Trang 2 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 145
    Trích dẫn Gửi bởi hajime1984
    Sức sát thương phép thuật : + 15% -------> Tính năng này chỉ dành cho MG phép, DK ko có lợi gì.
    - Tui thấy con dơi cũng gia tăng 30% sức sát thương phép thuật còn sét karuta thì tăng 15% vậy 2 cái này giống nhau hay khác nhau? Bạn đã kiểm tra chưa?
    Trên con satan nó ghi : increase 30% of attacking & Wizardry damage ===> Tức là damage được chia làm 2 loại : 1 loại là attacking ( đối với DK, MG chiến... ) , 1 loại là Wizardry ( phép thuật, đối với MG phép, DW ) . MU mình dịch là tăng 30% sức sát thương phép thuật cho dễ ghi thôi.
    Thực sự là cái option : Sức sát thương phép thuật : + 15% chỉ dành cho MG phép thôi. Mình đã kiểm tra rồi.

Trích dẫn Gửi bởi changngoc
    + Gia tăng khả năng tấn công ( Increase Attack Rate + 50 ) .....----> cái này là tăng khả năng ra đòn chính xác. có công thức lun :
    (Cấp độ*5) + (Nhanh nhẹn*3) ÷2 + Sức mạnh ÷ 4
    Thanks, mình đã thử lại, và thấy đúng là có tăng 50 cho damage rate thiệt. Để mình bổ sung vô bài viết.

Góp ý 1 chút trong công thức tính Critical Damage khi mặc Hion. Công thức:

Critical Damage = (Damage Max + 20 - Mob Defense)*Damage Skill

sẽ cho kết quả đúng trong hầu hết mọi trường hợp tuy nhiên cũng sẽ có những trường hợp bị sai lệch +1 damage. Mình xin sửa lại chính xác công thức như sau:

Critical Damage = (Damage Max - Mod Defense)*Damage Skill + 20*Damage Skill

Lưu ý: sau mỗi phép nhân chúng ta phải bỏ phần dư (chỉ lấy phần nguyên) rồi mới thực hiện phép +, -

Ngoài ra, công thức tính Excellent Damage cho kết quả đúng khi cầm 1 cây kiếm, nhưng khi cầm 2 cây kiếm thì kết quả không chính xác, mình đang tìm hiểu, bạn nào biết cách tính thì chỉ giúp mình

Trích dẫn Gửi bởi xboxnewbie
    Góp ý 1 chút trong công thức tính Critical Damage khi mặc Hion. Công thức:

Critical Damage = (Damage Max + 20 - Mob Defense)*Damage Skill

sẽ cho kết quả đúng trong hầu hết mọi trường hợp tuy nhiên cũng sẽ có những trường hợp bị sai lệch +1 damage. Mình xin sửa lại chính xác công thức như sau:

Critical Damage = (Damage Max - Mod Defense)*Damage Skill + 20*Damage Skill

Lưu ý: sau mỗi phép nhân chúng ta phải bỏ phần dư (chỉ lấy phần nguyên) rồi mới thực hiện phép +, -
    Thanks, mình sẽ sửa lại.
    Các bạn cứ góp ý tự nhiên nhé.....

Công nhận những món đồ đó đã thiệt nhưng đáng tiếc em hok có , chỉ có thể mơ ước mà thôi

set karuta có dòng :Increse skill attack rate+25 :
    _+ Gia tăng năng lực tấn công của tuyệt chiêu + 25 -------> Damage max, min trong dòng : Lực tấn công kỹ năng được tăng lên 25.
    set kantata có dòng : Increse skill dammge +25 :
    _Damage max, min trong dòng : Lực tấn công kỹ năng được tăng lên 25.
    2 cái khác nhau bạn dịch y chang nhau. tui cung ko bít nó thế nào nữa. ban tìm hiểu kỹ hơn giúp nhé !Zilly

cảm ơn các bác, nhũng thông tin thật có giá trị. Em biết hỏi ở đây thật ko đúng chỗ nhưng bác nào có thể cho em biết cách tính dmg của elf trong CC dc ko
    thx

Em đi cc6 mà mặc karuta có noob quá không các anh. em định reset lại vậy nên build điểm như thế nào để mặc set karuta đi cc6. Chân thành cảm tạ

Trích dẫn Gửi bởi changngoc
    set karuta có dòng :Increse skill attack rate+25 :
    _+ Gia tăng năng lực tấn công của tuyệt chiêu + 25 -------> Damage max, min trong dòng : Lực tấn công kỹ năng được tăng lên 25.
    set kantata có dòng : Increse skill dammge +25 :
    _Damage max, min trong dòng : Lực tấn công kỹ năng được tăng lên 25.
    2 cái khác nhau bạn dịch y chang nhau. tui cung ko bít nó thế nào nữa. ban tìm hiểu kỹ hơn giúp nhé !Zilly
    Cái hình các option tiếng Anh thì mình lấy trong trang chủ của MU Philippines.
    Nhưng trong game thì cả set eplite, Karuta, Kantata, Hion đều ghi là : Increase skill attacking rate + x. Nên mình nghĩ nó đều có tính năng như nhau hết. Trong MU FPT, từ set da full tới set Hion đều dịch y chang nhau là : Gia tăng năng lực tấn công của tuyệt chiêu đấy thôi.

Trích dẫn Gửi bởi cucdatto
    cảm ơn các bác, nhũng thông tin thật có giá trị. Em biết hỏi ở đây thật ko đúng chỗ nhưng bác nào có thể cho em biết cách tính dmg của elf trong CC dc ko
    thx
    Mình vừa viết 1 topic về damage của ELF trong Box Tiên nữ, bạn có thể qua đó xem..... Công thức tính damage của ELF cũng tương tự DK chứ đâu có khác mấy....

^_^,vậy xin hỏi:đồ đồng gia tăng năng lực tấn công của tuyệt chiêu là+20 sát thương ấy à!vậy 3 món có tăng 60 phải không.

Trang 2 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối