Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Cách chơi DW nè

Cách chơi DW nè

Chài, Dark Wizard(Pháp sư) là nhân vật rất kén chọn, muốn nâng điểm cho DW 1 cách thích hợp cho từng Lv(cấp độ)thì hơi bị khó 1 chút và cần phải rất cẩn thận, vì DW vừa phải nâng Stre(sức mạnh) + Agi(nhanh nhẹn) để mặc đồ lại vừa phải nâng energy(năng lượng) để xài phép.

Điều trước nhất khi bắt đầu đối với 1 DW là nâng Stre + Agi để mặc đồ và cầm được gậy (bán trong shop), sau đó có thể học thêm 1 sách phép cấp cao hơn (trong shop luôn). Nếu có đồ thì cứ nâng để mặc đồ, xong rồi học sách phép sau. Nhưng tốt nhất là ưu tiên cho mặc đồ. Và điều quan trọng là nên nâng Streng vừa đủ để mặc đồ + vũ khí mà thôi, nếu nâng dư thì nó cũng chẳng giúp ích gì cho việc tăng thêm dmg đối với DW

Ngoài ra đối với DW việc nâng máu hay không cũng là một vấn đề gây nhiều tranh cãi, bởi vì tăng máu cũng tốt mà không tăng cũng tốt, cái đó tùy thuộc vào rất nhiều yếu tố: đồ đạc, vũ khí, tính cách cho nên các bạn nên lựa cơm gắp mắm. Bởi vì khi bắt đầu những DW thường có Def yếu, máu ít, phép cũng không mạnh là bao. Cho nên việc tăng máu là để bù vào phần thiếu hụt đó. Hoặc để có thể phù hợp với việc VS thì nâng máu cũng là điều rất cần thiết cho việc trụ vững trong những trận “tử chiến”, có điều làm như vậy thì uổng một lượng điểm tương ứng cần thiết để nâng cho energy mà thôi. Nếu ai có dự tính nâng điểm thì tốt nhất nên nâng 15 points(điểm) mà thôi, tương đương với 3lv.

Còn phần Agi thì nên nâng để cầm đủ Staff(gậy phép) mà mình có, nếu sau này lên lv cao cỡ như 200 thì muốn nâng tiếp để đánh nhanh hơn cũng không sao hết, nhưng nếu tập trung vào để nâng energy không thôi thì tốt hơn.

DW phải nói là lớp nhân vật vừa yếu về thể xác lẫn tinh thần, nhưng những phép thuật của DW là những kỹ năng đặc biệt nhất, và có thuận lợi rất cao trong việc giết quái vật cũng như trong VS, đấu với nhau nếu như biết dùng phép thuật nào trước, phép thuật nào trước và sau, như vậy đối thủ sẽ khó lòng mà đánh được. Nhất là chiêu dịch chuyển tức thời, đối thủ cũng khó mà mò ra phương hướng cụ thể chính xác, vừa dịch chuyển tức thời vừa chích sét đối phương đó là cách thức VS có lợi nhất cho DW. Và sẽ có thêm mana shield cho DW như vậy phần Def có thể được bác bỏ, không thành vấn đề lớn so với DW nữa, có thể tự bơm mana shield để bảo vệ mình. Còn về đánh quái vật thì có chiêu thức “triệu hồn” là lợi hại nhất oánh cả màn hình, nhiều khi còn xa hơn nữa.

Đối với ai đã chọn DW thì không nên đi theo đường Magic Gladiator(đấu sĩ), bởi vì nếu so sánh dmg của 2 con có cùng energy thì dmg của DW là mạnh hơn, về vấn đề này các bạn có thể tham khảo khi các bạn gia nhập thật sự vào trong Game. Cho nên các bạn có thể yên tâm luyện DW đến lv 250 rồi nếu thích chuyển qua DL(chúa tể) thì có thể chuyển.

Nhưng điều quan trọng nhất, DW là con ma thích uống mana, cố gắng kiếm tiền mà mua mana nếu bạn là DW. Cái đó là sự thật cực kỳ đau lòng và phũ phàng

Hix hix , bài đọc nghe wen wen , hổng biết đọc ở đâu roài ^_^ ................

cha nầy mới bị trừ điểm sao chưa biết sợ vậy..........................

Hix, bài này là bài đi copy của người khác . Close topic tại đây nhé.

hhee ai nói dw đi CC ko xai đuợc nova vậy)))))

chài, ông này nói nghe shock ghê lun
    vứt vô sọt rác là sao?
    lúc ông pt có cần dw ko? pt ko có dw, ông đứng đó combo cả ngày nhé?
    thích thì qua TY duel với tui, để cho ông biết cái vứt vô sọt rác nó ghê cỡ nào, ko thì duel với dw pro nào bên serve ông ah, ông mà thua thì ông còn tệ hơn cái thứ đáng vứt vô sọt rác
    thật là đáng phê phán khi nói 1 câu chạm tự ái ngay trong cái topic của DW
    ko biết mọi người nghĩ sao, chứ trong mắt tui, cái char ông đang chơi(ko cần biết char nào)là thứ nằm trong sọt rác :-j

hê hê!
    có ông hâm nào lọt vào ổ của anh em ta rùi kìa!!!!!
    cho rửa tai đi!
    đến giờ vui nhât là mấy ông dk pro!
    DW: ai duel ko bơm máu nha!
    DK(pro): ok nhào dzô kiếm cơm, ko bơm thì chết nha mày!
    DW: ok, ko bơm, thôi vào nào!
    DK: dc dc, chít nè em!
    .....
    vài phút sau....
    DK(pro nhé): mẹ, sao mày biến hoài vậy, đứng yên tao combo coi!<<<pro nè :-j
    DK(pro): mày được lắm, dám lừa ông à T__T =))
    ko biết các dw có bao giờ gặp cái chuyện tiếu lâm này chưa?? TVD thì gặp hoài à!

Trích dẫn Gửi bởi *BlackCat*
    chài, ông này nói nghe shock ghê lun
    vứt vô sọt rác là sao?
    lúc ông pt có cần dw ko? pt ko có dw, ông đứng đó combo cả ngày nhé?
    thích thì qua TY duel với tui, để cho ông biết cái vứt vô sọt rác nó ghê cỡ nào, ko thì duel với dw pro nào bên serve ông ah, ông mà thua thì ông còn tệ hơn cái thứ đáng vứt vô sọt rác
    thật là đáng phê phán khi nói 1 câu chạm tự ái ngay trong cái topic của DW
    ko biết mọi người nghĩ sao, chứ trong mắt tui, cái char ông đang chơi(ko cần biết char nào)là thứ nằm trong sọt rác :-j
    pa này iu dw tui ko có dì để nói roài, nhưng pa chơi bên Ty thì lo cho bên ông đi( nhan cho ông biết) Spiele củng chơi DW đó pa, pa noi char no vứt sọt rác hóa ra tui ông củng vậy hẻm. ông win cc chưa chac = nóa đâu a' +_+

Hehe, thế thì CCSC đợt sau 2 đứa pm riêng ra tay đôi đê, thằng ku BlackCat dw nó pro bên TY đấy. Cái này thì phải công nhận ) DK combo chưa chắc chết nó đâu, hehe để xem 2 con dw tay bo nó ra sao đây, vụ này hay à nha )

Trích dẫn Gửi bởi anhtannhu_dw
    pa này iu dw tui ko có dì để nói roài, nhưng pa chơi bên Ty thì lo cho bên ông đi( nhan cho ông biết) Spiele củng chơi DW đó pa, pa noi char no vứt sọt rác hóa ra tui ông củng vậy hẻm. ông win cc chưa chac = nóa đâu a' +_+
    chài nó chơi dw mà nói ra cái câu đó mà nghe được huh?
    bằng chứng là mob đã xóa bài của nó, điều đó khỏi phải bàn
    chơi dw mà nói dw vứt vô sọt rác thì ai nghĩ nó chơi dw?
    còn tui thì chả dám nói win CC nhiều hơn ai, chỉ bit khi duel với dw với dk, NOVA and combo tui ko chít thui \/

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối