Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Em hỏi chút !!!

Em hỏi chút !!!

Chả là máy tính nhà em chơi MU không hiểu sao giật vô cùng . Tuy nhiên là chỉ với MU thôi , em chơi 1 số game khác như TLBB , TT hay TGHM , rõ ràng là cấu hình yêu cầu cao hơn MU , tuy ko nói là mượt đc nhưng cũng ko lag , chơi bt , nhưng riêng với MU thì giật vô vùng :khoc to: Mua hàng trong shop mà con chuột nhích từng phân trên màn hình , ấn cả pút ko mua nổi 1 món hàng , đấy là còn đứng 1 mình chứ nếu có 3 4 thằng thì cứ xác định đứng yên luôn ....
    Cấu hình máy em : Celeron 2.66Ghz , RAM 512 Mb , card màn hình onbroad 128 ...
    Mà rõ ràng máy bạn em cũng thế này mà nó chạy ngon lành MU ...

Ai cao thủ chỉ em cách nào với :khoc to::khoc to::khoc to:

Cấu hình máy em : Celeron 2.66Ghz , RAM 512 Mb , card màn hình onbroad 128 ...
    Mà rõ ràng máy bạn em cũng thế này mà nó chạy ngon lành MU ...

Với cấu hình này bạn lên ném cái máy tinh đó đi ->> thay CPU ít nhất là dòng Pen (nhà nghèo) Ram 2 thanh 1Gb (nghèo thì 2 thanh 512) , có DK thì làm cái Card rời 128mb->256mb. hết close Topic

Em biết máy này cấy hình so với mặt bằng chung là rất cùi , nhưng vấn đề am hỏi là tại sao chơi game 3D cấu hình mạnh hơn thì vẫn ổn mà chơi MU lại lag . Nếu thay máy thì em còn hỏi làm quái ji cho mệt ...

ngày trc mình cũng bị thế
    thay CPU và lắp thêm 1 thanh ram 2GB là mượt liền
    nói chung là bạn nên nâng cấp máy đi