Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 52

Chủ đề: Tử vi đây!

Tuổi Tuất

Tuỏ^i này rất trung thành, trung tín, trung trực. Tuổi này có một đức hạnh vững vàng trong cách sống và đáng được trông cậy trong những lúc khó khăn. Ngoài ra Tuổi nầy rất kín miệng , nghe chuyện người không bao giờ để lộ. Tuổi Tuất tinh ý nhận ra điều sai điều phải và giử vững trách nhiệm , làm trọn bổn phận cho tới cùng. Tuổi nầy có một triết lý để sống : Sống phải đạo , giúp đở người cô thế, và chống lại bất công bằng mọi cách. Nhớ rằng tuổi Chó một khi quyết định chuyện chi là quan trọng cho họ, Tuổi nầy theo đuổi chuyện đó tới cùng. Tuổi nầy không thích truyện trò ruồi bu, chỉ chú tâm vào mấu chốt của sự việc mà thôị Tuổi nầy cũng vui buồn bất chợt không lường trước được, ví như một con chó phóng ra gặp bạn không biết chắc là nó sẽ liếm chân mừng hoặc cắn bứt giò bạn. Tuổi Chó cũng có lúc làm việc liều mạng khi cảm thấy lo âu bồn chồn vô cớ. Cần có thời gian gần gủi để tìm hiểu, Tuổi nầy mới từ từ tin tưởng người đối diện được. Thiếu sự tin cậy nầy, tuổi Chó đâm ra xét đoán phiến diện, chỉ trích và thô lổ với người khác. Hơn thế nữa, Tuổi nầy có chút đỉnh bất thường về phương diện tình ái, lúc thương lúc ghét khó lường, mà khi đã không thích ai rồi thì có thể ghét người ấy tận mạng. Tuổi Tuất có điểm hay là làm thương mại giỏi, lượm đồ vụn vặt cũng làm nên tài sản bạc triệu như chơị Nói về đường tình duyên thì ôi sao lận đận, tìm hoài cũng chẳng thấy ý trung nhân. Tuổi nầy có tánh độc tài về mặt tình cảm, thương yêu ai thì yêu cho bằng được và cũng bắt buộc người tình đáp lại tối đa! Ðiều khuyên cho tuổi Chó là hãy dẹp bỏ những nổi lo âu vô lý và những đòi hỏi xa vời thiếu thực tế, chỉ làm cho người mình thương tránh né một cách đáng tiếc .

Tam Hạp : Tuổi Chó hạp với tuổi Dần (con Cọp) và tuổi Ngọ (con Ngựa).
    Tứ Xung :Tuổi Chó khắc/kỵ tuổi Sửu (con Trâu) , tuổi Thìn (con Rồng) và tuổi Mùi (con Dê).

Tuổi Hợi

Chắc chắn là người tuổi con Heo sống trong màu hồng ! Sang và trọng. Tuổi này dễ thứ tha và có cung cách hoàn chỉnh và tài thưởng ngoạn có một không hai. Tuổi Ho*.i hoàn chỉnh cho đến nổi người khác nhìn vào tưởng họ là kẻ tự phụ. Những người đó đã lầm to. Tuổi na`y co' ti'nh vị tha và không hề nghĩ mình là trên trước người khác. Tuổi này đùm bọc bạn bè và gia tộc, và chịu khổ nhọc để cho người khác được hạnh phúc. Giúp người là hạnh phúc thực sự của tuổi Hợi nhìn thấy người ta vui thì tuổi này mới vui. Nhưng thực tế phủ phàng cho tuổi Ho*.i là không ai biết đến và tán thưởng việc này. Tuổi na`y quá tử tế và rộng lượng như một vị thánh hiền nên dễ bị kẻ xấu làm hại hoặc lợi dụng, biết trọng người nên làm bạn với Tuổi này là hưởng trọn đức tính nổi bật đó của tuổi Ho*.i. Mặc dù vui vẻ như đã nói, nhu*ng cũng có lúc cau có nếu có ai bảo là họ đang có một điều gì dó trật. Nhưng cũng là đúng cho Tuổi này thôi, không ưa mấy kẻ làm tài lanh dạy khôn mình mà chỉ thích làm những gì mình thấy phải làm. Nếu bạn giử sao cho đừng chỉ trích tuổi na`y, Tuổi này phải phải là những người bạn chân tình và trung thành nhất trong thế gian. Ðã có tiếng tăm, tuổi Heo lại thông minh cực độ. Tuổi nầy vừa học vừa chơi, vừa tìm tòi để bổ sung kiến thức. Tuổi nầy cũng mê ăn mê uống khiến cho người ta trêu là Tuổi mê ăn trong mười hai con giáp ! Thức ăn thức uống phải là thượng hạng. Vì có tấm lòng vàng, Tuổi nầy là người bạn đời tuyệt vời của bạn. Tuy vậy, tuổi Ho*.i có tính phân biện trong đối xử, ai thích họ thì họ đáp ứng lại vô vàn, người không thích họ thì họ giả lơ không nói tới. Ðiều khuyên cho tuổi Heo là nên mở rộng cuộc sống hoạt động ra hơn nữa. Càng đem bản thân mình hội nhập vào dòng người muôn dạng thì tuổi Heo lại càng nổi hơn .

Tam Hạp : Tuổi Heo hạp với tuổi Mẹo (con Mèo) và tuổi Mùi (con Dê).Tứ Xung :Tuổi Heo khắc/kỵ tuổi Dần (con Cọp) , tuổi Thân (con Khỉ) và tuổi Tỵ (con Rắn).

Sưu tầm ........

Các bác coi coi đúng hông nha.Gì chứ bói thì tui 1 kho nà kakak

BẠN SINH VÀO THÁNG MẤY?HÃY CÓ 1 CÁI NHÌN TỔNG QUÁT VỀ BẠN QUA THÁNG SINH NHÉ:

THÁNG 1: dịu dàng, thanh thật

THÁNG 2 :tính tình dứt khoát

THÁNG 3: có sự may mắn trong đời

THÁNG 4 : dễ tin ngươi

THANG 5 : người có tính khôi hài

THÁNG 6: người dễ buồn

THÁNG 7: vui buồn bất chợt , hay nhõng nhẽo

THÁNG 8 : KHÔN NGOAN - HỌC GIỎI

THÁNG9 : có óc tính tóan

THÁNG 10: sướng đó

THÁNG 11: người can đảm , sẵn sàng hi sinh vì người khác

THÁNG 12: co máu nghệ sĩ và thích chuyện giỡn dai
    Sưu tầm too

Có thể là hơi sớm và cũng có thể là quá muộn khi nói lời chúc sinh nhật của bạn. Nhưng dù sao hãy thử chiêm nghiệm xem con số ngày sinh nói lên điều gì, biết đâu nhiều điều thú vị đang chờ bạn.

Nếu sinh vào ngày mùng 1, bạn luôn sẵn sàng cho mọi việc. Bạn biết cái mình muốn và luôn đạt được những điều mong đợi. Bạn luôn thành đạt trong công việc, đặc biệt khi có được nhân viên đắc lực, trung thành trong công ty của mình. Đừng quá khiên cưỡng hãy đặt mục tiêu của mình lên trên hết.

Nếu sinh vào ngày mùng 2, bạn là người luôn hoà đồng và luôn cố làm vừa lòng người khác. Khá cầu toàn bạn luôn làm tốt vai trò phụ trợ, đặc biệt trong vai trò trợ lí khi cùng làm việc. Hãy thận trọng với khuynh hướng làm những việc quá khả năng của mình. Gia đình là tối quan trọng đói với bạn, vậy hãy vun đắp cho tổ ấm của mình.

Nếu bạn sinh vào ngày mùng 3, bạn là người luôn thích vui vẻ thoải mái. Bạn ghét phải ngồi im một chỗ và đôi khi thích tán gẫu bên bàn nước. Bạn sẽ là một hoạt náo viên tốt trong các cuộc vui và cũng là người dễ hoà đồng. Với bạn cuộc đời là một bữa tiệc lớn.

Nếu sinh vào ngày mùng 4, bạn là người có tính thực dụng và thích thử sức với đời. Hãy thận trọng trong công việc. Bản tính của bạn thường liên quan đến các lĩnh vực như xây dựng, điền thổ, sinh vật cảnh. Bạn cũng là người thích lao động chân tay.

Nếu sinh vào ngày mùng 5, bạn thích phiêu lưu, mạo hiểm. Bạn có thể thay đổi vài nghề trước khi tìm được chỗ đứng với công việc có liên quan đến xuất nhập khẩu. Dù thế nào đi nữa bạn luôn là người đáng yêu.

Nếu sinh vào ngày mùng 6, bạn là người đáng yêu với những gì mình có. Bạn là người có trách nhiệm. Gia đình là cực kì quan trọng đối với bạn và nếu có con bạn luôn được xem là người thầy thứ hai trong nhà. Đừng quá lo toan, đặc biệt các vấn đề có liên quan đến tiền bạc.

Nếu sinh vào ngày 7, bạn là người có trực giác và có cách làm việc riêng. Cố gắng kiềm chế và tránh đầu tư mạo hiểm. Bạn có thể làm tốt các nghề mang tính độc lập. Bạn nên suy ngẫm.

Nếu sinh vào ngày 8, bạn là người biết phải trèo cao như thế nào. Làm việc tích cực sẽ được đền bù xứng đáng. Đừng bao giờ đi theo lối mòn của người khác nếu muốn thành công. Đừng quá coi trọng tiền bạc.

Nếu sinh vào ngày 9, bạn cần làm cho thế giới này tốt lành. Là người đa năng bạn sẽ phát huy hết sức mình trong công việc sáng tạo và trí óc. Bạn sẽ tiến xa hơn chỉ cần bạn nhớ chỗ để khoá xe ở đâu. Và bây giờ cũng là lúc để bạn phát triển và điều chỉnh trực giác bản năng của mình.

Nếu sinh vào ngày 10, bạn dường như luôn đi trước người khác 1 bước. Đừng phàn nàn vì người khác khi phải vất vả khó nhọc để đạt được việc gì đó. Bạn là người tiên phong và có khả năng làm tốt công việc đòi hỏi sự sáng tạo. Có thể bạn là người hiểu rõ cái cần làm trong công việc kinh doanh của mình.

Không bít đúng không nữa !!! con vật bạn KHÔNG ưa nha mọi người ...

*-* CON CHÓ : bạn là người thích chủ nghĩa cá nhân và tự lập, ko ưa bị áp bức, lúc nào bạn cũng muốn vượt ra mọi kiềm tỏa. tính tình bạn vui vẻ, ưa giúp người khác nhưng ko gắn bó sâu đậm vì bạn quan niệm tình cảm là ràng buộc.

*-* CON MÈO : bạn hơi lạnh lùng, ghét sự phô trương tình cảm. sự xã giao hời hợt làm bạn khó chịu. bạn thích sự trung thực, đôi lúc quan niệm cứng rắn đó làm mọi người ko ưa bạn. nhưng dưới cái vỏ lạnh lùng, bạn lại là người rộng lượng, thích giúp kẻ khác. tình cảm của bạn sâu sắc. bạn hay âm thầm hoạt động để đạt được những ước muốn riêng tư.

*-* CON GÀ CON : bạn là người nồng nhiệt, tự tin. bạn ưa họat động hăng hái, ko ngại gian nguy vì bạn tin vào những cơ hội tốt dành cho mình. tuy nhiên bạn vẫn có tính nhút nhát nhưng được che đậy bởi cái cuồng nhiệt sẵn có.

*-* CON CÒ : bạn lịch thiệp, lôi cuốn mọi người dễ dàng. bản tính bình dị, ưa thích những tình cảm sâu đậm, chân thành, thích hưởng mọi lạc thú trên đời. bạn luôn tỏ ra rộng lượng, thân thiết với bạn bè vì bạn sợ cô đơn.

*-* CON SƯ TỬ : bạn dịu dàng, dễ tha thứ, thích nhiều bạn bè, sự giao tiếp tình cảm này làm bạn vững tâm, vì bạn chịu nghe những lời khuyên của mọi người thân. bạn thích cuộc sống gia đình êm ấm. bản tính của bạn, mặt khác là tự tin và ghét sự yếu đuối.

*-* CON NAI VÀNG : mọi người tin bạn. bạn lịch thiệp xã giao, lôi cuốn, bạo dạn, làm việc gì bạn cũng tỏ ra đầy đủ khả năng. bạn thích bạn bè, ưa hội họp, bàn mọi vấn đề một cách say sưa. tính ngay thẳng nên đôi khi gây ra va chạm nhưng sau đó họ lại hiểu bạn ngay.

*-* CON DIỀU HÂU : lúc nào bạn cũng nhu hòa, rộng lượng với mọi định kiến. bạn dễ bị ảnh hưởng của người khác và luôn tin ở huyền bí của số mạng. trong sự tranh đấu cho cuộc sống, bạn biết tự giới hạn để tránh xung đột là điều bạn rất ghét.

*-* CON RẮN : bạn cởi mở, thật thà, cương trực. bạn hay nói thẳng và nói rõ ý của mình. bạn ko dễ dàng kết bạn nhưng khi đã thân rồi bạn giúp đỡ bạn bè tận tình. bạn thích chủ nghĩa cá nhân một cách kín đáo.

*-* CON CHIM ƯNG : bạn thiên về cuộc sống gia đình, lúc nào cũng hi sinh cho mái ấm của mình. bản tính dễ dàng, vui vẻ, làm vui lòng mọi người. bạn thực hiện những ý muốn một cách mau lẹ và giản dị. bạn dễ dàng thành công trong cuộc sống vì sự dịu dàng của bạn chứa đựng một lòng cương quyết ko ngờ.

*-* CON CHIM ÉN : bạn ko thích sự thay đổi trong cuộc sống, chỉ ưa họat động trong khung cảnh quen thuộc, đôi lúc hơi bi quan nhưng ko suy sụp. bạn cũng dễ bị lôi cuốn nhưng bạn tỏ ra bình tĩnh, đầm thắm để chống lại sự phiêu lưu.

*-* CON VE SẦU : ý thức trách nhiệm khiến bạn luôn tự hỏi mình đã làm đầy đủ bổn phận chưa, mình đủ khả năng ko. do đó bạn đạt hiệu quả tốt trong công việc
    và được nể vì. bản tính họat động nhưng ko bốc đồng. bạn là điển hình cho mẫu người chăm chỉ, thận trọng.

*-* CON KHỈ GIẢ NHÂN : bản tính kín đáo, ko biểu lộ tình cảm. tính hay suy nghĩ kĩ lưỡng, ko hấp tấp, gặp việc bất ngờ hay bị bối rối. trong giao tiếp bạn tỏ ra dễ thương, lịch sự, đôi lúc có hơi xa cách vì bạn dè dặt và nhút nhát.

*-* CON CHUỘT : bạn thứ tự, ngăn nấp, rất ghét sự bừa bãi, lúc nào bạn cũng thu xếp việc nhà một cách hữu hiệu. bạn cũng tỏ ra rất lịch duyệt, thích giúp đỡ mọi người, bạn luôn tranh đấu để tránh mọi sự bồng bột có thể lôi cuốn bạn trong cuộc sống.

*-* CON GÀ MÁI : ko những ghét, bạn còn có vẻ sợ con vật bé nhỏ này. bạn là người rất thông minh, nhiều linh tính. bạn nhạy bén với những bí ẩn của cuộc đời và giải thích dễ dàng về nó, do đó bạn dễ thành công trong sự nghiệp cũng như trong tình cảm. bạn ko ưa ngồi lê đôi mách hay nghe người ta bàn tán nói xấu người khác. tính bạn ưa độc lập, ko chịu lệ thuộc vào ai. bạn rất khó bị lôi cuốn. bạn sống rất thực tế, giải quyết mọi vấn đề nhanh chóng, hữu hiệu, đôi khi hơi thực dụng.

*-* CON NGỰA : tính bạn giản dị, ưa thân mật, chân thành. thích giao tiếp hội hè vui vẻ, biết hưởng thụ cuộc đời. chỉ làm những việc theo ý thích, sợ vất vả, bạn hay thay đổi công việc, mau chán nản. bạn ko được kiên nhẫn cho lắm

Sưu tầm !!!

HÃY XÁC ĐỊNH MÀU NGÀY SINH BẠN LÀ MÀU GÌ ĐÃ NHÉ :
    23/12-01/01: màu đỏ
    .02/01-11/01: cam
    .12/01-24/01: vàng
    .25/01-03/02: hồng
    .04/02-08/02: xanh da trời
    .09/02-18/02: xanh lá cây
    .19/02-28/02: nâu
    .29/02-10/03: xanh nước biển
    .11/03-20/03: vàng chanh
    .21/03: đen
    .22/02-31/03: tím
    .01/04-10/04: màu xanh lính thủy
    .11/04-20/04: bạc
    .21/04-30/04: trắng
    .01/05-14/05: xanh da trời
    .15/05-24/05: mạ vàng
    .25/05-03/06: kem
    .04/06-13/06: xám
    .14/06-23/06: nâu sẫm
    .24/06: xám
    .25/06-04/07: đỏ
    .05/07-14/07: cam
    15/07-25/07: vàng
    .20/07-04/08: hồng
    .05/08-13/08: xanh da trời
    .14/08-23/08: xanh lá cây
    .24/08-2/9: nâu
    .3/9-12/9: xanh nước biển
    .13/9-22/9: vàng chanh
    .23/9: xanh ôliu
    .24/9-3/10: tím
    .4/10-13/10: xanh lính thủy
    .14/10-23/10: bạc
    .24/10-11/11: trắng
    .12/11-21/11: mạ vàng
    .22/11-1/12: kem
    .2/12-11/12: xám
    .12/12-21/12: nâu sẫm
    22/12: xanh ngọc

MÀU NGÀY SINH BẠN LÀ MÀU NÀO VẬY?NÓ CÓ DÍNH DÁNG GÌ ĐẾN TÍNH CÁCH CỦA BẠN KO ?CÓ ĐẤY BẠN , KHÔNG TIN BẠN THỬ XEM NHÉ .

* ĐỎ : Dễ thương và đáng yêu .Bạn kiểu cách ,cầu kì nhưng vẫn luôn được quý mến bởi bạn luôn tươi tắn vui vẻ ,hợp với những ngưòi tốt bụng ,mềm mỏng và yêu bạn vì bạn là bạn .Bạn thích những người dễ bắt chuyện và làm bạn thấy thoải mái .

* XANH NGỌC :Bạn đặt những tiêu chuẩn cao khi chọn người yêu .Trong công việc bạn luôn có những giải pháp rất chính xác ,bạn làm sếp rất tốt nhưng cũng rất dễ kết bạn .

* BẠC :Mơ mộng nhưng rất thông minh,học mọi thứ dễ dàng ,dám chấp nhận thử thách .Về bạn ngắn gọn vậy thôi , đừng làm chuyện tình cảm sau này của mình phức tạp quá bạn nhé .

* KEM : Thích cạnh tranh ,rất sôi nổi nhưng luôn vui vẻ .Bạn rất đáng tin cậy .Sau này bạn chọn người yêu rất kĩ và không dễ dàng "fall in love" .nhưng khi đã yêu bạn yêu chân thành.

* XÁM : Quyến rũ và năng động , luôn bộc lộ cảm xúc của mình .Yêu sự công bằng ,bạn có khiếu hài hước ,bạn biết phải nói những gì đúng lúc ,có một người bạn như bạn sẽ không bao giờ sợ buồn .

* XANH LÁ CÂY :Sôi nổi và thẳng thắn ,bạn bè yêu quý bạn vì điều này nhưng chú ý đừng làm người khác bị tổn thương bằng những lời nói đó bạn nhé .Nói ra sự thật một cách tế nhị và đày yêu thương là bí quyết của bạn .

* MẠ VÀNG :Biết phân biệt tốt xấu ,một người vui vẻ.Bạn sẽ học hành lâu dài và rất hờ hững với tình yêu ,tớ rất muốn kết bạn với bạn đấy !

* VÀNG CHANH : Bạn trầm tĩnh ,nếu làm việc gì thì làm đến nơi đến chốn ,rất có năng lực.Mọi người ưa thích và rất tin tưởng bạn nhưng đừng có ham học nhiều đến mức bị stress bạn nhé !

* HỒNG :Bạn dốc sức trong mọi việc và thích được giúp đỡ và quan tâm đến người khác .Bạn hơi khó tính với bản thân ,điều đó cũng tốt nhưng đôi khi hãy biết thư giãn .Tiết lộ nhé !một tình yêu đẹp chờ bạn sau này .

* VÀNG :Bạn khá dễ thương ,được mọi người tin cẩn và có tài lãnh đạo .Bạn thường có quyết định đúng và có sự lựa chọn sáng suốt lúc thích hợp .Tình yêu bạn đến muộn nhưng rất đẹp ,còn bây giờ thì lo học hành đi .

* NÂU SẪM :Bạn thông minh và công bằng ,bạn thích làm mọi thứ theo cách của bạn, điều đó đôi khi phiền phức nhưng không tệ lắm đâu .Hãy biết quan tâm đến cảm giác của người khác nhé và nhất là với người yêu sau này của bạn ,bởi bạn khó có thể tìm người tốt hơn .

* CAM :Rất có trách nhiệm,biết cách đối nhân xử thế .Bạn thành đạt bởi dám đặt mình vào thế cạnh tranh.Bạn rất khó tin nhưng ai đã chiếm đựơc lòng tin của bạn ,người ấy sẽ được tín nhiệm mãi mãi .

* TÍM : Trông tưởng tượng bí ẩn nhưng bạn rất vị tha say mê công việc ,bạn được mọi người tín nhiệm .Thỉnh thoảng làm những chuyện buồn cười và hay quên nhưng người khác dễ dàng bỏ qua bởi bù lại ban rất thông minh trong những quyết định quan trọng .

* ĐEN :Bạn yêu thử thách và có quyết tâm ,một đầu óc sáng suốt giúp bạn thành đạt. Hãy chú ý chăm sóc những người bạn yêu thương ,đừng quên là họ hơn tất cả .

* XANH ÔLIU : Nồng nhiệt và hòa đồng với bạn bè và gia đình .Bạn ko thích bạo lực nhưng sẵn sàng đấu tranh cho lẽ phải .Tử tế và vui vẻ nhưng bạn không làm người khác ghen tỵ .

* NÂU : Bạn năng động và rất khó nhưng cũng rất dễ rung cảm .Biết tiến biết lùi . Khi biết mình không thể thành công ,bạn biết từ bỏ và tìm một hướng mới , bạn thành đạt không phải chuyệ n lạ .

* XANH DA TRỜI : Một người có năng khiếu và thiên hướng về nghệ thuật .Hãy vượt qua tự ti để thể hiện những khả năng vượt trội của mình ,bạn sẽ thành công .

* XANH LÍNH THỦY : Bạn quyến rũ và yêu đời ,bạn có sự cảm nhận mạnh mẽ về mọi thứ ,giận ai thì đừng có giận lâu ai cũng có lúc sai lầm .

* TRẮNG : Mơ mộng nhưng rất thành đạt ,rất đặc biệt và được đánh giá cao ,là một người có tấm lòng hiền dịu .

* XANH NƯỚC BIỂN : Thích đi du lịch,rất đáng tin cậy ,say mê công việc .Biết lắng nghe thỉnh thoảng hay bị ăn dưa bở vì nhưng tin vít vít ,bạn bè người thân đều quý bạn .

Hix mong bà con thông cảm vì :X ~~~~>: xanh.Thí dụ:
    14/08-23/08:xanh lá cây~~~~>xanh lá cây.Chú Ý điểm này nha.Thanks bà con

ĐÂY ĐÂY BÓI TIẾP ĐÂY HÀ HÀ NgườI Ý có cách trắc nghiệm để phán đoán về kịểu tình yêu của mỗI người.
    Trước hết bạn hãy tìm nhóm tuổi của mình tuỳ theo ngày mà bạn sinh (ko kể tháng)
    Nếu bạn sinh vào ngày:
    01, 06, 11,16, 21, 26, 31 ----à bạn thuộc nhóm A1
    02, 07, 12, 17, 22, 27--------à bạn thuộc nhóm B2
    03, 08, 13, 18, 23, 28, ------à bạn thuộc nhóm C3
    04, 09, 14, 19, 24, 29--------à bạn thuộc nhóm D4
    05, 10, 15, 20, 25, 30--------à bạn thuộc nhóm E5
    Giải mã...

A1:
    Bạn là ngườI lãng mạng và cũng thích đốI xử lãng mạng, vì bạn coi tình yêu là điều đẹp nhất trên đờI, kể cả nghĩa đen lẫn nghĩa bong. Bạn cảm thấy tình yêu thật dễ chịu, nhưng cũng chính vì coi tình yêu quan trọng như vậy nên bạn hơi đa nghi và......hơi ghen. (!?)
    Bạn luôn sợ ngườI yêu không chân thành, dù anh ấy/ cô ấy ko mảy may có bằng chứng nào để buộc tội như vậy.
    Bạn thích đi chơi vớI nhiều bạn bè và luôn được coi là 1 ngườI bạn có trách nghiệm. Tuy nhiên, điểm yếu lớn nhất của bạn xuất phát từ bản chất tò mò và hiếu kỳ ( rất tốt cho công việc nhưng không tốt lắm cho tình yêu ) là thiếu kiên nhẫn. Bạn thường muốn “đánh nhanh thắng nhanh” và đôi khi nó là trưởng ngạI vật lớn nhất trong tính cách của bạn.
    Khi bạn yêu 1 ngườI, ngườI đó có thể chế ngự ko chỉ trái tim mà còn cả tâm trí bạn nên bạn rất dễ bị ảnh hưởng đến các mốI quan hệ xã hộI khác. Cẩn thận và bình tĩnh bạn yêu quý nhé .

B2:
    Bạn là mẫu ngườI của sự nghiệp và những giấc mơ nhiều hơn là mẫu ngườI của tình yêu, thật đấy. Bạn rất nhiều hoài bão và chúng quan trọng đến mức, bạn làm bất kỳ điều gì, kể cả chọn nút ‘ stand by’ cho tình yêu để thực hiện ước mơ của mình trước đã. Tuy nhiên không phảI vì thế, mà bạn coi nhẹ tình yêu. ĐốI vớI bạn, tình yêu rất quý giá, nhưng bạn hơi khó tìm được 1 ngườI mà bạn coi là “ hoàn hảo”. Đó là vì vớI những mốI quan hệ và công việc rộng rãi, bạn ít khi hoàn toàn tin tưởng 1 ngườI, và đây có thể coi là 1 nhược điểm nhỏ của bạn. Kể cả bạn bè cũng vậy, bạn bè rất quan trọng vớI bạn, nhưng bạn không kể ‘ tất tần tật’ chuyện gì cho mọI ngườI nghe bao giờ
    Điểm mà mọI ngườI khâm phục nhất ở bạn là bạn suy nghĩ tốt, nhìn được cả ưu điểm và khuyết điểm của vấn đề quan tâm chính của bạn về Tình Yêu là 2 ngườI thật sự quan tâm nhau thế là đủ, đúng không hỉ !?

C3:
    Những ngườI có ngày sinh thuộc nhóm C3 rất giỏI trong việc đưa ra những quyết định “ nóng”, tức là rất quyết đoán, nhanh nhạy và ít khi để tình cảm chi phốI những quyết định của mình. Chính vì vậy, số bạn bè công việc của bạn rất nhiều, và số khâm phục và cần ý kiến của bạn cũng không ít.
    Bạn coi cuộc sống là 1 món quà giá trị và mỗI ngườI nên biết tận hưởng màu sắc của nó.
    Về tình yêu, bạn yêu quý khá nhiều ngườI, vì bạn cho rằng tình cảm là không có giớI hạn. Thậm chí bạn còn chia sẻ cuộc sống và thờI gian của mình vớI họ. Tuy nhiên vớI ngườI “ lý tưởng” mà bạn yêu thì bạn rất chân thành. Bạn có khả năng điêu khiển cảm xúc có thể gọI là hoàn hảo, tuy nhiên đôi khi những quyết định lý trí của bạn lạI ảnh hưởng đến những ngườI mà bạn yêu thương, vì không phảI ai cũng lý trí được như bạn đâu. Sự cứng rắn là điểm mạnh trong sự nghiệp nhưng lạI là điểm yếu trong sự lãng mạn của bạn đó.
    Một ngườI đầu óc nhanh nhạy như bạn, hẳn khi đọc đến đây là trong đầu của bạn xuất hiện ngay hình ảnh của “ ngườI đặc biệt nhât” rồI phảI không ?

D4:
    Bạn là mẫu ngườI thích sống tự lập và bận rộn. Không lúc nào mà bạn không có 1 danh sách những việc cần làm và danh sách những mục tiêu phảI đạt, dù danh sách đó được viết trên trang giấy hay chỉ nắm an toàn trong bộ não điện tử của bạn. Tư duy tốt và tính khoa học cao, bạn đã có 1 bản “phác hoạ” mẫu ngườI lý tưởng và bạn luôn tìm cách tính đó. Bạn là mẫu ngườI thích tớI sự hoàn thiện nhất trong số 5 nhóm sinh này.
    Bạn bè rât có ý nghĩa vớI bạn và bạn có cực kỳ nhiều bạn thần vì bạn có thể làm bất kỳ điều gì vì tình bạn.
    Trong tình yêu, bạn thường được coi là đa cảm và dễ xúc động vì đôi khi bạn khó kiểm soát cảm xúc cũng như sự kiên nhẫn của mình, và phản ứng quá mức. Bạn có thể khóc ấm ức chỉ vì ngườI yêu bạn đến trễ 5 phút và bạn có thể đập vỡ cái cốc khi nghe nói kể rằng bạn gái bạn đi mua sắm….cùng 1 bạn trai (để rồI sau đó biết rằng đó là em trai / anh trai cô ấy)

E5:
    Nhóm E5 được ngườI Ý coi là “những ngườI của tình yêu”. Nếu bạn thuộc nhóm này, dường như bạn thích những quýêt định mang tính tình cảm hơn là lý trí. Cũng may là tình cảm của bạn khá nhạy bén nên khi cảm xúc xen vào, bạn vẫn “ linh tính” được quyết định đúng.
    Bạn coi cuộc sống là tận hưởng từng ngày, và ngườI Ý coi bạn là mẫu ngườI Ý “điển hình” _ rất lãng mạng, vui tươi , hoà đồng, thậm chí đôi khi mọI ngườI còn có thể đùa bạn là “flirtie” ấy chứ
    Bạn có nhiều bạn bè và vẫn luôn cố gắng kéo dài cái danh sách đó trong sổ điện thoạI, máy di động, hay trong sổ email…
    Bạn mơ mộng và cũng có nhiiều ước vọng, tuy nhiên, điều có thể coi là nhược điểm của bạn vớI bản chất “đừng-nghiêm-trọng-hoá-vấn-đề” bạn hơi thiếu kiên quyết và kiên định nên nhiều khi không thực hiện được những việc quan trọng đến nơi, đến chốn.

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối