Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Tui nhận được 1 mail mà biết chắc chắn của bọn muốn hack acc

Mọi người cẩn thận , ngày hôm nay tôi đã nhận được cái mail này"

--------------------------------------------------------------------------
    From: "Vo Lam Truyen Ky" <webmaster@volam.com.vn>
    Subject: Xac nhan thong tin Vo LAm Truyen Ky - Son Ha Xa Tac
    Date: Thu, 20 Apr 2006 06:54:25 +0700

Chao ban,

Vo Lam Truyen Ky thong bao den toan the nhan si vo lam .

Chung toi chuan bi tung ra phien ban Son Ha Xa Tac trong ngay 11 thang 6 nam 2006 sap toi

De dam bao moi thong tin la chinh xac , chung toi yeu cau cac ban xac nhan lai thong tin tai khoan 1 lan nua de tiep tuc phieu bat giang ho trong phien ban moi nay

De xac nhan thong tin ban hay nhan vao duong link duoi day :

http://acc.volam.com.vn/**/account/...enky29d.e934768135e5b8ec415b4f55413ed309.html

Moi thac mac ban co the lien lac voi chung toi qua dia chi email webmaster@volam.com.vn Than ai, Cong ty co phan dich vu phan mem tro choi Vina
    --------------------------------------------------------------------------

Tui copy nguyên vào đây, sở dĩ tui 0 mắc lừa vì :

1) Tui 0 bao giờ dùng e-mail mà tôi đăng ký các acc để đăng ký vào các Diễn đàn , Đây là e-mail tôi đã dùng để đăng ký trên 4rum của VLTK & gamevn , & hay dùng nick nay để chat , cho dù có lấy được thì cũng chẳng có j liên quan đến các acc trong đó

2) Tui chơi 5 acc, có 5 e-mail đăng ký 0 bao giờ đụng đến trừ khi cần & thỉnh thoảng vào cho nó 0 bị lock , & cả 5 e-mail đó 0 có cái mail nào như thế

3) Trò này chỉ là tương tụ mấy trò gửi e-mail lần trước

Trong các bài ở các diễn đàn , tui đã lộ ra mình có 2 con 8x , 1 con 9x , & khá nhiều tài sản . Chắc ai đó đọc được & nổi lòng tham đây

Đây chỉ là trò cũ , nhưng ai 0 cẩn thận vẫn có thể mắc lừa,
    Cẩn thận khi dùng các e-mail đã đăng ký acc trong VLTK

Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã post lên mà nhắc nhở anh em trong box .
    thanks

bác này thiệt là đa nghi quá nhỡ đâu đó thật sự là mail của admin thì bác tính sao

Rất đơn giản VNG kô bao giờ gửi bất cứ thư gì đến email của bạn trừ trường hợp lúc đầu là cần để kích hoạt hoặc có thay đổi pass , thời gian chơi . Ngoài ra ko bao giờ VNG yêu cầu người chơi xác nhận ( đã xác nhận rồi còn xác nhận gì nữa )

Trích dẫn Gửi bởi DengAi90
    Rất đơn giản VNG kô bao giờ gửi bất cứ thư gì đến email của bạn trừ trường hợp lúc đầu là cần để kích hoạt hoặc có thay đổi pass , thời gian chơi . Ngoài ra ko bao giờ VNG yêu cầu người chơi xác nhận ( đã xác nhận rồi còn xác nhận gì nữa )
    Nhưng vấn đề là làm sao nó lấy được cái địa chỉ mail đúng như vậy ? ( webmaster@volam.com.vn ).
    bộ bạn tơơ3ng ai cũng có thể lấy địa chỉ email có đuôi là @volam.com.vn được sao ? ^^

AAA tự nhiên vào lại cái mail mà lập nick bên Mai Sơn mất cha mất cái thư mà có pass I và pass II rồi mà tui quên mất pass II bây giờ lại hỏi mấy ông VNG nữa sao ( chài 43 cấp rồi chẵng lẽ bỏ luôn nữa sao công tình cày bữa giờ hix chán thiệt chắc về chơi con TY lại rồi ). Thư mất bó tay xui xẻo thiệt .Sever mới là thế à hix ai biểu ham làm cao thủ của sever aaaaaaaaaaaaa bất hạnh thay ,về cày lại con TY gần 8x cũng được nhưng tốn tiền quá do theo song đao we.

Trích dẫn Gửi bởi Rpg Member
    Nhưng vấn đề là làm sao nó lấy được cái địa chỉ mail đúng như vậy ? ( webmaster@volam.com.vn ).
    bộ bạn tơơ3ng ai cũng có thể lấy địa chỉ email có đuôi là @volam.com.vn được sao ? ^^
    Chuyện này đơn giản mà, bất cứ ai biết xài OE, hoặc biết một tí về lập trình web là OK.

Trích dẫn Gửi bởi basara90
    bác này thiệt là đa nghi quá nhỡ đâu đó thật sự là mail của admin thì bác tính sao
    trời ạ giang hồ hiểm ác chỉ cần 1 phút lơi là là mất tất cả đó bạn

dạo này trình đồ mình ghê thiệt . cái gì cũng bít T_T . cám ơn bài này của bạn. nó rật hữu ích

ôi giời lo gì ! hôm nào ném cho bản chống mọi loại keylog cho anh em yên tam ! hết lo sợ mất đồ ----> tha hồ mà luyện lv

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối