Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Đâu là sự công bằng của Võ Lâm Truyền Kì dành cho nhưng người thiếu kinh nghiệm!

Thưa các đồng đạo võ lâm, tôi viết bài này chi muốn nhắc lại một vấn đề cũ trong thế giới võ lâm của chúng ta:" Tình Trang Lừa Đảo". Mà cách thông dụng nhất là lợi dụng lòng tốt của con người. Hôm nay, cô bạn của tôi đang đi mua Thiên Thảo Lộ bằng character tên là : babeir ở mang Nam Giang, Phân Đà Hà Nội, bỗng gặp 1 người có tên là: kieuphongtaisinh đồng ý bán 5 bình Tiên Thảo Lộ với giá 450v tại Bán Ngựa Thành Đô,. Tại đây anh ta đã để lên 15 bình gồm cả mana và máu với mục đích bảo cô bạn tôi mua hộ đẻ lấy chõ đựng Tiên Thảo Lộ. Cô bạn tôi không ngần ngai kick chuột mua máu, sau khi mua xong mới phát hiện đã mua nhầm 1 bình máu với giá 200v. Mua xong, cô bạn tôi ngỏ ý muốn mua Tiên Thảo Lộ và không muốn truy cứu về hành vi lừa đảo của anh ta thì bị anh dùng những lời lẽ thậm tệ sỉ nhục ma tôi xin phép không tiết lộ. Tôi biết việc đó là do lỗi của cô bạn tôi.
    Nhưng Tôi thiết nghĩ những người như cô bạn của tôi trong cái thế giới này quá nhiều, và những kẻ lừa đảo không có lương tâm như kieuphongtaisinh còn quá nhiều, tại sao những con ngừơi ( mà tôi nói thẳng là): " vô liêm sỉ" như hắn còn quá nhiều. Tại sao GM không có những mục riêng đẻ giải quyết những khiếu kiện về tình hình lừa đảo như vậy. Chúng ta đang sống trong một thế giới mà sự công bằng cả trong Game cũng không có, các bạn hãy nói ra chính kiến của mình để thế giới trong Game trở lên tốt đẹp hơn, các bạn là những ngừơi có khả năng giúp VNG hoàn thiện. Hãy nói ra nhưng vụ lừa đảo mà bạn, hay bạn của các bạn là nạn nhân chính, chúng ta( gồm bạn và tôi cùng những người căm ghét lừa đảo) hãy đồ sát, giết thù,ks, chiến đấu để chúng phải chết trong tiếng cười hả hê của chúng ta.Những kẻ lừa đảo như chúng phải có sưh trừng trih của xã hội, mà xã hội không trừng trị được chúng thì chúng tã sẽ ra tay. OK?

Tất cả hành vi lừa đảo nếu bạn chụp hình lại thì kẻ lừa đảo sẽ bị blook.
    Nếu bạn không có tài khoản trong forum võ lâm thì bạn có thể post hình ở đây tôi sẽ giúp bạn khởi kiện

Bạn ơi, chúng ta có thể làm được không ????
    bây giờ lừa đảo thì vô số, chủ yếu là các nick có lv thấp, bạn giết chúng thì được gì !
    bạn có thể có nhioều cách khác nhau để giải quyết vấn đề này, trong đó theo mình có 2 cách giải quyết ổn nhất :
    1- bạn thông báo cho Vinagame ( kèm theo bằng chứng)
    2- bạn thông báo trên tần số thế giới để các bạn khách để ý và chú ý trong khi giao dịch.
    Mình chỉ biết nhiêu đó thôi, chúc bạn vui vẻ, đầy đủ sức khỏe để luyện võ lâm.

bạn bị lừa có 400v còn đỡ, còn mình mất hết 1200v để mua ngựa chiếu dạ cũng giống như bạn của bạn mua dùm mấy bình máu tống kim khi mua xong thì bay hết 1200v, còn bạn tui mới đau bay hết đồ trên người và trong rương luôn không biết họ hack bằng cách nào, bạn tui đang đứng trong thành không biết anh cưỡi chiếu dạ chay tới nói cho viên thủy tinh rồi giao dịch, giao dich 2 lần anh ta hủy bỏ hết qua ngay hôm sau cô bạn của tui đồ trên người không cánh mà bay đi đâu hết trên người chỉ còn lại cây đao đs38/cấp, nguyên rương đồ không còn lại gì có pass rương mà cũng như không, không biết bạn nào có bị giống như cô bạn của tui không

Rất cám ơn các bạn đã nói lên ý kiến của mình, hiện tại hacker còn rất nhiều mà chúng ta lại không có cách xử lí chúng, thật đáng tiếc. Tôi đồng ý với ý kiến của bạn thuoclac80 là khi bị hack chúng ta sẽ thông báo tren tần số thế giới đẻ mọi người có thể cảnh giác trước bọn lừa đảo. Về phần tôi, tôi đã có dầy đủ bằng chứng về vụ hack đồ của chính tôi, nhưng không biết là sẽ gửi cho địa chỉ mail nào, mong các bạn giúp đỡ.

mình cũng bị hack như vậy,mà ko biêt họ hack kiểu nào có phải kelogg ko,mình đang ở thành đô chô bán ngựa có một tỷ đến bảo có đổi đôi giầy tốc độ 38% SL101 NL96 khang lối7% và cả cái trâm mình đeo cũng rất xịn,tỷ ta bảo đổi lấy thứ nọ thứ kia cộng cả tiền nhưng mình ko đổi,vì các bạn biết bấy có đồ xịn đôi bán làm gì?mua con ko đựoc nưa ấy chứ,thế là mình phải hứng chịu những lời lẽ thô tục của chị ta,và kem theo câu dọa,mai đồ của mày sẽ ko còn gì,mình ko thèm nghe và đi luyện,chiều hôm sau đồ đạc trong rương mình mất xạch thật 1675van mất hết cùng với khb,nói chung rương hòm hành trang,bồ trên người mât ko còn gì,thế chưa đủ,họ còn đem con mình đi tẩy tủy tang linh tinh,pk10 -95% huhuhuhu

Lần trước mình cũng tí bị lừa,hắn bán knb rồi bảo mình mua thổ địa phù trước,minh bảo hắn giao dịch thì không chịu,nhìn kĩ trong 5 cái thấy 1 cái giá 300v ,hic.

Trích dẫn Gửi bởi Nhất.Đao
    Tất cả hành vi lừa đảo nếu bạn chụp hình lại thì kẻ lừa đảo sẽ bị blook.
    Nếu bạn không có tài khoản trong forum võ lâm thì bạn có thể post hình ở đây tôi sẽ giúp bạn khởi kiện
    được tôi đồng ý . hôm nay củng tí bị lừa=))may mà có kinh nghiệm
    khi nào gặp thàng lừa đảo tôi post ảnh lên đây ông khiếu kiện dùm nha^^

Bữa nay tụi lừa đảo khôn lắm nó toàn lấy nick có chữ trắng đi lừa ko chup rồi post lên cũng ko được gì tại vì nick đó nó chuyển hết đồ rồi lock nick đó cũng ko làm nó mất mát gì buồn thiệt lừa đảo càng ngày càng tinh vi( cứ như là tụi nó đi buôn bán hàng cấm đó trá hình ghê gớm luôn đủ loại hình hết mấy thằng đó ko có lương tâm chỉ vì vụ lợi và sự đố kị mà hình thành những tên lừa đảo đó biết khi nào trong ** ko tồn tại lũ dã man đó càng ngày càng nhiều nhưng chụp hình được có còn hơn ko (nhưng chữ trắng vẫn tồn tại tầng tầng lớp chỉ có cách là VNG ko cho đăng kí miễn phí nữa thì may ra giảm được phần này) nhưng ông bà ta có câu phòng bệnh hơn chữa bệnh cứ đề phòng vẫn hơn tui cũng xin để ý dù sao cũng cảm ơn người mở chủ đề thông báo cho mọi người hãy cảnh giác khi gd .

Bị người khác lừa sao không đi lừa lại nhỉ ??Mình bị lua trước mà ?Tội gì !!Phải không các đại ca!!!!!11111

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối