Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

Cách cư xử trong VLTK

Lại nói về cái vụ mà nhiều người đã nói rồi: cách cư xữ của gamer VLTK
    Xin mạn phép nói từ lv thấp đến lv cao vậy.
    1/ vấn đề ks:
    khi server mới mở ai cũng chữ trắng và tài lãnh đạo chưa có nhiều nên chỉ pt được vài người vậy tại sao khi mình đang solo gặp 1 người đến xin pt lại ko pt? và khi người đó đánh trên box của mình đang đánh thì lại kêu người ta ks?
    khi lv cao tài lãnh đạo bảo đảm pt được 8 người vậy tại sao khi pt mình có 5 6 người ,người khác đến xin pt lại không pt và khi người ta đánh lính lại nói người ta ks ===> đồ sát người ta ===> bị người ta chửi ===> chụp hình post lên forum====> có thể người đó bị cấm nói===> hèn hạ quá cỡ.
    Đi xin pt (cái này tui gặp hoài) khi đi xin pt mà pt đó đã full thì bạn liền nói kich 1 người theo sau trong pt ra, chũ pt ko kich nếu là người đoàng hoàng sẽ ra đi ko 1 lời nhưng nếu ngược lại thì nói này nói nọ nhiều khi còn chửi chủ pt===> làm vậy đúng không nhỉ:-/ . nhiêu đó đủ rồi nói sang vấn đề khác.
    2/ vấn đề ngôn ngữ(có thể là vấn đề cuối cùng tôi nói). xin nói thêm VLTK có hệ thống chia điểm pt cực kỳ hay và mang tính tập thể, ai chơi đều biết, vậy tại sao bạn ko vui vẻ pt người khác khi có hệ thống chia điểm như vậy:-/
    vấn đề này xảy ra có thể khi bạn bực tức 1 điều gì đó như đang train bị ks, xài ttl bị đồ sát..... vô số cái để nói. Nhưng cái đó chửi là đúng nhưng khi đánh nhau thua thì chửi người ta xài "thuốc lắc" (Phi tốc hoàn, hoặc đại lực hoàn) người ta im lặng thì cứ làm tới lôi cả dòng họ người ta lên chửi chơi cho đỡ buồn tay. hèn hạ quá cỡ chẳng khác gì 3:-O ............ đó chỉ là 1 ví dụ nêu ra thôi còn nhiều lắm nhưng lười nói.
    cuối cùng tôi ^^ các gamer VLTK chơi đẹp tý đi với cách cư xử và nói chuyện của các bạn ra game của người nước ngoài thì họ nói sao về mình:-/ ?
    họ không nói nhưng bảo đảm họ nghĩ gamer VN chơi xấu như 3:-O (không phải gamer VLTK mà hầu như game nào của việt nam cũng vậy tuy có những người fairl play nhưng những gamer 3:-O tồn tại với số lượng cực kỳ nhiều)
    The End

Đồng ý với ý kiến của bạn , ngoài ra tôi xin góp ý thêm với các gamer , trong event Tết vừa rồi , do VNG cho boss xanh có thêm bao lì xì nên xuất hiện một số char ko lo đi tìm đàng hoàng như người ta , mà hễ gặp người nào đang đánh boss xanh thì đứng chờ cho đến khi đánh gần xong thì nhảy vào đồ sát , nói đúng ra là đi ăn cướp . Nhiều người lấy trò đó làm vui , nói rằng giang hồ hiểm ác nên phải như vậy mới giống truyện võ lâm (!)
    Nếu một chú nhóc nào đó , nhân cách chưa định hình , chơi game mà cứ ăn cướp hay cư xử thiếu đạo đức như vậy ( và ko bị trừng phạt như ngoài đời ) quen rồi ko biết sống ngoài đời có bị nhiễm thói xấu như trong game hay ko ? Theo tôi , chúng ta đang sống trong thế giới hiện đại thì phải cư xử cho văn minh một chút . Mặc dù trong game không ai có thể trừng phạt những hành động như vậy nhưng chúng ta phải biết tự xấu hổ với chính mình , có như vậy thì chơi game , ngoài việc giải trí còn giúp chúng ta sống tốt sống đẹp hơn ở ngoài đời . Vài dòng nói í hiểu nhiều , có gì sơ suất xin các gamer thông cảm

Còn chuyện nữa là chuyện KS và cứ thấy là đồ sát. Tui mới chơi ** được khoảng 2 tuần, chọn VD đường khí, đánh ở Kê Quan động, lv mới 4x mà danh sách cừu nhân lên đến hàng chục rồi. Mình đánh rất hiền lành chỉ để tăng point vậy mà mấy tên cứ thấy là đồ sát. Chẳng hiểu cách trừng phạt trong game VLTK như thế nào với những người như vậy

ks và đồ sát lẫn nhau là chuyện xảy ra thường ngày.Xem ra có muốn tránh cũng không được.Để không chết oan uổng thì cũng nên mang nhiều máu TK chút và nhớ bấm số 3 thật lẹ

mang máu TK mới 4x 5x sao mà sang quá zay? trở lại chuyện cũ giả dạng hành khất 4 vào kê quán động với 1 con ngựa 4x vô xin pt ai ngờ bị DS nhưng tiếc thay em gần 10x rồi 4x sao ds duoc em=))

Trích dẫn Gửi bởi silvercats
    mang máu TK mới 4x 5x sao mà sang quá zay? trở lại chuyện cũ giả dạng hành khất 4 vào kê quán động với 1 con ngựa 4x vô xin pt ai ngờ bị DS nhưng tiếc thay em gần 10x rồi 4x sao ds duoc em=))
    Hix,xui xẻo lỡ gặp tụi cũng là cao thủ giả dạng gà mờ như bác thì sao nhi? Eo ôi ...

àh còn truyện nài nữa nài . 5 độc 3x mang áo HK vào hang xi vưu , ai ai cũng vào pt nhưng ko chụi đánh người ta hũi thì nói mắc ... chat!!!!!!

Xã hội VLTK ở VN ko chỉ là 1 xã hội vô pháp vô thiên, ko hề có bóng dáng của luật pháp mà còn ko hề (hoặc rất ít) xuất hiện tinh thần nghĩa hiệp, tinh thần võ đạo như trong các tiểu thuyết kiếm hiệp của TQ.
    Đây quả thật là 1 xã hội cá lớn nuốt cá bé, khỏe ăn thịt yếu, lấy tiền đè chết người
    Đến một lúc nào đó những người chơi chân chính quá thất vọng, bỏ cuộc thì cũng là lúc cái game này tự động bị xóa sổ thôi.

Em chơi cũng hay bị đồ sát lắm, dánh sách cừu nhân chủ yếu là Ngũ Độc và Thiếu Lâm. Chả hiểu mình có xúc phạm gì họ không mà họ cứ lao vào mình đòi mình bật chiến đấu và đồ sát luôn. Nhất là khi cắm chuột auto cũng bị, may mà bây giờ lại có thêm chức năng gần hết máu thì Thổ Địa Phù về và sau khi thổ địa phù thì tự động shutdown máy nên bọn chó dại đó không đạt được mục đích. Sau event vừa rồi con Thiên Nhẫn của em nuốt đủ 100 cái bánh và nhảy vọt lên 89, tìm từng đứa trong bảng cừ nhân trả thù. Hi hi ! Đứa level cao nhất trong bảng cừu nhân lúc này mới có level 72, đứa thấp nhất là level hơn 50 một chút, riêng con này em khuyến mại thêm 3 lần đồ sát.

VLTK chơi chán thí mồ, toàn là LV cao ĐS lv thấp thôi chứ lv tương đương nó đâu dám ĐS( bọn hèn nhát). Hình ảnh thì chỉ 2D xấu xí(chán). Tui nghỉ chơi hơn 3 tháng rồi, chuyển qua PTV luyện con KN mới đc 7x bên TH.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối