Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 73

Chủ đề: Sơn Hà Xã Tắc

B) Ăn phúc duyên lộ:

Muốn tăng điểm phúc duyên của nhân vật, bạn có thể ăn Phúc duyên lộ. Cách để có được Phúc duyên lộ:

1> Mua từ các thương nhân trong game (người chơi)
    2> Đánh các Boss trên thuyền ( 1 bản đồ mới) để có được Phúc duyên lộ
    3) Làm nhiệm vụ Giả tẩu
    4) Đánh các Boss khác trong game
    v.v... <----gamer tự khám phá

Những điều liên quan đến điểm danh vọng

Những điều liên quan đến điểm danh vọng

Đã có nhiều bạn gửi hỏi mình về điểm danh vọng, và mình cũng trả lời nhiều lần qua tin nhắn, cũng như đã Re trực tiếp vào bài hỏi đấy của các bạn. Có lẽ do lượng bài trên diễn đàng quá lớn, nên các bạn sau kô tìm được các bài đấy của mình, do đấy mình xin viết thành 1 bài riêng cho các bạn.

Tình hình bên sv TQ này chẳng ai theo đuổi điểm danh vọng cao cả bạn ạ, tại gì hệ thống nhiệm vụ bên đây vẫn chưa yêu cầu bạn cần đến vài nghìn điểm danh vọng. Bên đây điểm danh vọng chủ yếu đủ để làm chưởng môn hay nhận chức trưởng lão trong bang, hoặc khi làm chiêu 9x thì mọi người mới lo đến điểm danh vọng. Và kô biết ở VN ra sao, bên đây thông qua hệ thống nhiệm vụ điểm danh vọng, 1 ngày các bạn có thể có được 1000 điểm dv trở lên là chuyện bình thường. Mình thì chưa làm khi nào, chỉ đọc một bài trên diễn đàng của TQ thôi, và thấy bạn đấy nêu cách thức làm rất hợp lý.

Ok, quay lại vấn đề chính. Đó là điểm danh vọng, hiện tại các bạn thường hỏi là :

1) Điểm danh vọng có liên quan đến may mắn kô
    2) Các nhiệm vụ ẩn
    3) Những nhiệm vụ dành cho Max điểm danh vọng.

Để trả lời các câu hỏi trên, mình xin nói trước là mình chỉ dịch theo tài liệu có được từ F1 trong phiên bản mới nhất của VLTK TQ, tức phiên bản mà sau này các bạn sẽ chơi. Đó là phiên bản " Tình nghĩ giang hồ".

Câu 1: Điểm danh vọng có liên quan đến may mắn kô ??? Bên đây mình chưa nghe ai nói đến việc điểm danh vọng có liên quan đến may mắn cả. Và trong phần F1 của mình ghi rất rõ, điểm danh vọng chỉ dùng để nhận một số nv trong game. Khi điểm danh vọng của bạn đạt đến cấp 9, tức danh hiêu là nhất đại tôn sư (2250 điểm) bạn có thể nhận hết tất cả các nhiệm vụ mà cần đến điểm danh vọng. Còn đến cấp 10, tức Tiếu Ngạo Giang Hồ, kô biết trong phần F1 ơ phiên bản Việt Nam dịch thế nào, bên đây ghi rất rõ là : "HIỆN VẪN CHƯA MỞ HỆ THỐNG NHIỆM VỤ DÀNH CHO NHỮNG NGƯỜI CÓ ĐIỂM DANH VỌNG ĐẠT ĐẾN CẤP BẬT TIẾU NGẠO GIANG HỒ"

Tóm lại, ở câu 1 điểm danh vọng có liên quan đến may mắn hay kô ? Phần này mình kô xác định được, mình chỉ nghe được khi tham gia diễn đàng ở VN mà thôi. Mình chỉ trong thời gian gần đây, thông qua hệ thống "bạn đồng hành" bên đây,mình mới dám khảng định đẳng cấp của 1 người có cộng thêm điểm may mắn cho họ, và cũng rất ít chứ kô nhiều. Còn danh vọng và may mắn có liên quan gì thì .....botay.com.cn luôn. Nhưng theo quan điểm riêng của mình thì chẳng liên quan gì đến may mắn cả, nếu có thì trong phần hướng dẫn cho nhập môn đã ghi rõ rồi. Cũng như phúc nguyên chỉ dành để đổi những vật quí trong game mà thôi, cũng đã nghi rất rõ trong phần hướng dẫn rồi, một số người theo đuổi phúc nguyên cao,hay danh vọng cao để lấy may mắn khi đánh đồ hay đúc đồ mình nghĩ chủ yếu vấn đề an tâm về mặt "tâm lý" thôi. Do đấy, nếu thích thì cứ cho điểm danh vọng lên trên 2000, phúc nguyên trên 300 cũng được, dù nó có liên quan đến may mắn hay kô thì kệ, chẳng hại gì mình,quan trọng bạn thấy an tâm, vui tươi là được.
    2) Nhiệm vụ ẩn

Quả thật ở phiên bản VN có 1 số nhiệm vụ cần đến điểm dv vẫn chưa mở, nhưng theo mình biết có rồi cũng chẳng phải cần đến 3000 mấy điểm mới nhận được.
    Bạn nào rỗi có thể giúp mình ngồi đánh lại toàn bộ bản dịch phần "điểm danh vọng" trong phiên bản ở VN, mình sẽ giúp bạn test lại với phiên bản tiếng trung bên đây.

3) Nhiệm vụ dành cho những người "Tiếu Ngạo Giang Hồ"
    Chết rùi, lỡ trả lời luôn ở phần 1 rùi, chưa đọc kỉ quay lại phần 1 đọc nhé
    Nếu ai đã đạt đến Tiếu Ngạo Giang Hồ rồi, kô biết làm gì thì cứ tạm ngồi đấy mà "tiếu ngạo" ......."kingsoft" vậy , chờ ổng ra nhiệm vụ cho các bạn.

Thân

Boy from China

Bình luận chiêu 120 của thập đại môn phái

Bình luận chiêu 120 của thập đại môn phái

Người thực hiện BFC (boy from china)

Đầu tiên, để max chiêu 120 bạn phải là ở khoảng lv 151 cái đã, bạn có thể dùng võ lâm mật tịch, và bánh kỷ năng để cộng cho bạn 17 điểm kỷ năng, như thế bạn ít nhất phải lv 133. Điều này không quá khó, vì ở VN không ít người lv 133, tuy nhiên có điều phần lớn là Thiếu lâm, còn những phái khác như Đường môn, Ngũ độc v.v... thì lv 133 ở thời điểm hiện tại ở VN là khá khó, do đấy bạn đừng vội đòi VNG đem chiêu 120 về cho bạn, game là để mọi người chơi chứ kô để cho một vài người, đem chiêu 120 về mấy ai học được và luyện đến max ??? Mình đoán chắc nhanh lắm cũng phải 1 năm hơn mới thích hợp mở ở VN.

Ngoài ra, trong lần này, Kingsoft sẽ giải quyết được yêu cầu chú trọng lv của các gamer, quá trình phát triển game VLTK của Kingsoft, giai đoạn đầu như các bạn đã biết, ai lv cao thì thắng. Sau đấy, khi mọi người lv đã ổn định, lv 110 là cấu hình tối thiểu của các gamer, thì lúc này mọi người lại đua nhau về trang bị, ai trang bị xịn là thắng. Và trong 2006 này, Kingsoft kết hợp cả hai, trang bị + lv. Như thế, sẽ thỏa mãn sở thích của 2 giới gamer đối lập nhau : thích cạnh trang trang bị, và thích cạnh tranh về đẳng cấp. Nếu có 150 điểm kỷ năng trong tay, chưa chắc bạn đủ sức tăng max chiêu 120, vì phải tốn khả nhiều điểm tăng các chiêu khác, đặc biệt các bạn thuộc phái ngoại công. Còn như một số phái thành hình sớm, như nội Thiên Nhẫn chẳng hạn, chỉ cần 111 điểm kỷ năng trong tay bạn đủ sức tăng đầy các chiêu có liên quan đến nội Thiên Nhẫn, cộng thêm 30 điểm kỷ năng tức 141 điểm kỷ năng, đối với nội TN không phải quá khó. He he.....cố mà luyện lv để mà khi có ở VN, các bạn có thể max lv 120 ngay lập tức

Chức năng lạ nhất trong game có lẽ là khả năng tàng hình của Thúy Yên, và khắc nó là khả năng phát hiện vật thể tàn hình của các bạn hệ thổ. Cái này ai chơi qua World of Warcraft online (wow) sẽ thấy tương tự như Thiên tặc ( tàng hình) và khả năng phát hiện tàng hình của thợ săn.

Nếu đứng về góc độ kiếm hiệp, liệu có hợp lý không ? Hoàn toàn hợp lý, chẳng phải trong phim truyện kiếm hiệp chúng ta cũng hay thấy những Nhẫn giả Nhật Bản có khả năng tàng hình là gì ??? He he chắc chiêu này mấy chị em Thúy Yên chạy qua Nhật dùng mỹ nhân kế dụ khị các chàng Ninja Nhật bản dạy cho chắc.

Thúy Yên
    Sát thương Đao TY cũng khá mạnh (nằm ở thức thứ 2), nhưng yếu điểm là máu thấp, không "trâu như Nga Mi" và phải tiến gần mới đạt lực Max. Do đấy dù là thuộc phái tấn công tầm xa nhưng thuộc tính lại là tầm gần. Với khả năng tàng hình này, những ai máu ít hoặc hệ hoả khi PK với các nàng này hơi khó chịu. Vì một khi đối phương tàng hình sau đấy tiếp cận bạn để tung chiêu, máu sẽ rơi khá nhanh, cộng thêm khả năng "đông cứng" của băng sát hơi bị nguy hiểm. Tuy nhiên với các chàng máu trâu, kháng cao như TVB, Thiếu Lâm, Võ Đang v.v... Chỉ cần máu của bạn trên 6000, kháng stvl trên 80% thì an tâm là dù bị tiến gần, bạn cũng kô bị chết bất đắc kỳ tử.

Trong Pk đơn, thì cái chuyện tàng hình này chắc phá sản trước hành long bất vũ của anh Thiếu Lâm, dù là chàng chẳng nhìn thấy nàng. Còn Pk hội đồng, thì với hệ thổ đầy đường, đặc biệt tầm đánh cực xa của Côn Luân, thì cũng dễ dàng bị phát hiện, nhưng trong đánh Boss thì quả thật Thúy Yên cực kỳ lợi hại. Chẳng biết lúc Boss trúng đòn, có thông minh như người, theo hướng ra đòn mà tung đòn hay không !!!
    Một môn phái thật sự thú vị, đặc biệt là chiêu tàng hình của mình. Trong PK đơn, trừ hệ thổ ra, Thúy Yên sẽ là hung thần cho những ai máu ít, lại không có khả năng tung đòn như Hành Long Bất Vũ của Thiếu Lâm.

Về Thiếu Lâm:

Với chiêu 120 cộng thêm la hán trận, rồi cộng thêm đồ hoàng kim môn phái và đồ hoàng kim khác, mình tin là nếu bạn có tiền bạn đủ sức đẩy phản đạn lên gần 100%. Quả thật là một ác mộng cho những ai đánh nhầm Thiếu Lâm, hệ hỏa xem như bó tay trước các cao tăng này. Hiện đồ hoàng kim ngọc bội của quyền TL tăng toàn bộ võ công 1 điểm, nhẫn đao Thiếu lâm tăng toàn bộ võ công 1 điểm, bạn đeo thêm chiếc nhẫn hoàng kim tăng toàn bộ võ công 1 điểm (kô phải hoàng kim môn phái), rồi nghe nói sẽ có một món đồ hoàng kim chuyên kích la hán trận + 3 điểm. Như thế la hán trận lên lv26, chiêu 120 lên 33.La hán trận + Chiêu 120 + Đồ hoàng kim môn phái = đủ sức phản đạn lên gần 100% là điều trong tầm tay với những ai có tiền.

Như thế, Thiếu Lâm đẩy toàn bộ điểm tiềm năng vào máu, cộng thêm như lai thiên diệp lv 36 máu của bạn sẽ cực khủng, chỉ cần điều kháng vừa đủ để máu rơi không quá nhanh và cũng không quá chậm, các bạn sẽ thấy uy lực của la hán trận như thế nào. Chú ý, la hán trận bạn tăng cho đồng đội được, còn chiêu 120 chỉ tăng cho cá nhân bạn. Với lần chỉnh sửa này, Kingsoft thật rộng tay với Thiếu Lâm, nếu bạn đủ khả năng bạn có thể kích hoạt đến cảnh giới của "phản đạn". Ác mộng cho hệ hỏa, ác mộng cho người máu ít sát thương cao và là ác mộng cho những ai thích đi đánh hội đồng nhưng chẳng may thuộc phái sát thương cao, máu ít, tầm tấn công rộng. Xem ra chỉ có Chưởng Ngũ độc mới không sợ cái phản đạn của anh Thiếu Lâm. Còn nếu ai đạt được lv cao, trang bị xịn thì thậm chí vừa theo hướng phản đạn vừa theo hướng lực tay cao đều được. Một môn phái đầy hứa hẹn trong năm 2006, quả thật không phụ lòng những gamer trung thành với Thiếu Lâm bấy lâu nay, một sự đền đáp thật ngọt ngào.

Hoả khắc Kim, nếu như mà dựa vào phản đạn, thì chắc trong game VLTK xin được đổi thành kim khắc hỏa mất, chắc rằng chẳng anh hệ hỏa nào dám ăn hiếp Thiếu Lâm nữa. Không cần đến đợt chỉnh sửa này, hiện tại ở phiên bản TQ đang lưu hành nội Thiên Nhẫn và Cái Bang hiếm ai dám xem thường la hán trận Thiếu Lâm. Sau này khi ra Boss vàng cấp 150, nếu hoá thân là sư Thiếu Lâm, bạn cứ đánh thử ông Boss một phát bạn sẽ biết Thiếu Lâm tương lai sẽ như thế nào. Thiếu Lâm kháng cao + máu dầy + lực tay không quá tệ + phản đạn cao = Một Boss Hoàng Kim chính hiệu. Nghe các bác chơi qua bản test thử nghiệm phiên bản 2006, quyền Thiếu lâm lực tấn công khá cao, đóng băng cực hiệu quả, khiến đối phương không thể phản đòn, phản đạn chỉ dựa vào La Hán trận thôi cũng đủ giết các môn phái khác (chưa kể đến chiêu 120)........ Một ưu ái giống như ưu ái mà Kingsoft dành cho Kiếm Võ trong lần đại phẩu thuật lần nhất. Mà không biết nếu có thêm cô vợ Nga Mi Max chiêu hoa sen, máu lúc này của Thiếu Lâm sẽ bao nhiêu đây......bây giờ khi chưa có chiêu 120, thì ở TQ đã đủ khả năng đẩy lên 20 nghìn nếu có thêm hoa sen dưới chân.

Ôi !!! Cuộc đời, xem ra bên TQ sẽ có khối anh xuống tóc qui y vào chùa Thiếu Lâm trong năm 2006. và võ lâm lại càng nhiều thêm....."sư hổ mang"

Thiên Vương:

Xem ra Kingsoft muốn định vị Thiên Vương làm "bao cát" hút hỏa lực của đối phương, trong đánh Boss có vai trò giữ chân Boss. Lực tay xem ra không có cải đổi gì mới, với Hoàng Kim thương, rồi áo hoàng kim tăng chiêu thương là 3 cấp, rồi hộ tay hoàng kim tăng toàn bộ võ công thì phải ( đã xuất hiện, nghe nói nhưng chưa nhìn thấy), rồi giày hoàng kim tăng 50% tốc độ di chuyển. Xem ra Thiên Vương Bang cũng không quá yếu như một số gamer TQ nhận xét, vì họ quên rằng TVB không phải dựa vào lực tay để giết đối phương, mà chủ yếu dựa vào sự chênh lệnh cao giữa lực max và min, cộng sử đánh trúng đòn liên tục dẫn đối phương trong thời gian dài bị "băng cứng" từ đó xuất hiện đòn chí mạng mà giết đối phương.
    Mình tin rằng chiêu 120 sẽ giúp TVB thật sự thành một chiến binh bọc thép, một tank bọc thép hiệu TVB, chắc các nhà chế tạo tank bọc théo tài ba nhất của Nga cũng phải chào thua trước tank hiệu TVB của Kingsoft.

Tóm gọn: giải quyết được vấn đề đau đầu nhất của TVB ---> tốc độ di chuyển, cộng thêm phát huy ưu thế tuyệt đối của TVB ---> kháng và máu dầy. Xem ra chỉ cần 1 cao tăng Thiếu Lâm và 1 đại nguyên soái TVB đủ sức đánh dẹp cùng lúc nhiều anh hệ hỏa trong tương lai.

Hướng phát triển: tiếp tục là mồi thu hút hỏa lực đối phương, và giữ chân Boss vàng như trước kia của bạn.Tuy không chỉnh đổi gì quá cao như Thiếu Lâm hay Thúy Yên, nhưng quả thật Kingsoft cũng không bỏ quên TVB.

Cái Bang

Xem ra Kingsoft tiếp tục ưu ái chưởng Cái Bang, bỏ quên côn Cái Bang. Có lẽ bây giờ ở VN côn cái bang là chủ yếu, và các bạn cảm thấy chưởng cái bang quá ẹ. Hãy đợi chưởng cái bang thành hình, một hộ tay hoàng kim và một vũ khí tăng hỏa sát trên 190 điểm, các bạn sẽ thấy chưởng Cái giết người nhanh đến mức nào. Thêm chiêu 120, xem ra chưởng Cái đã mạnh càng mạnh thêm, đồng thời giảm đóng băng (làm chậm) được tăng cao, thời gian thọ thương được giảm rõ rệt, thì TVB khi áp sát được Cái Bai cũng khó mà vài thương đưa chàng về thành. Xem ra, năm 2006 chỉ có Thiếu Lâm là đủ sức thay mặt hệ Kim trị Cái Bang. Tuy nhiên máu TVB trâu hơn, có lẽ nên gọi là "máu khủng long", kháng hỏa cao hơn nữa, chẳng biết chưởng Cái còn đủ sức vài rồng là tiễn TVB về thành khóc nhè hay không.

Tăng sức mạnh chưởng Cái, bỏ quên côn Cái mình thấy là hợp lý. Vì theo tiểu thuyết kiếm hiệp TQ, Giáng Long Thập Bát Chưởng mới là chiêu trấn phái Cái Bang, còn đã cẩu bổng pháp chỉ dùng để phá trận trấn phái của Cái Bang mà thôi. Do đấy, Côn Cái tiếp tục được đinh vị là luyện lv thì hoàn toàn hợp lý.

Kết: Năm 2006,chưởng Cái tiếp tục là hệ hướng cực mạnh của Cái Bang, và là một trong những hệ phái "tìm diệt" đối phương nhanh nhất. Ác mộng các bạn : hệ thủy ư ?? Không ! Là Thiếu Lâm.......

Đường môn:

Giảm thời gian chấn thương là cái mình thấy hay nhất dành cho Đường môn, theo quan niệm của mình Đường môn rất cần cái này. Nhìn vào chiêu 120, có thể thấy Kingsoft cũng không muốn đổi quá nhiều trong sự định vị của mình dành cho Đường Môn. Hiện tại ở TQ đã xuất hiện các bác Đường Môn lực tay lên trên 22 nghìn, thử hỏi nếu cho kháng cao, máu dầy thì ai mà đánh lại bác này nữa ???!!!! Khi Đường Môn đã lên đến lv cao, cầm tuyệt phẩm hoàng kim các bạn sẽ thấy nếu giảm một cái thì sẽ yếu, tăng một tí thì sẽ thành "biến thái", bởi vậy Kingsoft không chỉnh sửa gì nhiều là điều dễ hiểu. Theo mình biết, Đường môn chỉ cần dựa vào những đồ Hoàng Kim sắp ra trong năm 2006, có thể đủ sức đẩy máu lên trên 4000 hoặc gần 5000. Như thế đồng nghĩa là gì ? Không phải ai cũng giết được Đường Môn. Đường Môn có thể phát huy tối đa khả năng bắn tỉa, ám sát của mình trong đánh hội đồng. Xem ra các chàng Đao Thiếu lâm mới là khắc tinh duy nhất của các bác Đường Môn "biến thái",
    cũng như Đường Môn là "hung thần" của Ngũ độc.

Tóm gọn: tiếp tục theo con đường "ám sát" đối phương mà Kingsoft đã dành cho bạn. Quả thật phi tiêu là chuyên đi ám sát, nếu cho *** máu cao, kháng cao, thì họ sẽ có lối đánh như TVB, cứ đứng yên mà đánh thì còn gì là Đường Môn nữa ??? Kiểu này không còn là phóng phi tiêu,phi đao nữa mà thành cầm phi tiêu, phi đao đâm chọt đối phương mất. Bởi vậy đừng ai yêu cầu cho Đường Môn máu quá cao, kháng quá cao, hay chỉnh sửa gì thêm,vì đây là yêu cầu bất hợp lý. Thử hỏi toàn VLTK có ai sức sát thương như Đường Môn ?
    Nhận xét riêng: hoàn toàn hợp lý, nếu chỉnh sửa gì thêm mới là bất công bằng cho phái khác.

Ngũ độc :

Thật chào thua bác Kingsoft, Ngũ độc bên TQ không cần đồ hoàng kim môn phái, không cần sự chỉnh sữa gì mới mà tính độc đã cao, đã biến thái như thế rồi. Nay lại tăng cho chàng ta thêm tốc độ di chuyển, rồi cộng thêm giày hoàng kim max tốc độ di chuyển là 50% hic hic, với lại kháng cao như thế ....bó tay bác Kingsoft, bộ bác này không chơi Ngũ độc hay sao mà không biết đến sự biến thái của Ngũ độc ở Trung Quốc hiện tại. Hi vọng Kingsoft thương tình các hệ phái khác, cho ra thuốc giải độc có công năng cao hơn nữa. Nếu không thì .........

Cho mình miễn bàn phái Ngũ độc,vì mình nói Ngũ độc mạnh mà không đợi đến lần đại phẩu thuật lần 2 này, với Bách độc xuyên tâm của đao độc và các bùa đặc thù của đao độc cộng thêm kỷ thuật PK điêu luyện, NĐ đang tung hoàng ngang dọc võ lâm TQ hiện tại, mình đã phân tích ở 1 số bài trong diễn đàng này, nhưng nhiều bác phản đối mình quá, thôi thì thời gian sẽ trả lời các bác. Chỉ xin tóm gọn lại 2 chữ mà mọi người thường dùng: "biến thái" và tiếp tục "biến thái" hơn. Tuy nhiên, xin kèm theo một điều kiện phụ, đó là: kỷ thuật PK phải điêu luyện.

Cách chơi: cách chơi thú vị nhất đó là đi làm nhiệm vụ sát thủ, hiện nhiệm vụ này chưa có ở VN nhưng sẽ sắp có ở phiên bản tiếp theo của các bạn. Một loại nhiệm vụ mà bạn đi đến một NPC sau đấy lãnh nhiệm vụ, NPC sẽ cho bạn toạ độ một Boss hoàng kim con và kêu bạn đi giết nó. Giết được Boss sẽ rớt những trang bị xanh cho bạn, thậm chí có đồ may mắn cao, có thể rơi ra võ lâm mật tịch, tẩy tuỷ kinh v.v.... Với thời gian trúng độc tăng cao, các bạn sẽ đi đánh Boss càng dễ dàng hơn, có thể bỏ hết các trang bị kháng mà kích hoạt toàn bộ đồ may mắn (max may mắn hình như là 255 thì phải, quên mất rồi)

Cái khó cần đối mặt: đó là điểm kỷ năng để tăng chiêu 120 và điểm kỷ năng để tăng các loại bùa. Nếu là chưởng độc thì quả thật hơi bị tội nghiệp, vì bạn chỉ có cách tăng đầy các chiêu có liên quan đến chưởng độc và dùng chiêu
    9x, mới kích hoạt được tính độc của chưởng độc. Còn đao độc thì chỉ cần max đao cơ bản, quyền cơ bản, rồi vài điểm bách độc xuyên tâm, thậm chí 1 điểm cũng được, max bách độc kỳ kinh, và vài điểm vào độc vô hình là đủ dùng. Còn lại là bùa và chiêu 120. Như thế không quá khó khăn !!! Nếu bạn dùng đao độc mà tối ngày dùng chiêu 9x ??? Mình khuyên bạn nên chuyển thành chưởng độc chơi sẽ vui hơn. Đao độc chủ yếu vẫn dựa vào Bách độc xuyên tâm để PK lẫn đánh Boss, chiêu 9x chỉ là phụ mà thôi.

Lời kết: xem ra năm 2006, không ít anh lên núi làm sư nhưng cũng lắm anh vào động làm đại ma đầu.

Nga Mi:

Xem ra Kingsoft vẫn không muốn chỉnh sửa gì nhiều ở Nga Mi, tiếp tục phát huy vài trò chuyên đông người của khí Nga Mi. Âu cũng là lẽ đương nhiên, chị em nào thích giết người thì qua chơi Thúy Yên,Cái Bang,Võ Đang,Thiên Nhẫn, Đường Môn v.v... còn Nga Mi là phái dành cho yểu điệu thục nữ, chị em chỉ thích giúp đỡ bạn bè và không muốn tận tay giết người. Tăng khả năng giết người chỉ làm chị em "ghét bỏ" phái Nga Mi, và mất vẽ đẹp thùy mị vốn có của Nga Mi. Không những làm chị em thất vọng, mà làm các anh hùng hào kiệt trong võ lâm cũng thất vọng. Nếu Kingsoft mà sửa Nga Mi thành một phái giết người ghê gớm, mình là người đầu tiên lấy búa đập đầu ông Kingsoft như ông Dvuminh trên diễn đàng này hay đập đầu mình

Có điều có một điều đáng để bàn đó là giảm thời gian chấn thương được tăng cao. Hiện tại ở TQ đã xuất hiện 1 vài cao thủ biến thái kiếm Nga Mi mà mình đã từng nói đến ở một số bài, các bác TVB cũng phái vái chào các chị Nga Mi này. Với tăng khả năng giảm chấn thương, và thời gian đông cứng quả thật là hơi bị ưu ái cho Kiếm Nga Mi.

Dự đoán: có lẽ trong năm 2006, sẽ thấy nhiều bóng dáng Kiếm Nga Mi (ngoại công)hơn. Nếu ai nghiên cứu thành công, phát huy thế mạnh của hướng này, quả thật cũng sẽ trở thành một sát thủ ghê gớm gấp nhiều lần với chị em đao Thúy Yên trong cùng hệ thủy.

Có điều một thét mét nhỏ là không hiểu sao lại lấy tên là Cửu âm chân kinh ? Cái này là một sản phẩn tưởng tượng, mà theo truyện thì Cửu âm chân kinh hình dáng thế nào chắc các bạn đã biết quá rõ còn hơn mình. Nếu quên thì hãy xem lại phim hay truyện Ỷ Thiên Đồ Long Đao, đoạn Chu Chỉ Nhược tỷ thí cùng Trương Vô Kỵ, ông Bạch Mi giải thích nguồn gốc chiêu thức với Triệu Minh.

Thiên Nhẫn

Xem ra chiêu 120 này chủ yếu để phục vụ cho bác nội Thiên Nhẫn. Tuy nhiên với phản đạn của La hán trận trong đánh hội đồng, và khả năng phản đạn của bản thân anh Thiếu Lâm tăng quá cao, máu của các hệ phái cũng tăng đáng kể. Thì tăng hỏa sát mà không tăng máu các bạn cũng biết đồng nghĩa với cái gì rồi. Có lẽ Thiên Nhẫn tiếp tục lối chơi đánh Boss của mình trong năm 2006 ở Trung Quốc. Còn đi đánh hội đồng chắc chỉ dám tung một vài đám lửa rồi chạy, tiếp tục tung lửa rồi chạy để làm tổn hao sinh khí đối phương.

Chứ chẳng may tung lửa phái máu trâu TVB rồi càng chẳng may thêm có bác Thiếu lâm đứng kế, rồi thêm cái hoa sen dưới chân.......... kháng hỏa người ta càng thấp thì bạn chỉ chết càng nhanh mà thôi. Mình ước tính 2 bác này nếu là cao thủ của phái mình, đặc biệt chàng Thiếu Lâm theo hướng phản đạn thì có máu của 2 chàng máu bét lắm cũng trên 20 nghìn. Bạn cứ theo thông số mình nói tính xem bạn rơi bao nhiêu máu. Mà xem ra tình hình năm 2006 sẽ có nhiều sư đầu trọc ở giang hồ, như thế đánh hội đồng sẽ qua rồi cái thời Thiên Nhẫn thoải mái tung đòn vào đám đông.

Có điều, an tâm đây là bên TQ, còn ở VN thì các bạn vẫn tiếp tục, chẳng sao. Miễn sao trong tống kim thấy anh Thiếu lâm đứng kế một đống NPC bác đừng đánh anh ta là được, vì thế đồng nghĩa là tự sát. Nhưng đây là "tiên tri" cho sự lợi hại của Thiếu Lâm trong năm 2006 ở TQ. Và sự phiền phức cho Thiên Nhẫn trong đánh hội đồng.

Kết luận:

Chẳng có gì thay đổi và mới mẽ, trừ khả năng chạy trốn trước hệ thủy được tăng cao và khả năng đánh Boss cực kỳ lợi lại càng lợi hại hơn. Còn đơn chiến,nếu chỉ nhìn từ sự hận thù truyền kiếp của hệ kim và hệ hỏa. thì khả năng hoả sát tăng cao, tốc độ chạy bạn tăng cao nhưng hệ phái bị bạn khắc chạy còn nhanh hơn bạn, và kháng hoả càng đẩy mạnh hơn, máu càng cao hơn.

Hướng phát triển: tiếp tục là "vua boss" của mình.

Võ Đang:

Trong lần đại phẩu thuật lần 1 mà các bạn VN sắp phải đối mặt, Kiếm Võ sẽ trở nên cực kỳ mạnh. Và sẽ làm mưa làm gió ở giang hồ cho đến phiên bản 5.*** hiện tại sẽ dần dần suy yếu dần, và đến khi ra chiêu 120 này, là dấu chấm hết cho thời hoàng kim của Võ Đang. Dù rằng Kingsoft không chỉnh sửa cho Võ Đang yếu bớt, nhưng đối thủ của bạn lại mạnh hơn. Mà trong thời buổi này đứng yên là thụt lùi, xem ra Võ Đang sẽ quay về Khí Võ Đang để làm tốt nhiệm vụ choáng đối phương và "săn" hệ thủy của mình, đặc biệt là các chị em "Ninja" Thúy Yên. Có điều, hiện tại vẫn chưa biết thông số đầy đủ đồ Hoàng Kim môn phái của các hệ phái, chỉ biết ngọc bội khí võ và nhẫn kiếm võ là tăng toàn bộ võ công lên 1 cấp. Đợi ra đủ đồ Hoàng Kim rồi sẽ bàn tiếp. Tuy nhiên, nếu một đại cao thủ về lv và hoàng kim Kiếm Võ, mình vẫn tin rằng không quá rác, vẫn đóng vai trò chủ đạo là bộ máy giết người trong game. Có điều không "ngang ngược" như xưa nữa mà thôi.

Có lẽ lần này không chỉnh sửa Võ Đang là hợp lý, Kingsoft đã quá ưu ái Võ Đang trong lần 1 rồi, đã đến lúc phải cho phái khác mạnh lên để hợp với lẽ đời.

Côn Luân:

Chẳng có gì là mới mẽ, tiếp tục là thầy bùa trong game. Có điều gần đây đã xuất hiện một số đao Côn Luân khá lợi hại, trừ phi đối thủ là Thiếu Lâm, còn không thì.....hơi bị phiền phức khi đơn chiến với đao Côn Luân. Muốn biết rõ Côn Luân thế nào thì hãy đọc bản thảo bài luận thập đại môn phái mình đang soạn dở dang.

Những thông tin về VER Sơn Hà Xã Tắc

Nguồn gốc thủy tinh

Từ bài viết của taydoc_doctay Ngày này, nữa năm trước )
    Theo tui được biết,thuỷ tinh có tổng cộng 8 nguồn gốc lai lịch của nó như sau:
    -Dùng nhẫn,ngọc bội và bao tay đến Lâm An tìm Thần bí thợ rèn(cái tên này tìm khùng luôn,vì admin dịch sang tiếng việt toàn là thợ rèn ko à..ko có 1 chữ thần bí nào ở 4 thằng thợ rèn Lâm An hết..) để khảm nên thuỷ tinh(cái này hình như là admin cũng chưa up lên nữa..pó tay...chờ mõi mòn..)
    -Vật phẩm thu được sau khi làm nhiệm vụ của Dã Tẩu(cái này cũng chưa up luôn...pó chân....)
    -Trên Đào Hoa Đảo(làm gì để kiếm được thuỷ tinh trên cái đảo chết tiệt này thì...pó đầu...)admin cũng chưa up luôn...
    -Công năng của Sư-Đệ:đệ tử sau khi trãi qua phiêu bạt giang hồ(ko biết tới bao lâu???),quay về gặp sư phụ...ổng sẽ cho 1 cục(ko biết có may mắn % ko nữa..???..cái này pó mình...
    -Phía Bắc bến đò Phong Lăng,Thảo nguyên Mạc Bắc,Tây Sơn đảo đánh wái vật sẽ rớt ra thủy tinh......3 nơi này ngồi cả tháng trời cũng chưa tìm ra....admin chưa up luôn....pó đít...
    -Dùng kinh nghiệm đi chiến trường Tống Kim ,đến thằng báo danh ở đó để mua thuỷ tinh...cũng chưa luôn...ko biết admin làm gì...pó lỗ rún....
    -Phe thắng ở chiến trường ,mỗi người sẽ được tặng 1 cục...chưa up luôn...up rồi là cả ngày chờ đi chiến trường ko quá...pó 2 cẳng chân luôn....
    -Lai lịch cuối cùng chẳng đâu xa,đó là đánh heo nái sẽ rớt ra vậy...tỉ lệ 1/1.000(1.000 người đánh sẽ có 1 người có)...cái này pó toàn thân thiệt rồi...

Tương dương phòng vệ chiến

Cốt Truyện
    Năm 1160 Kim chủ hải lăng vương Hoàn Nhan Lượng Vị thực hiện diệt tống đại kế,chỉnh điều binh mã,đại tu binh khí....tai quan trung tập kết đại quân chia làm 3 đường phạt Tống

Tống Quân ở Tương Dương dựa vào thành chì kiên cố ,lại phụ cận Hán Thuỷ ,dục bình nguyên cũng ngay lập tức triển khai phòng vệ chiến

Tống Kim mới này cải tiến hơn nhiều so với tống kim cũ

Đa dạng hơn.Chia ra nhiều cấp độ.TK dành cho cấp 40 đến 60 thì vào sơ cấp Tống Kim,60 đến 90 thì vào trung cấp tống kim ,90 trở lên thì vào cao cấp tống kim.
    Ngoài 2 cách để vào TK hiện giờ là đi từ Tương Dương hoặc Trấn Chu Tiên thì còn 1 cách nữa là mua có thêm cách mới là mua Tống Kim chiếu thư để trực tiếp nhập báo danh.Tk chiếu thứ giá là 5000 lượng tại tiệm tạp hoá

Có thêm phần cướp cờ.Trên cờ mỗi bên có ghi chữ bên đó
    宋 là Tống
    金 là Kim
    2 bên sẽ cướp cờ của nhau.Ai cầm được cờ rùi mà chạy ko nhanh mà ăn đòn chít lun. Phải chạy nhanh về trại bên mình ,rùi lôi cái tống kim chiếu thư ra ấn chuột phải vào để hoàn thành.Khi cướp được 1 cái cờ rùi thì bên kia sẽ mọc lên cái khác.Cứ như thế cuối cùng hết giờ bên nào cướp được nhiều hơn bên đó thắng
    Cổ chiến .Giúp cho ta và mọi người xung quanh tăng 30% sinh lực tối đa và 30% kháng tất cả trong vòng 3 phút,giá 2000 lượng

Lệnh bài giúp ta và mọi người xung quanh tăng tốc độ xuất chiêu và tốc độ di chuyển trong vòng 3 phút,giá 1500 lượng

Sĩ binh chi hiệu dùng để gọi 2 bác lính ra giá 800 lượng

Thêm vào đó là hàng chục loại thuốc tăng lực đủ loại tùm lum nhìn mà phát thèm nhưng ko post lên được vì nhiều quá
    Giết hết đám NPC và bạn nhận thêm 1 lô item hay nữa,đó là
    Mộc chi chiến hồn
    Kim Chi Chiến hồn
    Hoả chi chiến hồn
    Thuỷ chi chiến hồn
    Thổ chi chiến hồn

NGoài ra còn
    Kim chi hộ giáp
    Mộc chi hộ giáp
    ......vân vân

Mấy cái trên có tác dụng tăng kháng trong 1 phút

Ngoài ra là
    thuỷ chi lợi lạng
    Mộc chi lợi lạng
    vân vân....

Mấy cái đó tăng sát thương cho chiêu của mình trong 1 phút

NGoài ra là rất nhiều loại thần đan tăng máu và mana nhiều kinh dị
    Kể ko xuể,chỉ post 1 hình
    hậu nghệ chi nhãn

(Hậu nghệ là người yêu của Hằng Nga trong truyền thuyết đó,tương truyền Hậu nghệ bắn cung rất giỏi,chính vì vậy mắt của Hậu nghệ sẽ giúp bạn tăng độ chính xác 100 đến 200 trong vòng 1 phút )

thần bí vật phẩm ,cái này ko biết để làm gì

Nhiệm vụ sát thủ boss
    =>do VạnTiếuTử dịch thuật

Đến 7 thành tìm Nhiếp Thí Trần(聂弑尘)
    Thành đô :401 310
    Phượng Tường 188 199
    Biện Kinh 205 190
    Lâm An 171 188
    Đại lý 196 201
    Tương Dương 189 200
    Dương Châu 212 185
    Hắn sẽ giao cho bạn nhiệm vụ đi giết boss.Boss này được chia làm 8 cấp.Khi đi giết bạn nên pt đông đảo.1 người giết được là tất cả nhóm đều hoàn thành nhiệm vụ.Chúng ta có thể bở dở nhiệm vụ giữa chừng nếu muốn.

Sau khi giết nó bạn sẽ lấy được sát thủ lệnh ,lấy được trang bị phổ thông,tinh hồng bảo thạch,thuỷ tinh, hoàng kim trang bị..v..v
    Cứ 5 sát thủ lệnh cùng cấp mang về cho Nhiếp Thí Trần đổi được 1 sát thủ trượng
    Boss cấp 20 (có 20 thằng)

Tên:
    Trác Lãnh Cầm 193 , 184
    Tiêu Thiên Ngạo 177 , 189
    Mục Minh Kiệt 205 , 193
    Tất Vưu Phóng 217 , 190
    4 thằng trên ở Phục Lưu Mê Cung

Lục Cửu U 200 , 189
    Bộ Hiêu Trần 214 , 196
    dục kiếm thu 225 , 191
    thiệu hoa dung 223 , 171
    4 thằng trên ở Kiếm Các Trung Nguyên