Kết quả 1 đến 6 của 6

Một cách để VNG lắng nghe chúng ta đây!!!

Chào các bạn game thủ Võ Lâm thân mến!

Mấy ngày qua, mình theo dõi trên forum VNG, thấy mọi người có quá nhiều bức xúc, trăn trở. Mà VNG chẳng hề lắng nghe chúng ta, rất nhiều ý kiến hay, đóng góp tích cực của các bạn vừa post lên liền bị thẳng tay xóa đi. Như vậy thật là một sự xúc phạm to lớn đối với các "thượng đế" của VNG, những người bỏ không ít tâm huyết để VNG phát triển như ngày nay.

Trăn trở mãi, cuối cùng mình mới quyết định, post lên một cách thức, mà theo mình có thể lấy lại địa vị của các bạn trước sự khinh lờn của VNG:

- Chỉ trong một ngày, toàn thể Võ Lâm chúng ta hãy nghỉ chơi, không nạp thẻ hay kim nguyên bảo.

- Còn nếu chưa hiệu quả thì chúng ta có thể nghỉ chơi, ngưng nạp thẻ trong một tuần.

Mình nghĩ đây có thể là một điều rất khó khăn để toàn thể game thủ võ lâm thực hiện, vì VLTK đã như là một phần của chúng ta, thiếu một ngày cũng không được. Nhưng nếu chúng ta muốn mình được VNG tôn trọng thì hãy cố gắng tôn trọng, khắt khe với mình trước. Hãy cho VNG biết tiếng nói của toàn thể Võ Lâm chúng ta, đồng lòng như thế nào.

Hỡi các bạn, nếu chúng ta muốn được tôn trọng, thì hãy cùng nhau thực hiện. Chúng ta đã nói quá nhiều rồi mà VNG nào có nghe. Đến giờ phải hành động rồi, hỡi các anh chị em.

Quả thật, mình post lên ý kiến này không phải để phá hoại làm ăn của VNG. Mình chỉ muốn công bố một toa thuốc đắng để chữa căn bệnh trầm kha của VNG. Bản thân mình rất kỳ vọng vào sự lớn mạnh của VLTK và VNG. Nói nhỏ nhé, hồi còn đi học, LHM là sư huynh của mình.

Mình cũng muốn chia xẻ rất nhiều với các bạn về những chặng đường VLTK của mình:

Phần 1: Những ngày đầu hứng khởi
    Mình cùng với mấy người bạn theo dõi VLTK VN từ khi nó chưa ra đời. Rồi tụi mình chơi ** từ ngày đầu tiên của server Tung Sơn. Lúc đó tụi mình đã tạo những cái tên thuộc hàng độc của Tung Sơn: Đông Tà, Tây Độc, Nam Đế, Bắc Cái, A Tử, Tiểu Long Nữ... đều thuộc về nhóm tụi mình, tên có dấu và khoảng trắng đàng hoàng đấy nhé. Bản thân con Triệu Tử Long của mình đã từng nằm trong top tứ đại thiên vương của Tung Sơn suốt chặng đường đầu.

Rồi chuyển qua Lương Sơn, mình có thằng em nằm trong top 10 của server, thằng bạn mình cũng từng top 10 của Võ Đang Lương Sơn. Rồi sau đó mình bận việc quá, mỗi ngày chỉ còn chưa tới 1 tiếng cho VLTK. Để bù đắp lại, mình cho con của mình ngốn hết sách vở, đến 9x thì đã full sách vở rồi. Thời gian sau lại càng bận hơn, đi làm không có đủ giờ để ngủ nữa. Tuy vậy mình vẫn theo dõi forum mỗi ngày.

Những điều mình nói trên không phải để khoe, nhưng để chia sẻ cho các ban biết là mình gắn bó với ** cỡ nào. Mình vẫn biết rằng, nhiều bạn ở đây tâm huyết còn gấp bội mình quá nhiều. Nhưng vì sao mình lại tâm huyết đến VNG đến thế:

- Đây là game online thuộc loại đầu tiên của VN, nội dung lại tuyệt vời.

- Nơi bạn bè được chung vai sát cánh với nhau, dù ở xa hàng ngàn dặm. Như mình tính ra một năm được ở SG có mấy ngày, chỉ nhờ ** để tận hưởng cái cảm giác chung chiến hào với mấy thằng bạn chí cốt.

- Đây là nơi giải trí tuyệt vời. Nếu không game online thì chúng ta làm gì? Đi ra đường hít khói bụi, đua xe hay là vào bar nốc cạn mấy chai Whiskey? VLTK là nơi thư giãn tốt hơn bội phần

- VNG còn là business của sư huynh mình nữa.

Cho nên cũng như các bạn, mình đã gắn bó, ủng hộ VNG hết mình. Nhưng rồi tâm huyết của chúng ta đã được đối xử ra sao?... (Xem phần 2: Nỗi thất vọng ê chề)

Ng ta cũng có cái khó riêng anh ạ!Em nghĩ rất wan tâm thực chất VNG cũngtới những gì anh em võ lâm đã đang và sẽ nói!Chẳng wa là họ sợ mình đc voi đòi tiên , đòi đổi đc chiêu thức này rồi thì lại đòi đổi cái khác,hết TL rồi lại TY,DM,CL.Như vậy sẽ tạo nên sự bất hòa giữa các môn fái=>nghỉ ** .Như vậy chính họ sẽ là ng bị thiệt nhất.Em nghĩ để tình hình đc sáng sủa và khách wan hơn, chúng ta nên tập hợp mỗi môn fái đại diện 1,2 ng gì đó cùng lên VNG 1 lần thống nấht lại về chiêu thức rồi sau đó nu61 thấy ok thì cam kết se ko đổi nữa.Như vậy là đôi bên cùng có lợi.

Chờ đợi gì ở VLTK !

1- Acc của mình nằm trong top , ít nhất thì hạng 2 chử số !
    2- Acc của mình có những đồ khủng nhất , ít nhất cũng : 1 bộ AB , Vũ khí HK.
    ... Chờ đợi gì từ VLTK 2 năm qua ...
    |
    .. Rồi 2 năm nữa ... mình sẽ ra sao ...:-?
    Hay dừng lại ... hay tiếp tục
    Muốn có điều 1 : phải cày ( Cày từ acc chính đến acc phụ)
    Muốn có điều 2 : phải có " băng nhóm" ( Chắc hiếm hên xui ... chó ngáp phải ruồi mà có được)
    Thế ta được ... vậy có mất gì không ?
    Vế sau để mấy bạn viết tiếp ...|

@ LoveJunio: chỉ mong là VNG hãy nghĩ tới win-win situation, chứ đừng kiểu VNG: 10 - game thủ: 1 như hiện nay. Bản thân mình muốn chơi 1 game ổn định lâu dài, do đó mình cũng mong muốn VNG phát triển lớn mạnh, chứ đừng như hiện nay

@ Maxim: hãy nghĩ lại xem, bạn đã tốn bao nhiêu tiền bạc, thời gian? Bạn tốn bao nhiêu đó là quyền cá nhân của bạn. Nhưng điều mình muốn hỏi nhất là sau khi tốn như vậy bạn có thật sự hài lòng với những gì bạn đã bỏ ra không?
    Bạn có thấy là bản thân xứng đáng được VNG đối xử tốt hơn không? Rồi bạn hãy nhìn ra xung quanh xem hầu hết anh em game thủ ** có cảm thấy như bạn không?

@ LoveJunio: Liệu VNG có thật sự theo đuổi 1 kết quả win-win situation không? Chứ như hiện nay là VNG: 10 - gammer: 1. Bản thân mình thì mong muốn VNG vững mạnh hơn nữa, chứ đừng như hiện nay.

@ Maxim: Hãy nghĩ lại xem bạn đã tốn bao nhiêu tiền bạc và thời gian cho VLTK? Đó là quyền riêng tư của bạn, mình chỉ muốn hỏi: Sau khi tốn như vậy bạn có thật sự hài lòng không? Bạn có cảm thấy bản thân xứng đáng được VNG đối xử tử tế hơn, đàng hoàng hơn không? Rồi bạn hãy nhìn ra chung quanh xem anh em game thủ nói gì?

hay quá ta
    nhưng cái bọn ở top thì vì sợ mất top nên sẽ kô dám ngừng chơi dù chỉ 1 ngáy đâu