Trang 1 của 21 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 210

Tình hình võ lâm bên Trung Quốc (sẽ cập nhật thường xuyên)

Chào mọi người , những con người yêu mến và gắn bó với võ lâm.
    Với game VLTK của chúng ta , càng ngày càng thêm phần hấp dẫn, và đồng đạo ai cũng nóng lòng chờ đợi những phiên bản mới , những tính năng hấp dẫn mà ** hiện tại chưa có và sắp có . Và chính những cái chưa có đó thì bên Trung Quốc - nước láng giềng của chúng ta - đã có hoặc đang trong giai đoạn thử nghiệm . Điều đó khẳng định một điều rằng : ** của chúng ta SẼ có những thứ đấy , vấn đề còn lại chỉ là sớm hay muộn mà thôi .
    Cũng là một người yêu mến VLTK như các bạn , hiểu được niềm mong mỏi đó , lại được cái đang ở bên TQ ....( hơi dài dòng ) mình có mò vào game đó chơi và chợt nghĩ ra rằng : game việt cập nhật ngày càng gần với bản gốc , gamer việt cũng có trình độ ngang bằng gamer TQ ( chính xác là hơn rất nhiều rồi) . Vậy tại sao chúng ta vẫn chưa biết những chức năng, nhiệm vụ sẽ có, những giá cả mặt hàng của nước bạn để từ đó so sánh , binh ổn giá cả 2 bên (cũng khó mà bình ổn được) hay thậm chí để các bạn biết được bên đó có mức giá như thế nào mà thôi .
    Hẳn ngoài mình ra , cũng có những người đang ở bên TQ, và cũng đang tham gia vào một thế giới thứ hai này. Vậy nếu ai đã và đang chơi bên TQ, cùng mình cập nhật những thông tin mới nhất , nóng nhất cho những người cần nó !
    Trong mấy ngày tới , mình sẽ đưa cho các bạn thông tin mới nhất và cố gắng cập nhật nó hàng tuần . ( không được hang tuần thì ... cứ có đồ mới sẽ cập nhật ngay ) . (có ai giúp mình với #:-S )

Mình ủng hộ ý kiến của bạn bằng 2 tay và cả hai chân... Hi hi hi... Mình ko chơi bản ** của TQ nhưng mình rất muốn tìm hiểu xem ** ở bên đó nó như thế nào, có những phần nào mà ở VN chưa có(nhưng có lẽ chắc chắn sẽ có). Giá cả của trang bị lên hay xuống? Hy vọng bạn và tất cả các bạn đang chơi phiên bản ** của TQ bật mí cho chúng tôi biết được ko?

Những vật phẩm tại kỳ trân các
    [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=107852&stc=1&d=1175231 678[/IMG]
    Phải nói rằng việc gamer TQ đc chơi trước chúng ta cũng ảnh hưởng khá lớn đến giá cả trong kỳ trân các.
    [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=107860&stc=1&d=1175231 890[/IMG] [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=107861&stc=1&d=1175231 890[/IMG]
    vâng, họ cũng có bạch câu hoàn , kim thạch ,huyền tinh ,và tiên thảo lộ nữa . (tiên thảo lộ ở đây rất đặc biệt ).
    những viên đá màu kia dùng để chế trang bị bạch kim đó . gồm 4 loại : tiểu trung đại , đặc đại (lớn hơn đại >.<). giá cả tương ứng : 6 tiền đồng, 8 tiền đồng, 300 tiền đồng ,và 1000 tiền đồng.
    Đá huyền tinh cấp 8 , giá : 40 tiền đồng.
    thiên cơ lệnh : nội trong 1 giờ trong 1 bản đồ tăng khả năng nhận được đồ vật ưng ý (ops)
    Các viên thủy tinh : mỗi viên giá 2 tiền đồng
    Võ lâm mật tịch : 30 tiền đồng
    Tẩy tủy kinh : 20 tiền đồng
    100 mảnh bản đồ sơn hà xã tắc : 1 tiền đồng
    Kim thạch : 6 tiền đồng
    Tiên thảo lộ "đặc hiệu" : 2 tiền đồng . nội trong 8 giờ mức độ luyện cấp gia tăng - tái sử dụng vô hiệu
    Tinh hồng bảo thạch : 2 tiền đồng
    bạch câu hoàn : 1 tiền đồng ( các loại )
    bạch câu hoàn đặc biệt : trong 80 tiếng tăng tốc độ luyện cấp và kỹ năng( cấp 90 hoặc 120 )
    ......... - Còn nữa - .......

Kỳ trân các ( tiếp)
    [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=108006&stc=1&d=1175316 291[/IMG] [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=108007&stc=1&d=1175316 291[/IMG]
    Giá của bí kíp võ công : tất cả môn phái đều giống nhau và phân thành 3 loại với 3 mệnh giá khác nhau : chưởng pháp - 4 tiền đồng ; đao pháp - 8 tiền đồng; bùa pháp - 2 tiền đồng
    hoàng kim đồ phổ ( phổ ở đây có nghĩa là bài bản, kỹ năng ....) : dùng để nâng cao xác xuất trong quá trình rèn ( nâng cao sinh lực cho đồ cấp 7 trở lên , thời gian làm chậm ,..... - đều dành cho đồ cấp 7 trở lên - cái này chỉ nói sơ qua , sau này ** ta cung sẽ có - dịch chưa chính xác lắm đâu nhé ) : giá : tùy loại ( dưới 10 đồng) - có cả quyển ép định quốc ( chắc là liên quan đến trang bị bạch kim >.<)

Chức năng bạn đồng hành

Tính năng nổi trội nhất trong Tình nghĩa giang hồ chắc phải kể đến bạn đồng hành (同伴).
    Điều đầu tiên mình nhận thấy thì bạn đồng hành của ta có liên quan đến hệ nhân vạt ta đang điều khiển : khắc với hệ khắc của ta ( nghĩa là ta hệ gì thì đồng hành mang hệ mà nguyên lý sinh ra (KIM-->THỦY-->MỘC-->HỎA-->THỔ-->KIM)
    Giao diện :
    [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=108012&stc=1&d=1175317 863[/IMG]
    mọi người có thể nhìn thấy thanh công cụ thứ 2 chính là thanh công cụ điều chỉnh bạn đồng hành ( điều chỉnh gián tiếp - nhưng trước đó HÌNH NHƯ bạn phải "đăng ký" với long ngũ - bước này mình làm qua lâu rồi nên không nhớ rõ ---> có chữ HÌNH NHƯ >.<)
    SKILL
    [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=108014&stc=1&d=1175318 165[/IMG]
    hiện tại mình mới chơi ngũ độc nên chỉ có bảng skill của đồng hành cái bang. Quả thật bạn đồng hành như 1 char thứ 2 của chúng ta vậy - EXP cần lên cấp ngang với char bình thường nhưng có chiêu thức 90 ! điều này thực hữu ích cho 1 char mới vì làm nhiệm vụ sẽ dễ hơn rất nhiều ( nhớ lúc làm NV tà 20 mình chỉ bắn 1 chưởng , còn đâu để đấy cho nó đánh hộ mình - còn trước đó thì ... cả lũ pt nhau mới đánh được con đấy)
    Để có skill tiếp theo thì cần có 1 loại sách - sách gì sau này sẽ biết .

Cảm ơn Check4nothing đã sưu tầm giúp anh em võ lâm box game thủ những thông tin bên Võ Lâm Trung Quốc rất bổ ích.Những thông tin này không chỉ giúp chúng ta có một cái nhìn toàn cảnh về Võ Lâm Trung Quốc so với Võ Lâm Biệt Nam mà còn có những kiến thức để chuẩn bị bước sang phiên bản thứ 3 ra mắt trong mùa hè này : Tính Nghĩa Giang Hồ.
    Mong bạn tiếp tục đóng góp cho box Võ Lâm của game thủ những thông tin bổ ích này.

Rất cảm ơn bạn đã update thường xuyên những thông tin rất có ích đối với các game thủ ở Việt nam ko hiểu ** bên TQ.Bạn có thể cho mình biết là giá tiền đồng ở TQ như thế nào,vẫn theo cách nạp thẻ đổi lấy KNB rồi lấy tiền đồng không?Và mệnh giá thẻ có khác ở Việt Nam không (nếu quy đổi) vì ở đây mình thấy giá cả ở Kỳ Trân Các nếu tính mệnh giá tiền Đồng thì rẻ hơn rất nhiều lần so với ** ở Việt Nam.

Chào bạn . Đọc tin của bạn xong mình có vào game xem lại và có thông tin như sau : tiền đồng chỉ có thể đổi từ kim nguyên bảo giống như bây giờ vậy . Mình có lượn qua mấy shop bán tiền đồng thấy rao bán : 1 tiền đồng = 300 vạn . Còn về giá thẻ , thời gian và một số cái khác nữa mình sẽ gộp vào bài viết lần sau.

=D> Thank!bài viết rất quan trọng!mong mọi bạn cập nhật thường xuyên

cho mình xin cái link download đc ko , thèm quá rồi

Trang 1 của 21 12311 ... CuốiCuối