Kết quả 1 đến 2 của 2

Cách vô hiệu hóa Game Center trên iPhone

Khi chơi game trên iPhone, đôi lúc bạn sẽ cảm thấy vô cùng khó chịu vì thông báo từ Game Center, dẫn đến cuộc chơi của chúng ta bị gián đoạn.

Game Center là một ứng dụng được tích hợp sẵn trong iPhone nói riêng hay mọi thiết bị chạy hệ điều hành iOS nói chung. Đây có thể coi là một mạng xã hội nhỏ dành cho những người chơi game trên các thiết bị của Apple. Với Game Center thì bạn có thể dễ dàng mời bạn bè cùng chơi, hay tiếp tục trò chơi từ nhiều thiết bị khác nhau cùng sử dụng chung một Apple ID.

Những thông báo thế này luôn khiến chúng ta mất tập trung khi chơi game.

Tuy nhiên lại có một phiền phức đến từ Game Center, đó là chúng ta sẽ thường xuyên nhận được thông báo từ ứng dụng này, chẳng hạn như mỗi lần bắt đầu chơi game, hay khi lời mời chơi game từ bạn bè. Và điều này chắc hẳn sẽ khiến hầu hết chúng ta phải khó chịu vì nó có thể làm cuộc chơi bị gián đoạn. Để khắc phục vấn đề này, đơn giản nhất là bạn hãy thoát (Sign Out) nó ra, nhưng điều này có thể ảnh hưởng đến việc chơi game của bạn, vì nhiều trò chơi yêu cầu việc đăng nhập vào Game Center. Sau đây là vài phương pháp để bạn hạn chế tối đa sự khó chịu từ ứng dụng này.

Thoát đăng nhập

Do đây là ứng dụng mặc định của iOS nên bạn không thể xoá nó khỏi thiết bị của mình. Điều tốt nhất bạn có thể làm là thoát Apple ID để "ẩn mình" và không nhận lời mời từ bạn bè, cũng như thông báo trong quá trình chơi game nữa.

Đầu tiên bạn vào Settings, rồi chọn Game Center.

Nhấp vào tên Apple ID, và chọn Sign Out thế là xong bạn nhé.

Chặn lời mời từ bạn bè

Thoát đăng nhập ra khỏi Game Center là cách làm triệt để nhất để không còn phải nhận thông báo nữa. Tuy nhiên có rất nhiều tựa game vẫn yêu cầu đăng nhập với Game Center. Do đó sẽ có một cách khác là bạn hãy chặn ngay lời mời từ bạn bè của mình.

Bạn vào Settings, rồi chọn Game Center.

Tắt cả 2 mục này bạn nhé.

Bên cạnh đó, nếu không muốn bị những người thân có trong danh bạ của mình mời chơi, hãy tắt luôn cả tuỳ chọn gợi ý kết bạn từ Danh bạ hoặc Facebook.

Chặn thông báo

Với cách làm này bạn sẽ vẫn nhận được những lời mời kết bạn và lời mời chơi game như bình thường, tuy nhiên các thông báo này sẽ không hiển thị.

Bạn vào Settings, sau đó chọn Notifications rồi tìm đến mục Game Center và tắt đi tùy chọn "cho phép thông báo" như hình trên là xong rồi.

(Theo Kenh14.vn)​

mình bị kiểu này nhiều mà ko biết cách tắt,cảm ơn bạn nhé