Thân chào anh em.
Hiện có rất nhiều bài viết hướng dẫn kết nối tay cầm psp3 (có thể tay cầm của các hệ khác cũng được??!!) với iphone/ipad nhưng nhiều người vẫn không làm được. Nay mình viết bài này để hướng dẫn lại và cũng trả lời các thắc mắc của anh em (trong tầm mình biết). Máy mình iphone 5s hiện đang chạy 8.4.

Yêu cầu:
1. Idevice đã jailbreak.
2. Tay cầm psp3.
3. Dây cáp kết nối của psp3 và idevice với máy tính.
4. PC.Tiến hành:
1. Trên idevice add source: repo.hackyouriphone.org
2. Tìm và cài đặt Tweak: Controller for all tại source trên. (bản cài của cydia.vn lỗi nên không dùng được).
3. Down SixaxisPairTool tại đây: http://www.dancingpixelstudios.com/s...ller/tool.html
4. Sau đó cài đặt phần mềm, bật phật mềm lên rồi kết nối tay cầm và idevice với PC.
5. Tại dòng Current Master sẽ hiện thị địa chỉ MAC hiện tại của tay cầm, bạn cần thay đổi địa chỉ đó bằng cách nhập địa chỉ mới và địa chỉ mới này cần trùng với địa chỉ trên idevice vào khung Change Master. Vậy tìm địa chỉ đó ở đâu:
Ở đây: Trên Iphone vào settings - general - about - bluetooth tại đây bạn sẽ thấy địa chỉ MAC. Bạn chỉ cần nhập vào CHANGE MASTER rồi ấn update.
6. Rút hết các thiết bị ra khỏi PC.
7. Trên idevice cài đặt như sau: (Chú ý: bạn không cần bật bluetooth trên idevice nhé)
+ trong mục setting tìm đến Controller for all.
+ Connection Mode: tại đây mình chọn Manual vì mình đã thử chế độ automatic tự động nhưng hay gặp lỗi.
+ sau đó ấn vào Connect Controller rồi ấn vào nút Playstation trên tay cầm, nếu trong Controllers for All có dòng Disconnect Controller tức là bạn đã kết nối thành công, sau đó chỉ việc tận hưởng thôi.
+ Các lần tiếp theo làm tương tự để kết nối.

Để ngắt kết nối thì bạn có 2 cách:
1. Ấn nút Playstion trên tay cầm. (không khuyến khích).
2. Ấn Disconnect Controller trong phần mềm Controllers for All trên idevice.

Chúc anh em thành công.

Video