Modern Combat 5: Blackout cho Android là tựa game bắn súng góc nhìn thứ nhất thể loại FPS đỉnh cao do GameLoft phát hành ngay sau phiên bản Modern Combat 4 trong series game cùng tên của mình. Modern Combat 5: Blackout hứa hẹn sẽ làm game thủ sướng rơn với đồ họa 3D đặc sắc và cốt truyện hấp dẫn, hiện đại.

Modern Combat 5: Blackout cho Android có thể coi là huyền thoại half life phiên bản di động hoặc Đột Kích (CF), mang nhiều nét tương đồng với tựa game Call of Duty. Sau khi Tải game Modern Combat 5: Blackout về máy, bạn sẽ được dẫn dắt vào một cốt truyện đậm chất Ý, hóa thân thành anh chàng Phoenix, với nhiệm vụ ngăn chặn một nhóm khủng bố vũ trang đang vận chuyển vũ khí hủy diệt hàng loạt, giải cứu những người vô tội.

Là tựa game bắn súng góc nhìn thứ nhất, game Modern Combat 5: Blackout đòi hỏi game thủ phải có phản xạ tốt, khả năng di chuyển linh hoạt và một cái đầu lạnh. Bạn sẽ lần lượt đi qua các thành phố lớn trên thế giới, làm những nhiệm vụ đặc biệt dành riêng cho bạn, mục tiêu giữ hòa bình cho toàn nhân loại. Khi tiêu diệt kẻ địch, bạn có thể nhặt súng của chúng giống như trong half life vậy.

Vì sao bạn nên chơi game Modern Combat 5: Blackout? Bởi tựa game này có một hệ thống nhân vật đa dạng, sẽ có nhiều nhân vật cho bạn nâng cấp: Recon, Assault, Heavy và Sniper – trong đó mỗi chiến binh sẽ sở hữu cách chơi và kỹ năng phát triển khác nhau, mang lại cho game thủ nhiều trải nghiệm nhập vai thú vị và không hề nhàm chán. Hệ thống vũ khí, vũ khí phụ, lựu đạn, các thiết bị hỗ trợ vô cùng phong phú, đem lại sự lựa chọn tốt nhất cho bạn. Bạn có thể gia tăng sức mạnh bằng cách nâng cấp vũ khí, số tiền kiếm được trong mỗi màn chơi sẽ giúp bạn cải tiến vũ khí, tăng độ chính xác, mua thêm đạn…

Bên cạnh đó, điểm thú vị của tựa game này là bạn có thể chơi game online với bạn bè, với tối đa 12 người chơi. Bạn nên kết nối với Facebook hoặc G+ để sao lưu màn chơi của mình, kết bạn và cùng chơi. Game có hệ thống chat giúp bạn chat với bạn bè trên toàn cầu.

Nói về đồ họa, siêu phẩm Modern Combat 5: Blackout có đồ họa 3D siêu thực tế với tạo hình sống động. Vì vậy, game khá nặng và bạn phải có ít nhất 1 GB Ram nếu muốn chơi mượt tựa game này. Với 3 GB Ram, không hề có hiện tượng giật lag sau khi mình đã chơi thử 30 phút. Vì game bắn súng, bạn nên cân nhắc rằng mình trên 16 tuổi để chơi tựa game này, bởi game có một chút máu me.

Game cho phép điều khiển trò chơi trực quan, tùy biến theo cách mà bạn muốn, khác với phiên bản tiền nhiệm, trong game game người chơi có thể mở khóa mọi vật phẩm và nhân vật mà không cần sử dụng tiền mặt. Đây là nét mới khiến cho việc cày quốc trở lên quan trọng hơn. Cùng Tải game bắn súng Modern Combat 5: Blackout cho Android thôi, game yêu cầu ít nhất 1 GB dung lượng trống nhé, các bạn nên cân nhắc kỹ trước khi tải game.

DOWNLOAD

Nguồn: http://1phut.mobi/ung-dung-android/game/tai-game-modern-combat-5-blackout.html