Nữ doanh nhân thành đạt của Hùng Bá

Không chỉ nổi lên trong giới game thủ thông qua sự kiện Miss Ảnh Hùng Bá mà Trần Hà Thu còn được biết đến như một game thủ có hạng, cô nàng hiện đang đứng ở vị trí top Hùng Bá với đẳng cấp 78.

Sở hữu ngoại hình ưa nhìn, gợi cảm và đặc biệt là làn da trắng của con gái thành phố hoa phượng đỏ Hải Phòng. Hà Thu là gương mặt nhận được rất nhiều tình cảm từ cộng đồng game thủ trong cuộc thi Miss Ảnh Hùng Bá, trở thành một trong tứ đại mỹ nhân sắc nước hương trời của Hùng Bá.

Được biết cô gái xinh đẹp này sinh năm 1989, hiện là giám đốc quản lý hai trung tâm ảnh viện áo cưới và một shop giày thời trang cao cấp tại Thành phố Hải Phòng. Bên cạnh đó, cô còn là người mẫu sáng giá tại quê nhà đã hơn 9 năm qua.

Gia nhập thế giới Hùng Bá ngay từ những ngày đầu tiên, nhân vật trong game của Hà Thu có tên CuồngLong, level 78, máy chủ Thái Sơn. Phóng viên đã có một cuộc phỏng vấn khá thú vị với Hà Thu nhận dịp cô vào Thành phố Hồ Chí Minh …du hí để có thể hiểu hơn về nữ game thủ tài sắc vẹn toàn này.

Hà Thu có thể chia sẻ một chút về cơ duyên đã đưa bạn tới với Hùng Bá?

Trước nay mình chỉ chơi game nông trại hay game mini thôi, đây là lần đầu tiên mình được làm quen và say mê một webgame như thế này. Biết đến Hùng Bá qua một số bài báo, lần mò chơi thử, mình đã bị thu hút ngay bằng đồ họa siêu đẹp, lãng mạn cũng như nhiều tính năng khá hấp dẫn.Trong quá trình chơi game mình đã làm quen được với nhiều bạn. Chúng mình lập tổ đội, đi PK, đánh Boss và cùng lên cấp với nhau. Thật tuyệt vời khi chúng ta có những người bạn cùng chia sẻ đam mê. Hà Thu cũng bật mí nhé! Cả gia đình mình gồm bố mẹ và em trai cũng là fan của Hùng Bá đấy (cười).

Tính năng nào trong game khiến Hà Thu ấn tượng nhất?

Hà Thu thích nhất là tính năng Vườn tình nhân, cho phép người chơi tìm kiếm ý trung nhân và thưởng thức đời sống vợ chồng ngoài đời thực. Và không bỏ lỡ, mình đã cùng một bạn game thủ tổ chức đám cưới, nên duyên… “vợ chồng”. Nhưng thật ra, chúng mình vẫn chưa gặp mặt nhau ngoài đời và Hà Thu cũng không biết người ấy là adam hay eva nữa.

Hai bạn có dự định gặp mặt?

Chắc chắn rồi. (cười!)

Là một cao thủ bậc nhất trong Hùng Bá bạn có bí quyết gì muốn chia sẻ cùng các game thủ?

Mình cũng không có bí quyết gì bí mật đâu, chỉ là bỏ chút thời gian nghiên cứu trên diễn đàn, vào fanpage của Hùng Bá trao đổi với các chiến hữu, chăm chỉ làm nhiệm vụ cũng như tham gia phó bản, các sự kiện ingame do Nhà phát hành tổ chức để nhân vật nhanh chóng tăng đẳng cấp và và nếu may mắn thì còn nhận được các phần thưởng outgame có giá trị nữa đó.

Vừa rồi cộng đồng game thủ được một phen “mắt tròn mắt dẹt” khi có một game thủ bỏ gần nửa tỷ đồng chơi Hùng Bá. Từ đây cũng xuất hiện nhiều ý kiến trái chiều về sự “chơi ngông” của anh chàng này, còn Hà Thu bạn nghĩ như thế nào về chàng đại gia game thủ này?

Quả thật trong thời buổi hiện nay bỏ nhiều tiền như thế vào thế giới ảo cũng hơi …tiếc nhưng qua những lời chia sẻ rất chân tình của anh ấy thì mình thấy anh “Công tử Bạc Liêu” này không phải muốn chơi trội, muốn được nổi tiếng mà đơn giản anh ấy chơi vì thích và đam mê, vì có thể giải tỏa mệt mỏi sau những giờ làm việc căng thẳng. Đó mới là điều chúng ta nên trân trọng ở anh. Còn với Hà Thu game như một người bạn dễ thương. Nhiều lúc công việc quá nhiều và mệt mỏi thì chơi game cũng là điều vô cùng thú vị. Theo Thu game ra đời bắt nguồn từ sự đáp ứng của đời sống giải trí hiện đại, người chơi game có thể chứng tỏ sự sành điệu thậm chí là đẳng cấp của mình. Nhưng quan trọng là người chơi và cách chơi phải như thế nào để công việc và bản thân của mình không bị ảnh hưởng xấu, tiêu cực.

Cuộc thi Miss ảnh Hùng Bá 2012 vừa qua có để lại ấn tượng cho bạn?

Đến với cuộc thi và trở thành một trong tứ đại mỹ nhân của Hùng Bá, với Hà Thu đó là niềm vinh dự rất lớn. Cuộc thi đã mang đến cho mình những trải nghiệm mới mẻ và thú vị. Thông qua đó, đây cũng là dịp để Thu được cùng đồng hành và gắn bó với các bạn game thủ trên khắp mọi miền đất nước nhiều hơn nữa.

Được biết công việc của Hà Thu khá bận rộn, bạn phân bố thời gian thế nào giữa công việc và chơi game?

Thực tế thì mình không hề có khái niệm phân biệt giữa công việc và chơi game mà luôn nghĩ làm sao để có thể kết hợp, hài hòa cả hai. Mình luôn cân nhắc được việc nào nên làm trước, việc nào giải quyết sau nên mọi việc trở nên khá đơn giản. Về việc chơi game thì cũng không tiêu tốn quá nhiều thời gian của mình, Thu vẫn hoàn thành tốt công việc và tham gia chiến trường của Hùng Bá mỗi ngày.

Cảm ơn bạn về cuộc trò chuyện và chúc Hà Thu luôn thành công trong công việc và tiếp tục là fan của Hùng Bá.

Trang chủ: http://hungba.com.vn/