Kết quả 1 đến 8 của 8

Tại sao lại chọn Bá Nghiệp Xuân Thu

Là 1 game thủ đã chơi qua rất nhiều Game online,đủ mọi thể loại như nhập vai:TLBB,Võ Lâm 2,Chinh Đồ,Kiếm Thế… Giờ đây thời gian online không được như xưa do đã đi làm,mình nghỉ không chơi các Game cài đặt nữa mà chuyển sang webgame.Từ Thần Mộ chuyển sang Gà Tam Quốc,Ngạo Kiếm…

Đầu năm 2011,mình bắt đầu tập tành chơi Dynasty Saga(1 game cùng thể loại với Warflow-TQTK),thể loại Game này ngay lập tức thu hút mình về sự mới lạ và độc đáo trong Gameplay.Tuy nhiên,do chơi sau khi sv đã mở được 2 tuần nên mình nhanh chóng nhận ra mình khó có thể theo kịp các gamer khác.Tình cờ mình đọc trong topic của DS,thấy có nhắc tới warflow,cách chơi cũng giống hệt với DS.Mình chính thức chuyển qua chơi warflow và gắn bó với S11 warflow trong vòng 3 tháng.

Sau đó,mình biết tin Sgame mua bản quyền warflow và phát hành ở Việt Nam dưới cái tên Tam Quốc Truyền Kỳ,dù đã đạt cấp độ và thứ hạng khá cao trong warflow,nhưng vì lí do ngôn ngữ và số lượng người chơi warflow quá ít,mình đã chuyển sang chơi Tam Quốc Truyền Kỳ ngay từ khi Game mới ra(tháng 5/2011).Gắn bó với TQTK 1 thời gian khá dài,thực sự mình thấy TQTK hay và có rất nhiều bạn bè trong Game(đặc biệt là Bang GVN server 11-Bác Vọng).Tuy nhiên,chơi mãi cũng chán,ngày nào công việc cũng như ngày nào,4 mùa xuân hạ thu đông cứ lặp đi lặp lại,bạn bè bỏ Game ngày càng nhiều,mình bỏ S11 sang S22 mong có lại được cảm giác vui vẻ như xưa nhưng mà càng buồn hơn khi thấy nước Thục Định Quân có 1 Bang như bang TL,đi Quân Đoàn mà toàn host theo Bang. Bạn bè trong Game thì ít,đất nước thì nhiều người mạnh mà không đoàn kết,chơi game không còn cảm giác vui vẻ như hồi đầu mới chơi bên Bác Vọng, chi phí nạp card để luyện tướng thì quá cao,chơi TQTK lại tốn khá nhiều thời gian nên mình quyết định nghỉ Game.

Sau khi nghỉ TQTK,thấy chán Game,mình tập trung hơn vào học hành,rồi thì yêu.Nhưng với 1 Game thủ lâu năm thì bỏ game đâu dễ như vậy,mỗi ngày vẫn chơi vài trận Dota hoặc LoLJ Nhưng mình cũng xác định chơi webgame tiếp thôi,và chọn 1 game nào tốn ít thời gian và ít tiền bạc hơn(tính mình là vậy,chơi Game là phải đua top mới hứng,nhưng mà giờ có ny rồi nên tài chính eo hẹp hơn chútL ). Đầu tháng 11,được tin Bá Nghiệp Xuân Thu mở alpha test,mình hào hứng lắm.Trong suốt 3 ngày test,mình thấy rất thích Game này vì tốn ít thời gian,giờ phụ bản thì từ 13-14h,tối 20h-21h nên đều có thể tham gia được.Lúc đó,không chỉ có mình mình tham gia mà còn có rất nhiều anh em bên TQTK tham gia(tiếc là mình biết chuyện này quá muộn nên không tập trung mọi người vào cùng 1 server được.Bây giờ chimnoob,BéKhùng,ngày xưa ơi… thì ở Triều Ca.Mình với Ác Mộng thì ở Giang Châu,chỉ hi vọng có 1 ngày liên đấu server hoặc sát nhập server để anh em có thể giao lưu thôi).

BNXT đã ra mắt hơn 1 tháng,dẫu chưa có nhiều chức năng và còn 1 số lỗi nhỏ,nhưng mình thấy BNXT có nhiều điểm độc đáo mà TQTK không có và nhiều điểm tiện lợi.Ngày 30/11 Ngọa Long ra mắt nhưng qua 1 số người bạn đã test và thì mình thấy nó cũng chỉ là 1 bản sao của TQTK nên không chơi.

BNXT vẫn là trò chơi ưa thích của mình vì 1 số lý do sau:
    -Thứ nhất Game có nhiều điểm “lạ” so với các Game cùng thể loại:TQTK,Dynasty Saga,Ngọa Long,Batheo…Chi tiết bạn có thể xem qua bài 10 điểm độc đáo của BNXT:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?885179-10-diem-doc-dao-cua-Ba-Nghiep-Xuan-Thu-
    -Thứ hai Game tốn ít thời gian hơn TQTK rất nhiều,TQTK có thời gian đóng băng rất khó chịu,cường hóa đồ cũng đóng băng,xây nhà,up kĩ năng cũng đóng băng và nhất là xài Lượt cũng đóng băng…Làm người chơi phải online rất nhiều.Trong khi BNXT cường hóa đồ không phải ngồi chờ ma lực lên,có thể cường hóa liên tục tới khi max sao thì thôi.Chi phí cường hóa đồ trong BNXT rất rẻ,1 ngày có thể cường hóa được vài món đồ max 20 sao,còn TQTK thì kiếm Bạc cả ngày chỉ up được vài cấp đồ là hết tiền,mà xịt 1 phát thì công sức cả ngày đi tong.Việc dùng Lượt(Quân Lệnh) trong BNXT rất thoải mái,bạn có thể thoải mái tấn công NPC mà không lo đóng băng.Và đồ đạc trong BNXT cũng rất dễ kiếm,tỉ lệ rớt đồ đều >10% và có 10 lượt cho bạn farm.Không như TQTK,farm đồ Đỏ mà không Đặc Công thì có khi mấy tuần không xong,đồ tím còn mệt hơn nhiều(tham gia event thì nhanh hơn chút nhưng mà cũng vẫn lâu).
    -Chi phí chơi BNXT rẻ hơn TQTK rất nhiều. Thứ nhất là ở hệ thống Vip,hệ thống Vip của TQTK đắt hơn BNXT và không nạp tiền thì mãi mãi là Vip 0.Còn BNXT vẫn có thể nên vip 1 thậm chí Vip 2.Các chi phí phụ trong TQTK cũng rất đắt:luyện tướng Bạch Kim,cải tiến Chí Tôn 300 knb… Trong khi BNXT có thương thành rất rẻ,đắt nhất chỉ là 30 knb tương đương 7500VND,mà hầu hết đều có thể mua bằng lễ kim hoặc tầm bảo được.Lúc chơi TQTK trong 2 tháng mình nạp 10 triệu VND để lên Vip 7 trong khi chơi BNXT mình chỉ nạp có 2 triệu mà thấy hài lòng với acc của mình và acc có chỗ đứng trong server.Chi phí chơi BNXT rất rẻ,nạp 50k có thể chơi BNXT cả tuần không phải nạp thêm,trong khi 500 xu trong TQTK thì 1 ngày không đủ(luyện tướng thôi nhé),cải tiến thì không nổi 2 phát Chí Tôn(300 xu).

Lời kết:BNXT có thể còn có 1 số lỗi nhỏ và chưa thỏa mãn được các bạn.Nhưng nó đang là món ăn tinh thần của mình và rất nhiều Game thủ khác.Nếu bạn muốn tham gia,còn chờ gì mà không đăng ký ngay 1 ID và tham gia vào thế giới Xuân Thu đầy màu sắc tại địa chỉ: https://id.banghiepxuanthu.com/tao-tai-khoan

mỗi người 1 tính cách bạn ạ. game nào người ta cảm thấy phù hợp với mình thì người ta chơi thui ==!. (ý kiến mình zậy thui ^^ các pác đừng chê e văn kém nha )

hiện tại web game không còn được thịnh như xưa nữa rồi

BNXT nhìn kool vãi tè.

Game này chơi cũng hay

cũng biết là mỗi người một sở thích hay wed game ko còn đuowcj thịnh hành như xưa nhưng tui thấy BNXT chơi tí tốn kém

cái game này chơi hay mà.i like it
    hiện đang chơi sv HinhThanh nick Khương Cốc Dụ ai muốn mình kéo Tân Trịnh thì pm hihihi

game này giống 90% TQTK nhưng được cái đồ họa cool. Nhưng cảm nhận riêng TQKT vẫn hay hơn...