Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 41

[Chia Sẽ Kinh Nghiệm]Một số cách kiếm bạc trong game TQTK

Trích dẫn Gửi bởi Nam Đế
    Bài dự thi tham gia event “Bút Chiến Bình Thiên Hạ”
    Chia sẽ cách kiếm bạc trong Tam Quốc Truyền Kỳ
    Tham gia diễn đàn TQTK từ trước đến giờ chắc ai củng biết chủ đề hot nhất chính là những topic nói về cách chọn tướng và binh trang bị cho nhân vật và nổi bật nhất trong các topic đó hầu hết là những topic nói về cách đánh cũng như kháng TDXK và Chiến Xa ! Hôm nay mình xin chia sẽ một chủ đề tương đối mới đối với những member mới và cũng khá quen thuộc với các lão làng trong của game TQTK nhằm mục đích cùng thảo luận và chia sẽ với nhau cách kiếm bạc để thăng cấp trang bị và những mưu cầu khác cho những hero thân iu của mình
    Trong game TQTK chắc vấn đề kiếm bạc để thăng cấp trang bị cũng như luyện tướng (dành cho những bạn vip 0) là 1 điều vô cùng cần thiết ! Cần phải kiếm bạc như thế nào cho hợp lý để không làm uổng phí nhửng lượt đánh quý giá và cũng tiết kiệm dc thời gian trong công việc. Vậy mình xin đưa ra 1 số góp ý nho nhỏ như sau :
    1/Thu Thuế:

Chắc hẳn trong lần đầu tham gia game TQTK thì ai cũng dc hệ thống hướng dẫn tìm hiểu các chức năng củng như cách chơi trong game ! Và chức năng thu thuế là 1 trong những chức năng quan trọng nhất và ko thể bỏ qua, vậy làm sao để thu thuế được nhiều bạc để có đủ 1 số bạc dùng cho việc thăng cấp trang bị ? Việc cần phải làm đó là nâng cấp nhà dân chon gang mức Đại Điện và bạn sẽ có thể thu dc 1 số bạc tương đối vừa đủ cho việc huấn luyện tướng cũng như việc thăng cấp trang bị cho bạn ! Khi bạn mới gia nhập game bạn sẽ được lợi thế đó là thu thuế 50/50 nhưng cũng đừng lạm dụng mức độ thu thuế của bạn qua nhiều nếu bạn là dân cày 24h vì đều đó sẽ ko có lợi cho bạn về việc thu thuế sau này ! Mức độ thu thuế nhiều hay ít sẽ ảnh hưởng rất lớn đến số Dân Tâm mà bạn tích lũy ! Vì khi thu thuế ở những lever thấp số bạn của bạn nhận dc sẽ ko đáng kể mà trái lại sẽ làm hao hụt điểm Dân Tâm trong thành của bạn ! Nếu bạn thu thuế quá nhiều trong 1 ngày và ko lựa chọn những câu hỏi có thưởng điểm Dân Tâm thì càng về sau Dân Tâm của bạn càng thấp thì tiền thu thuế của bạn thu dc sẽ càng ít đi ! Vì vậy tốt nhất là nên chọn những câu hỏi có thưởng điểm Dân Tâm để cũng cố cho số bạc của mình sau này ! Để kiếm điểm Dân Tâm bạn có thể vào
    Link : http://tamquoctruyenky.com/huong-dan-cat/kinh-nghiem/9886-cau-hoi-khi-thu-thue
    bạn sẽ tìm được những câu hỏi mà bạn có thể may mắn nhận dc và nâng Dân Tâm của thành lên cao hơn !
    Một vấn đề cho những newbie cần lưu ý là chỉ nên thu thuế 12 lần/ ngày (và 15 lần/ngày vào mùa Hạ) để ngày hôm sau reset bạn sẽ lại có số lần thu thuế là 50/50 và đừng nên tăng cường thu thuế quá nhiều trong 1 ngày vì nó sẽ làm hao hụt số xu và số dân tâm mà bạn có .
    Nhưng hiện nay TQTK đã tạo thêm 1 lợi thế mới cho những newbie khi mới gia nhập game khi nâng cấp Đại Điện đến lever 60 mỗi lần nâng cấp bạn sẽ được thưởng thêm 1 số bạc đáng kể mà ko cần phải thu thuế nhiều !
    2/Nhiệm Vụ Tân Thủ:

Khi vừa bước vào game bạc sẽ nhận dc rất nhiều nhiệm vụ thưởng bạc, khi hoàn thành các nhiệm vụ được giao bạn sẽ thu dc rất nhiều bạc ! Điều cần làm bây giờ đó là nâng cấp Ngân Khố để chứa bạc nhé bạn
    Đối với những nhiệm vụ cấp độ Bang Hội bạn có thể tìm 1 Bang Hội nào đó có cấp độ khá cao để xin gia nhập , tại đây bạn có thể làm thêm nhiều nhiệm vụ mới và nhận dc những số bạc rất cao !
    3/Vị Thế:

Trong những lúc còn nhiều lượt bạn đừng nên chú trọng clear Map mà thay vào đó bạn hãy nâng cấp Uy Danh của mình nhằm nâng cao thêm 1 lượng bạc mà bạn có thể nhận trong 1 ngày ! Uy Danh càng cao thì lượng bạc bạn có thể nhận càng nhiều ! Ngoài ra Uy Danh cao bạn có thể Chiêu được những tướng tốt hơn và xứng đáng cho việc đầu tư lâu dài về sau !
    Bạn có thể tham khảo số bạc mà bạn có thể nhận tại đây : http://tamquoctruyenky.com/huong-dan-cat/kinh-nghiem/9831-chc-quan-va-tng-nhn-c-khi-thng-cp
    4/Khai Thác Mõ:

Đây là 1 chức năng khá hay mà bạn có thể tham gia trong khi chơi game ! Nhiệm vụ của bạn là phải đánh chiếm mõ của Địa Phương(NPC) hoặc của những gamer khác ! Khi bạn thật sự mạnh bạn có thể đánh chiếm những khu mõ có trử lượng bạc nhiều nhất như mõ Trung Tâm ở Khu Mõ 1 . Và 1 điều cần lưu ý là khi bạn chiếm mõ thì nên để chế độ Ẩn nhé bạn như vậy bạn sẽ có thể khai thác mõ với sản lượng x2 đấy
    5/Tích trử bán lúa :

Việc chiếm ruộng lúa cũng giống như việc chiếm mõ vậy ! bạn có thể khai thác lúa nhiều lần trong 1 ngày và dùng số lúa mà bạn tích trử được để bán trong Chợ ! Điều cần lưu ý là bạn chỉ nên bán lúa trong lúc giá lúa lên từ 1.9 trở lên nhé ! Cứ 30ph giá lúa sẽ thay đổi 1 lần để bạn có thể canh thời gian thích hợp bán lúa mà ko ảnh hưởng tới công việc của bạn ! Đừng nên bán lúa với giá thấp nhe bạn ! nếu lở phiên chợ thì nên đợi tới phiên chợ tiếp theo trong ngày nhe bạn
    6/Thương Đội –Phi Thương Bất Phú

Thương Đội kà cách kiếm tiền hửu hiệu nhất và giúp bạn có thể nhận dc 1 số bạc đáng kể nếu bạn là một người chăm chỉ trong việc giao thương ! khi Đại Điện lên cấp 41 bạn sẽ có chức năng Thương Đội , nhiệm vụ của bạn là giao thương đội cho những người bạn cùng chơi khi họ có nhu cầu nhận Thương Đội ! Nhưng trong game ko phải chỉ có một mình bạn là người duy nhất giao được Thương Đội nên nếu muốn có nhiều bạc đòi hỏi bạn phải cạnh tranh giao thương với những người khác ! Công việc đòi hỏi sẽ khó khăn khi bạn có nhu cầu giao thương với số lượng lớn hay nâng cấp Dịch Trạm lien tục, số người nhận Thương Đội sẽ trờ nên ít đi và bạn sẽ ko có điều kiện giao hết số Thương Đội mà bạn có ! Vì vậy việc giao thương đội cũng là 1 công việc đòi hỏi bạn phải có tính kiên nhẫn và biết chớp lấy cơ hội vì “thương trường cũng như chiến trường” !
    Để có thể nhận dc 1 số bạc lớn trong việc giao thương thì đòi hỏi bạn phải nâng cấp nhà Dịch Trạm và Tiền Trang lên cấp cao nhất mà bạn có thể ! Vì điều này sẽ làm tăng trữ lượng chứa hàng củng như số lợi nhuận tăng cao khi bạn giao thương !
    Ở đây có 1 bí quyết nho nhỏ có thể giúp bạn kiếm được bạc nhiều hơn đó là tìm cách giao thương với nhưng bạn cùng chơi có cấp độ cao hơn mình ( tốt nhất là những người có lever >7x) bạn sẽ nhận dc nhiều bạc hơn đối với những người mà bạn giao thương cùng cấp hoặc nhõ hơn cấp của chính mình !
    Vậy điều bạn cần làm trong lúc Thương Đội là “Kiên nhẫn và chớp lấy thời cơ” và bạn sẽ thu dc 1 số bạc khá lớn trong 1 ngày
    7/Ngân Chiến Khoáng:

Ngân Chiến Khoáng là cơ hội kiếm bạc mà mọi gamer đều mơ ước và mỗi năm chỉ có 1 lần vào mùa Hạ chỉ mở cửa từ 20h-21h
    Kinh nghiệm để kiếm được 1 số bạc khá hời trong NKC đó là bạn phải biết tranh thủ mọi lúc mọi nơi ! Nếu bạn là 1 gamer lão làng thì chắc hẵn sẽ ko có gì có thể ngăn cản bước chân chiếm mõ của bạn ! Nhưng đối với những newbie thì NKC là 1 nơi có thể làm bạn sập kho lúa một cách nhanh nhất mà bạn không ngờ tới ! Vì vậy hãy thận trọng trong quá trình tham gia NKC , nếu bạn có đủ năng lực ra trung tâm tham chiến thì bạn có thể sẽ tranh thủ đào được nhiều lần hơn !
    Mỗi lần đào mõ sẽ bị đóng băng trong 4phut vì vậy đòi hỏi bạn cần phải tham chiến để rút ngắng thời gian đóng băng của mình, nếu thắng 1 trận đấu bạn sẽ dc giãm thời gian đóng băng 1 phút , nếu thua thì giảm 30s , đây là 1 trong những cách đào mõ giúp bạn có nhiều cơ hội đào dc nhiều mõ hơn ! Ngoài ra bạn cũng nên buff hỗ trợ để tham gia NKC , nếu bạn may mắn nhận dc chức năng Liên Chiến bạn sẽ có nhiều cơ hội tấn công những gamer có lever thấp hơn mình và tăng khả năng thắng lợi nhiều hơn !Và 1 điều lưu ý là đừng nên đứng ở mõ trung tâm quá lâu kẽo bị kẻ địch quăng gạch phá hoại nhe bạn
    Đối với những bạn muốn đào mõ được nhiều nhưng ngại tốn lúa thì có thể tham chiến ở những trận đầu tiên cho đến khi quân lính còn 0 bạn vẫn có thể tham chiến đến cuối trận, tuy bạn sẽ bị đánh bại nhưng bạn sẽ được giảm thời gian đóng băng đào mõ 30s ! Đây cũng là 1 cách tham gia NKC thuận lợi cho các bạn còn yếu !
    8/Tham Gia Chiến Dịch:

Vào năm 192 trở đi nếu bạn đang trong quá trình cần nhiều bạc để nâng cấp trang bị thì đây là cơ hội tốt cho bạn ! Hãy tranh thủ clear Map để tham gia Chiến Dịch ở những Map cao như Mã Đằng, Viên Thiệu, Lữ Bố,….Ở mỗi Chiến Dịch mà bạn tham gia bạn có thể nhận dc số bạc nhiều hay ít sẽ khác nhau phụ thuộc vào cấp độ và độ khó của Chiến Dịch mà bạn tham gia
    Ví dụ như tham gia Chiến Dịch Mã Đằng số bạc mà bạn nhận được khi thắng trận ở mức độ Thần Tướng sẽ là 16k bạc ! Chiến Dịch Mạch Hoạch khi thắng trận sẽ là 18k bạc …. Và cứ tăng dần lên khi tham gia các Chiến Dịch cấp cao hơn như Chiến Dịch ở Map Lữ Bố !
    Số lần tham gia Chiến Dịch sẽ tương đương với số lượt mà bạn sẽ phải bỏ ra ! ví dụ như lần thứ 1 = 1 lượt , lần 2 = 2 lượt …..
    Điều cần khuyến khích cho những bạn chưa đến được Map Mã Đằng và vẩn còn ở Map Lưu Chương thì đừng nên tham gia Chiến Dịch ở Map Lưu Chương vì khi bạn tham gia Chiến Dịch ở Map Lưu Chương bạn chỉ có thể đi 1 mình bạn và hiệu quả thắng trận ở cấp độ Thần Tướng sẽ ko cao ! Nên cố gắng clear map Mã Đằng rồi hãy tham gia Chiến Dịch Mã Đằng nhe bạn
    9/Dệt Vải:
    Khi Đại Điện của bạn lên cấp 82 sẽ xuất hiện Xưởng Dệt ! Bạn có thể lập hoặc tham gia tổ đội để dệt vải kiếm bạc ! Hiện mình vẩn chưa nâng cấp Đại Điện lên 82 nên vẫn chưa biết dc nhiêu chức năng của Xưởng Dệt ! Mọi thông tin về xưởng dệt bạn có thể vào đây để tham khảo nhé
    http://diendan.tamquoctruyenky.com/showthread.php?t=5152&threadid=5152

Trên đây là 1 số cách kiếm bạc có hiệu quả mà mình đã chơi trong suốt thời gian qua ! Mong là sẽ giúp ích cho các newbie khi mới tham gia game TQTK ! Chúc các bạn chơi vui vẻ và có nhiều phút giây thoải mái cùng game TQTK
    đây là bài trích trên dien dan tamquoctruyenky
    cho các bạn tham khảo

dù sao cũng thank bạn nhá......mình đọc roài

copy ở dd tqtk paste lại @@

cách kiếm bạc rất là đầy đủ ^^

Muốn thu thuế được nhiều tiền phải nâng nhà dân và trướng phòng max

thêm cái độ thịnh vượng nữa
    độ thịnh vượng càng cao càng thu thuế được nhiều bạc hơn

hay lắm
    thanks nhé :cua:

trời đọc rùi =.=' tưởng có trò gì hay cơ

update đi chứ bạn , mấy phiên bản qua rồi :-s .

Nay có thêm 1 cách kiếm bạc rất hữu ích đó là: Đánh sập nhà và Cướp đoạt bữa cướp được tần 30k =))

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối