Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 57

Kinh nghiệm cải tiến tướng cho VIp 0 ~ Vip 2

Trước hết xin nói rõ đây là bài bên diễn đàn dovo , mình chỉ dịch lại và test thử với chính mình thì thấy cũng rất đúng . [/COLOR]

1.Nên đặt mục tiêu trước khi cải tiến .Bạn muốn cải tiến như thế nào ? 3 chỉ số ? 2 hay chỉ 1 ?

2. Bạn nên suy nghĩ về loại tướng chính sẽ chơi về lúc late game và khi nào thi bạn sẽ chuyển tướng và bạn cũng nên tự hỏi bản thân bạn có thích tướng này không ? Bạn sẽ chơi tướng này bao lâu ? ( Tướng bạn muốn cải tiến )

3. Cố gắng giữ lv đại điện càng thấp càng tốt vì lv đại điện thấp = chiến tích cải tiến thấp , cũng như giữ cho lv hero = lv đại điện

Cải tiến 1 chỉ số
    Nếu tướng nào bạn nghĩ rằng chỉ chơi 1 thời gian , mình khuyên bạn chỉ nên cải tiến 1 chỉ số , vì đây là cách ít hao chiến tích và đủ để đánh NPC ở các map và vừa đủ để pk đến khí bạn có tướng chính.

Cải tiến này thì dễ , chỉ tập trung vào 1 chỉ số bạn muốn cải tiến.

Cải tiến 2 chỉ số
    Vậy bạn muốn cải tiến 2 chỉ số ? Được thôi . Hãy giả sử chúng ta muốn nâng chỉ số dũng kỹ trí .

Hướng dẫn chung :
    1. Hãy lấy cải tiến mà tăng 2 chỉ số bạn chọn

2. Hãy lấy cải tiến mà kết quả tăng cao hơn cho 2 chỉ số bạn muốn

3. Nếu 1 chỉ số được tăng lớn hơn chỉ số kia 10 điểm thì bạn nên lấy cải tiến nào tăng cao hơn chỉ số kia từ 1 ~ 5.

Ví dụ : Nếu điểm chỉ số của bạn là :dũng +45 / kỹ + 30 / trí + 1 và giả dụ bạn có 2 sự lưa chọn : dũng +50 / kỹ + 30 / trí + 1 và dũng +40 / kỹ + 35 / trí + 1 hãy chọn cái thứ 2.

Và đây là lý do tại sao :
    Nếu như bạn muốn max 2 chỉ số , không có lý do gì lại cho 1 chỉ số max trước , còn chỉ số kia lại thấp hơn , bởi vì bạn muốn tìm kiếm cải tiến mà giữ lại 1 điểm chỉ số max đồng thời nâng luôn chỉ số còn lại .

Cải tiến 3 chỉ số

Trước tiên , từ kinh nghiệm bản thân , mỗi lần cải tiến = chiến tích , chỉ có thế max điểm chỉ số là + 5 mỗi cái , tức là kết quả tốt nhất mà bạn muốn chỉ có thể là + 5 / + 5 / +5 cho mỗi điểm chỉ số bạn đang có .

Ví dụ : Chỉ số bạn là Dũng Kỹ Trí là +0,+0,+0 thì cao nhất cho mỗi lần cải tiến = ct là + 5 cho mỗi điểm

Có vẻ như dovo thiết kế kiểu cái tiến như sau :
    Cho mỗi chỉ số , khi bạn cải tiến , hệ thống sẽ đưa ra 1 số ngẫu nhiên trong khoảng + 1 ~ x+5 ( trong đó x là chỉ số bạn đang có )

Vậy nếu điểm chỉ số của bạn là +57 / +43 / +61
    Khoảng điểm chỉ số sẽ được cộng là :
    Dũng từ +1 to +62
    Kỹ từ +1 to +48
    Trí từ +1 to +66

Chỉ là 1 ví dụ , công thức để nâng cải tiến 3 chỉ số sẽ là : 5/61 * 5/48 / * 5/66 = 0.636%.
    Vậy bạn có thế thấy nó khó như thế nào để cải tiến max chỉ số + 120 tất cả nếu như bạn cải tiến khi lv binh doanh 100.
    Đây chỉ là suy đoán của tớ về việc dovo thiết kế với những con số cải tiến , nhưng tôi hi vọng là mình sai và % để lên chỉ số sẽ cao hơn

Ok bắt đầu nào , nếu như bạn vẫn muốn cải tiến 3 chỉ số :18:
    Tiếp tục theo hướng dẫn chung ở phần cải tiến 2 chỉ số , nhưng áp dụng luật cho 3 chỉ số . Cái số 2 là quan trọng nhất , nếu bạn theo hướng dẫn 2 thì bạn sẽ sẵn sàng sử dụng hướng dẫn chung số 3 để cân bằng các điểm chỉ số cao nhất có thế .

Cuối cùng : Hãy tích luỹ chiến tích đủ để cái tiến ít nhất 200 lần trước khi bắt đầu , và chỉ cái tiến khi 3 điểm chỉ số đều từ + 40 trở lên.

Còn đây là chút exp của riêng mình : Khi bạn cải tiến từ 10 lần = chiến tích , nếu thấy lên , hãy ct = 6 xu từ 3 ~ 5 lần để kéo 2 chỉ số kia , và khi bạn cải tiến 6 xu như vậy thì có 1~5 lần cải tiến = chiến tích tiếp theo sẽ vẫn tăng đều chỉ số như khi bạn cải tiến = 6 xu .
    Đã test với 3 acc của mình , 1 chính 2 clone thấy rất đúng

P/s : Đây chỉ là bải viết chia sẻ ít kinh nghiệm về cải tiến , và các bạn cũng nên biết đã là kinh nghiệm thì có thể đúng với người này nhưng sai với người kìa , cho nên hi vọng các bạn đừng ném đá mà hãy làm thử , đúng hay sai cũng không chết chóc gì ngoài việc tướng bạn được + thêm chỉ số .
    Mình cũng đã test với acc của mình và thấy rất đúng

Bài viết do mình tự dịch nên giọng văn đọc có thể hơi khó hiểu , mong các bác thông cảm và ủng hộ:linh92:
    mới kiếm đc 1 bài hay bên TQTK share cho ae

thanks, mình sẽ test thử

ọc ọc! cải tiến kiểu này thì để 1 tướng maximum 2 chỉ số chắc mất tầm mấy triệu chiến tích mất! không chơi, 1 chỉ số đã đủ ngốn chiến tích rồi!

cám ơn nhiều nhóa.giờ mới biết cách cải tiến 2 và 3 ý

Dùng cái này phải là vip và xu thì rất nhiều

tốn chiến tích quá mình thử với acc 4x rồi gần max 2 dòng nhưng mà ct thì .....

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoiquabuon
    ọc ọc! cải tiến kiểu này thì để 1 tướng maximum 2 chỉ số chắc mất tầm mấy triệu chiến tích mất! không chơi, 1 chỉ số đã đủ ngốn chiến tích rồi!
    xin lỗi bạn mấy triệu ctich mà đc 3 dòng vậy thì ...bạn đang mơ =))

Thường thì 15-20' mình cải tiến = chiến tích không quá 5 lần, và thường thấy rất hiệu quả :x

thanks bác em đang cần cái nầy cải tiến lệch quá đâm ra em chơi NGô mà chăm chăm cải tiến trí dam ra bây giờ đi map bị bem đau quá ko qua nổi vì dũng và kỹ quá thấp

Khá tốn ct để cải tiến nhưng mình ko nạp vip nên chơi kiểu này cũng được

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối