Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

[Chia sẻ] Đội hình cho Ngô vs Linh thú và một vài kinh nghiệm ks boss

Hôm nay sv mình vừa diễn ra TLC và cũng có tham gia
    Tổng kết lại thì mình rút ra được đội hình dành cho Ngô tham gia event này một cách hiệu quả nhất
    Đầu tiên đội hình mình đưa ra ở đây đó là:
    - Note:Về slot của Bộ Chất có thể thay thế bằng một tướng mưu bất kỳ mà bạn có, dame càng to các tốt như Chu Du, Tôn Tĩnh hay Lục Tích chẳng hạn
    Đối với những bạn chưa có tướng 800k UD thì cũng có thể thay = các tướng mưu khác nhưng nhớ là chỉ dùng tướng mưu, ko được dùng tướng sử dụng dame vũ khí vì nó sẽ lên sĩ khí cho boss

Có một số người sẽ thắc mắc sao ko dùng Đằng Dận để hút sĩ khí thì mình xin trả lời luôn: Đằng Dận chỉ có tác dụng khi boss có sĩ khí, mà để có sĩ khí thì boss phải đánh trúng tướng của ta. Trong khi tất cả đều biết dame của boss là rất to, giáp tím max cũng chỉ trong onehit của boss do đó mình nhận thấy Đằng Dận là hoàn toàn vô dụng trong TLC vì một khi MH không chống đỡ được boss xem như bạn xác định là turn này dừng tại đây vì chỉ 1 hit là boss sẽ cho MH của bạn về làng và tiếp sau đó từng tướng ra đi sau mỗi turn của boss cho nên MH là yếu tố sống còn của team đánh boss TLC

Phân tích ưu nhược điểm đội hình:

Ưu điểm:
    - Tận dụng được lợi thế của Ngô đánh boss không lên sĩ khí nhờ đó có thể trụ được lâu hơn

Nhược điểm:
    - Chỉ cần MH die là nát đội hình
    - Vì đặc tính Ngô hay miss nên lượng dame không ổn định được

Một số kinh nghiệm ks % trong TLC:
    Về chuyện ks % máu boss để nằm trong top 10 thì mình xin phép không bàn đến vì nó còn tùy thuộc vào lượng dame cũng như đồ đạc của mỗi người

H đến chuyện ks ăn các mức %
    Với mức máu 100% của boss thì ai nhanh tay sẽ ăn thôi cái này miễn bàn

Mức 50%: trước tiên bạn cần xác định lượng dame trung bình bạn gây ra cho boss là bao nhiêu máu trên 1 turn và bạn để ý cột máu của boss còn vào khoảng 50% cộng thêm vào đó khoảng 2 lần dame TB của bạn thì khi đó bạn đánh đảm bảo 90% là sẽ hốt ngay mức dame % của boss cách này mình đã thử ở cả mức 50% lẫn 10% hôm nay :">

Mức máu 10% tương tự như mức 50%

Và mức kết thúc boss khi đó có 2 trường hợp
    1, bạn không bị đóng băng và lúc này máu boss còn vào khoảng xấp xỉ 10% khi đó bạn có thể để nguyên, đồng thời chuyển qua lại giữa giao diện thành chính và giao diện TLC để update tình hình khi thấy boss còn khoảng 3% máu lập tức phá băng đánh liên tục 70% là sẽ ks được phát kết boss > và phát này là thơm nhất đấy

2, bạn bị đóng băng và máu boss còn khoảng xấp xỉ 10%, lúc này cứ tà tà chờ cho hết đóng băng và chuyển qua lại giữa giao diện thành chính và TLC để update tình hình máu boss, khi bos còn khoảng 2% máu thì bạn có thể lao vào đánh được rồi tuy nhiên trường hợp này mang nặng sự hên xui nên chỉ có 50% cơ hội thôi

Trên đây là kinh nghiệm của mình sau mùa TLC đầu tiên ở s18 tất cả mình đều áp dụng dựa trên chính bản thân nên cũng gọi là khá thành công ^^ ngẫu hứng thì viết ra chia sẻ với mọi người thôi
    Ai biết rồi thì có thể lặng lẽ đi ra cũng được ai thấy có ích thì có thể để lại comment để mình có hứng lần sau còn viết chia sẻ tiếp và ai góp ý thì cũng comment luôn để mình tiếp thu và chỉnh sửa
    Cuối cùng, topic chỉ mang tính chất chia sẻ kinh nghiệm bản thân nên ai muốn thì đọc, ko muốn cũng ko ép vì thế ko tiếp các thể loại gạch đá
    Thanks for read

bạn ko có hướng dẫn thục đánh boss tứ linh ak mình tìm hoài ko có ak

Trích dẫn Gửi bởi kems2kem
    bạn ko có hướng dẫn thục đánh boss tứ linh ak mình tìm hoài ko có ak
    có đây bạn mình vừa mới post
    http://fgt.vnexpress.net/showthread.php?t=597095

ngụy thỳ chơi đội hình gì vậy bạn ơi

Trích dẫn Gửi bởi phuongcong
    ngụy thỳ chơi đội hình gì vậy bạn ơi
    mình đang kiếm bài bên diễn đàn TQTK post về cho anh em đây chưa tìm thấy ngụy chỉ tìm đc nước ngô với thục

vật ak thế bạn kiếm trên diễn đàn phần nào thế mình tìm hoài ko thấy

làm trận hổ khiếu bạn à ) đánh rất hay mình cũng đang lam đội ma chưa đc

đội hình đáng để tham khảo thank you o124

Trích dẫn Gửi bởi nhunghien91
    làm trận hổ khiếu bạn à ) đánh rất hay mình cũng đang lam đội ma chưa đc
    sax toàn chém ngoa long vs TQTK chán bác này quá spam ak@@

thì a em vào tọa đàm với nhau cho vui mà 2 cái nó cũng rưa rứa nhau còn gì nữa bác

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối