Kết quả 1 đến 2 của 2

Tư vấn về quý tử Titan skill cường hóa cấp 3

Bác tham khảo của bác Trích Tinh Tử bên Ngọa Long VNG
    I./ Tổng Quan
    Sau khi quý tử bậc skill thứ 2 các bạn luyện xong sẽ có cơ hội luyện skill cấp 3. Như hình :

-Trùng Tu Tiềm Năng : các bạn có thể tạo lại quý tử giữ lại skill nguyên bản , tức là đổi chỉ số và chức vụ phù hợp
    -Trùng Tu Kỹ Năng : Luyện lại skill , giữ lại mục tiềm năng
    -Trùng Tu Toàn Bộ : Luyện lại
    -Huấn Luyện Cường Hóa : Các bạn sẽ tiếp nhận mức luyện cao hơn . Mức Skill titan
    Sau khi chọn chúng ta có giao diện mới và cũng như trước các bạn phải chon sư phụ cho em nó , và tiếp tục cày cuốc như hình :

Hình 1

Các Loại thẻ cần dùng trong khi huấn luyện : 8 loại thẻ khác nhau .
    Nguyen liệu : 6 loai nguyên liệu úp tương như bình thường nhé.
    Và sau khi luyện thành chúng ta có thể chon skill tùy ý . vào 100% như ý muốn . chỉ số cực đẹp.

II./Nội dung - Cách Luyện .
    1./ Điều kiện :
    Quý tử bậc này là kết tinh từ quý tử bậc 1 . Nói đơn giản là nếu như chỉ số của các bạn luyện ra ko đẹp thì về sau khi lên thần cũng vậy .. Nhưng cái hay ở đây mình nhấn mạnh là dù cho các bạn luyện quý tử skill ko đẹp mà chỉ số cao thì các bạn tiếp tục luyện lên thần sẽ có thể chọn skill như ý .
    Vd : Bạn luyện mãi ra dc 1 đứa quý tử : Chỉ Huy 85 , Võ 85 , Trí 86 mà skill vô ngại .. Đừng lo cứ tiếp tực luyện sau đó xuất sư sẽ vẫn dc chọn skill trong bản skill mình muốn ..

Nguyên Liệu : gồm 6 loại mình thường úp thần các tướng .Nên chuẩn bị cực kì nhiều nhé .Khoảng tầm 2k kim lô, vài k nguyên liệu khác cho 1 em quý tử ngon lành .
    Tất nhiên nên chuẫn bị tinh thần ( tinh thần hên xui ) , Vàng ( và con số này phải là 4 con số trở lên nếu muốn víp trong víp , và 6 số nếu muốn víp trên víp ). Đây cũng là điểm đáng lo ngại nhất.

2./ Hướng dẫn
    Khi xuất hiện giao diện luyện các bạn sẽ thấy 3 chổ mình ghi chú : Tiến trình ,Bảng hệ thống Skill, điều kiện xuất skill mới.
    A.Tiến trình : % các bạn luyện dc bao nhiêu
    B.Điều kiện xuất skill : ở đây chúng ta thấy có 5 ô, tương ứng 100% / 5 ô . Mỗi Ô có tỉ lệ 20% thành công , khi bắt đầu luyện sẽ ra 1 loại thẻ bất kì tùy ý bạn chọn.Và nó nhảy vào trong ô ấy . và các bạn chú ý chỉ hình thẻ nào được đề cử mới có thể cho vào .. Mà không phải muốn là được nhé . cứ 1 ô bạn đề cử thành công thì tỷ lệ thành công giảm dần theo cơ chế 100 > 80 > 60 > 40 > 20 . Và khi bạn thành công hoàn toàn 5 ô thì 1 skill mới bất ký nhảy vào bản skill . ( Chua nhất trong cái Chua và nó đạt tới trình độ Chua nhân với ( n lần ).. Mình toàn xịt . Mà mỗi lần xịt tốn vàng , tốn thời gian , tốn nguyên liệu vô nghĩa mà rất bực bội.
    Lưu ý : đang skill đề cứ thì ko nên úp những skill nào ko có chử đề cử nhé . vì sẽ xịt hết toàn bộ .. Vd: bạn có 4 skill thẻ tím đề cứ mà vô ý , cố ý , vô tình , hay ham hố cảm giác lạ click bừa vào nhưng cái thẻ ko có chử đề cừ thì chỉ 1 phát bay sạch 4 thẻ vừa đề cử thành công ..mà lại có tỉ lệ thành công nữa … Mình nghĩ chắc ko ai dại vụ này đâu .

C.Bảng hệ thống Skill : Muốn có skill mới bạn phải trải qua việc đề cử skill , hoặc có thẻ kỹ năng . Khi Skill có trong đây tức là khi xuất sư sẽ 100% chon skill như ý mình trong cái bảng ấy .. Và nhọ nhất là ai luyện cho đã mà ko có skill như : Thiên Chinh , Bá Thiên , Quỷ Mưu , Thần Toán , Lôi Oanh , Quỷ Sát , Bạch Long , Yêu Thuẫn , Bạch Long , Nhiên Tận, Hỏa Thần…
    [/URL]

Khi bắt đầu chúng ta có 8 loại thẻ : lần lượt theo hình là : Trí , Chỉ Huy , Võ , Chỉ Số ( trí , chỉ huy,võ), thẻ dẫn binh , và thẻ skill ( thích nhất cái này 1 click chuột có luôn skill ) .
    Điểm Thứ 1 :
    Việc rèn luyện này có thể nói là 1 cực hình , ko dành cho ai yếu tim
    3 loại thẻ màu : tím > xanh > bạc .. dĩ nhiên thẻ bạc thấp nhất rẽ nhất , xanh thì cao hơn chút, cao hơn nửa thì tím .. Khác với lần huấn luyện quý tử cấp 1 nếu các bạn tạo mới ko có đỏ bất quá 3 4 lần sẽ ra đỏ … Còn ở đây thì he he … 10 lần tạo mới chắc gì có 1 lần tím … Và ngoài chỉ số cao nhất dành cho của thẻ Tím. Nếu đề cử thành công 5 lần sẽ có thể có những skill của những danh tướng víp …
    Khi 1 acc sở hưu quý tử skill víp như : thần toán chẳng hạn thì giá trị acc đó ko phải tính vài lần hay vài chục lần so với acc thường khi đem ra giao dịch bên ngoài…Cũng là cái đáng sợ nhất của huấn luyện quý tử .
    Điểm thứ 2 : là nguyên liệu , khi luyện tớ lúc máu me đầy mình mà hết nguyên liệu thì các bạn nghĩ thử ko sản khoái tí nào .. Nên các bạn ai có nguyên liệu cứ tiết kiệm dùm nhé . Kinh nghiệm của mình .
    Và như hình các bạn sẽ thấy số nguyên liệu tương ứng :

Sauk khi Thành công 100% các bạn sẽ có bảng skill xuất ra như hình :

[/URL]

Và skill tham khảo :

[/URL]

Lưu Ý : Mốc Chỉ số gốc quý tử bậc 1 cao nhất là : 85 85 86 ; tăng trưởng : 2.5 2.6 2.8 và khi ấy khi luyện bậc 3 sẽ có mốc cao nhất là 103 điểm cho chỉ số , và tăng trưởng cao nhất 3.2
    Skil ko có nằm trong bảng skill là " Thực nhât, áp chế , những skill bá của NPC
    III./ Kết Luận :
    Việc luyện 1 đứa con có thể nói là vô cùng khổ , tốn kém , mình phải chuẩn bị gần 100k vàng , 10k nguyên liệu để test , đa phần là đành hon 3 / 4 số vàng nguyên liệu cho tạo skill mới .. Nếu như các bạn hên lấy dc thẻ sách vàng , úp 1 phát ra skill bá thiên , thiên chinh .. thì ấm rùi nhé . ko cần quan tâm đế cái khung đề cử skill … Còn ko thì thê thảm ko phải dạng vừa
    Như mình viết ban đầu , đây là cơ hội cũng như thử thách cho các đại gia .. chỉ có đại gia thật sự .. dân chơi thật sự mới dám dùng thẻ tím luyện từ A>Z .. và chỉ số theo mình biết có người luyện lên 100 hết cũng có rồi.
    Mong rằng được sự góp ý từ các bạn để có 1 hướng rèn luyện tối ưu nhất nhé .