Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Dinh phủ

Dinh phủ

Mình mới chơi lại Ngọa long nên muốn hỏi anh em về cái dinh phủ.
    Lên lv120 xuất hiện Dinh phủ. Vào đó có mấy phần tìm mỹ nữ, tri kỷ... tăng dame, thủ các kiểu... chưa biết gì về cái này luôn!
    Anh em cho xin ít kinh nghiệm về phần này với, nên kiếm mỹ nữ, tri kỷ như nào... sau này có con nữa thì như nào.
    Nếu có bài nào hướng dẫn cụ thể rồi thì cho mình xin link với.
    Thanks!

Câu hỏi cũ, Tóm tắt 1 chút
    Dinh phủ , mỗi acc ( thành chủ - ...gau nó gọi thế ) sẽ có 10 lần free nói chuyện mỗi ngày, đễ nói chuyện với mỹ nhân hoặc npc. Npc thì chi co 2 thằng CÓ THỂ rớt danh phẫm ( chút nói tác dụng của nó ) đó là Thương nhân , phú thương . Thương nhân ( viêt tat là TN ) sẽ rớt ra Tơ lụa + 50 điểm thân mật ( cái này chút nói sau ) và Phú thương sẽ rớt ra Hoàng lạp thạch + 36 điểm thân mật.
    Còn lại các NPC khác sẽ cho bạc, uy danh v.v..
    Đến phần mỹ nhân, Có 2 loại Mỹ nhân , Cam và Tím ; mỹ nhân Cam chỉ có thể gặp khi xài vàng . Vì hơn nhau chỗ xài vàng nên mỹ nhân Cam và Tím cũng hơn nhau điểm + cho acc.
    Ví dụ ta tìm gap dc e Tiểu Kiều, ta nói chuyện với nó, tùy nếu hên dc + 20 điểm , xui thì 15 ~ 19 điểm thân mật. Cứ như vậy, ngày ngày tháng tháng kiếm dc tiểu kiều và nói chuyện, đến khi độ thân mật lên lv 15 se xuất hiện Chữ TRI KỶ năm bên phải phía dưới của cái hình e ấy. Ta click vào -> dc 1 con bồ nhí , lúc này ko cần xuất hành kiếm nữa mà nó sẻ hiện bên tay trái, chỉ cần thích là mời đi Mố tèo. Như lúc nảy có nói, gap npc nói chuyện dc Danh phẩm Tơn lụa hoặc Hoàng lạp thach, đến lúc này ta lấy Danh phẩm tặng cho nó, se dc nhìu điềm hơn ( vì bt nói chuyện random 15~20) tặng thì dc 36 hoac 50 tùy danh phẩm. Ngoài ra danh phẩm cũng có thể đổi từ Chiến trường = điểm Quân công.
    Đến khi con bồ nhí Tiểu kiều nó lên lv 40, lúc này ta vẫn típ tục gạ tình vs e ấy. Nếu may mắn e ấy sẽ theo ta về làm vợ. lúc này Thuộc tính + của Tiểu kiều ( + mưu phòng ) sẽ mất đi, thay vào đó nó sẽ + 27% all ( vì nó là Cam nên + 27, Nếu tím thì + 20% thôi )
    All ở đây là Tấn công, phòng thủ, mưu, chiến công, mưu , chiến phòng. Tất cả đều + 27%.
    Và max mỗi lv no se + thêm , và tất nhiên Cam + nhìu hơn tím. Đồng nghĩa cam up lv cũng lâu hơn tim cần nhìu danh phẩm cho nó hơn (
    Trước mắt mình nói sơ sơ vậy, cần j thì hỏi thêm.

Thanks bạn nhiều. cho mình hỏi thêm như này nữa.
    Mỗi ngày chỉ được trò truyện với mỹ nữ 1 lần thôi phải không. Như thế có 10 lần trò chuyện hoặc dùng vàng thì mình để trò chuyện với đứa khác được ko?
    Cái phần tri kỉ có tối đa 6 tri kỉ thì phải. Như bạn nói thì chỉ cần 1 tri kỉ rồi luyện lên làm vợ thôi, ko cần 6 con đâu a ?
    Giúp mình với nha ^^. thanks!

Trích dẫn Gửi bởi nguyentrieu91
    Mỗi ngày chỉ được trò truyện với mỹ nữ 1 lần thôi phải không. Như thế có 10 lần trò chuyện hoặc dùng vàng thì mình để trò chuyện với đứa khác được ko?
    Cái phần tri kỉ có tối đa 6 tri kỉ thì phải. Như bạn nói thì chỉ cần 1 tri kỉ rồi luyện lên làm vợ thôi, ko cần 6 con đâu a ?
    k phải 1 lần, bạn gặp biện thị liên tục thì nói chuyện tiếp. Quá 10 lần là tính 6-8-10... vàng. tìm cao cấp thì có tỷ lệ ra cam

Trích dẫn Gửi bởi nguyentrieu91
    Như đã nói ở trên, mỗi ngày sẽ có free 10 lần xuất hành, delay 2 tiếng ( nếu xài vàng thì ko bị delay )
    Câu 1: 10 lần nói chuyện -> có thể dùng 10 lần để nói chuyện với 1 bé, hoặc 10 lần nói chuyện với 10 bé. Tuy nhiên, ta cần phải xác định là : dùng tri kỷ nào , nếu là đi Map thì nên chọn đều mỗi loại 1 em. Còn nếu là pk hay thiên về 1 hướng như mưu công hoặc chiến pháp thì chọn 2, hay 3 em + cùng 1 tính năng. Lưu ý : Vợ cam không hỗ trợ + % cho tri kỷ tím. Nghĩa là : Ví dụ: Acc hiện nay có vợ cam, và 6 tri kỷ tím như sau : 2 tri kỷ tím + mưu công, 2 tri kỷ tím + mưu phòng, 1 tri kỷ chiến pháp, 1 tri kỷ phòng thủ.
    Ta sẽ có phương trình x ( điểm tổng của acc ) = x nhân với 27% + 2 tri ky tím Mưu công + 2 tri kỷ tím mưu phòng, + 1 tri kỷ chiến pháp, + 1 tri kỷ phòng thủ.
    Còn ví dụ cũng acc trên , ta thay vào 6 tri kỷ cam ta sẽ dc :
    X = x nhân 27% + 2 tri ky mưu công x27% + 2 tri kỷ muu phòng x27% + 1 tri kỷ chiến pháp x27%, + 1 tri kỷ phòng thủ x27%.
    Tương tự với Trường hợp vợ tím .
    Câu 2 : 1 acc có tối đa 6 tri kỷ, 1 vợ, 3 con. Cho dù lúc đầu ta sữ dụng vợ tím đến lv 43 sẽ có quý tử hoặc thiên kiêm ( con trai hoac con gái ) thì đến 1 lúc nào đó ta muốn chuyển sang vợ Cam ( ly dị con tím đi , con vợ khi ly dị - 5 level ) Ta cũng chỉ có tối đa 3 đứa con.
    Ngoài lề chút : Theo như hiện nay, luật game thì , con không thể trùng skill , ví dụ đứa thứ 1 : skill Thiên mệnh, đứa thứ 2 và 3 không thể có skill thiên mệnh. --> nếu ai cần Kiêu hùng ( ngô và thục ) khi có con ra skill Thiên mệnh rồi, đừng vội reset mà đễ đó luyện đứa khác , tỷ lệ ra Kiêu hùng sẽ nhiều hơn. Theo mình là thế