Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 115

Hỏi Nhanh và Đáp Lẹ cho người mới chơi

Ngọa long là webgame chiến thuật thời gian thực 1 ngày = 1 mùa trong game ( riêng mùa đông ko đánh nhau đc ) nên khuyến khích mọi ng chuyển sinh tướng vào mùa đông . Thời gian làm mới chắc các bạn biết hết rồi cũng xin nói lại vào 8h30 12h30 19h vs 21h sẽ reset các phó bản quân đoàn . Các bạn farm đồ canh giờ này mà đi nhé . Tuần tra cũng cùng giờ reset với phó bản quân đoàn . Lôi đài mở cửa lúc 10h 15h vs 21h . Ngày mới tính từ lúc 4h . nếu có thắc mắc khó khăn gì vào đây mình sẽ giúp . Đừng đặt câu hỏi khó quá nhé vì mình mới 13x nếu hỏi vấn đề sau 13x là mình bó tay đó .

flavli: Hiện nay hiepnb không lên diễn đàn thường xuyên nên câu hỏi ở dây sẽ được những thành viên trong box thay phiên trả lời

hiepnb không thấy lên diễn đàn thường xuyên nữa nên những câu hỏi ở đây sẽ thay phiên do thành viên trả lời.

Mỗi ngày 1 kiến thức hôm nay mính sẽ giới thiệu mọi ng bước đầu sơ nhập , cách chọn tướng . Bước đầu khi bạn đăng nhập vào game hệ thống sẽ để bạn chọn 1 tướng đầu tiên làm bước khởi đầu . Vậy nên chọn tướng nào cho thích hợp ? Tùy từng sở thích của mỗi người để chọn tướng khác nhau . Nhưng theo mình đầu tiên các bạn nên chon Văn Phượng Khanh . Vì khi lên 4x bạn có thể trùng tu VPK làm trống vs skill thủ hộ tăng phòng thủ cho quân đội bạn ( có lợi lắm đó nhé ):dai gia: tiếp theo vào giao diện thành chính . Từ Bh bạn sẽ bắt đầu chính thức là 1 thành viên của tam quốc rồi . Khi vào giao diện rồi sẽ có hướng dẫn từng bước của NPH để bạn từng bước làm quen với game . Nếu biết rồi thì chọn ngay phần bỏ qua để chơi luôn cho nhanh:an nhanh: việc đầu tiên là xây nhà . Xây thế nào cho hợp lí cũng là 1 cách để bạn PT tốt nhất . Đầu tiên xây nhà chính lên cấp 10 nhé rồi đến nhà khoa kĩ cấp 10 cửa hiệu cấp 10 ( bạn nên mở slot XD thứ 3 ngay khi bắt đầu nhé để xây cho nhanh :cua: ) rồi bh bạn nhận quà sever mở cửa lấy cái long lệnh cường hóa lên c10 mang luôn cho VPK . tiếp theo nâng thao trường lên rồi vào huấn luyện VPK lên c10 đánh cho khỏe ) cùng với cây kiếm đc tặng ngay từ đầu bạn đã dễ dàng vươt PB đầu tiên với toàn chữ S . ( Chữ S quan trọng đó nha để lấy phần thưởng thành tựu vừa vàng vừa bạc ) . Trong khi claer PB sẽ có 1 số tướng hiện ra để bạn chiêu về ( NPC màu đỏ là có thể chiêu mộ ) bạn chiêu ngay e Bùi Nguyên Thiệu về để dùng .
    Bh bận rồi mình tạm hướng dẫn tới đây nhé . Lát vào hướng dẫn tiếp . AE nào biết rồi thì đừng ném gạch nhé . Để mình hướng dẫn người mới :dai gia: rất cảm ơn và ko bao giờ hậu tạ )

Nêu bạn muốn viết hướng dẫn cho người mới bạn có thể tham khảo tại đây:

http://fgt.vnexpress.net/showthread.php?t=610825

Bài viết của bạn khá sơ sài, nên có hình và rõ ràng từng chút 1, vì đó là bài viết dành cho người mới, mà người mới thì chẳng biết gì cả bạn à.

Xin hỏi bạn làm thế nào qua được tháp thí luyện tầng 10, hiện tại mình 80, đánh nước Thục,có Trương Bao, Viên Thuật, Tôn Càn, Chu Thương và 4 tướng Trống, vũ khí và giáp thế nào thì qua được đến tầng 15? Các tướng đều theo kinh nghiệm trên diễn đàn, TB Hổ báo kỵ, VT và TC liệt hỏa, CT Kim bộ.

Thời gian reset là 19h nhưng khi 19h 03 phút mình vào phó bản ẩn kiếm đồ vàng thì nó lại bắt tiếng công là sao vậy ???

Bạn chú í khi bấm vào NPC sẽ có những dòng như dưới đây

[IMG]http://st.diendan.************/data/attachments/139/139285-2c67f7eb027956e3b81a5a901dc08734.jpg[/IMG]

khi số lượng về 0/20 thì bạn sẽ phải tiến công = vàng mới đánh tiếp đc . mọi ng đánh những con rớt đồ như thế rất nhiều nên bạn phải nhanh tay . Đánh những con đó để làm thành tựu và biết đâu may mắn lại nhặt đc đồ . Bạn nên vào đúng giờ và đừng tiếc 1v để phá băng time nếu có bị đóng băng . Chúc bạn may mắn

Phó bản ẩn cũng tương tự khi hết số lần đánh cần tiến công . Đến máp Biên cương - Tử di có PB ẩn rớt Hoàng giáp màu cam thì sẽ phải đánh QĐ nên cần ng mạnh mới kéo đc khi đó bạn lập team chờ ng mạnh vào kéo hên xui đc giáp cam đó .

Trích dẫn Gửi bởi kadic309
    Xin hỏi bạn làm thế nào qua được tháp thí luyện tầng 10, hiện tại mình 80, đánh nước Thục,có Trương Bao, Viên Thuật, Tôn Càn, Chu Thương và 4 tướng Trống, vũ khí và giáp thế nào thì qua được đến tầng 15? Các tướng đều theo kinh nghiệm trên diễn đàn, TB Hổ báo kỵ, VT và TC liệt hỏa, CT Kim bộ.
    Bạn chưa có Lưu bị ah . Nếu có lưu bị sẽ qua dễ dàng hơn . Lưu bị chiêu = UD 450k ud là có . Bạn 8x nên farm UD lấy Lưu bị đi . Khi đó bạn dùng trận hổ khướu gồm TB LB TC + 2 trống dùng phương trận vượt tháp lên 15 sẽ rất dễ bạn ah

MÌnh post chủ đề hỏi rùi mới tìm đc bài này:

Nên mình post hỏi lại vậy:

Mình dùng tướng Kỷ Linh vậy nếu chọn binh chủng Vân kỵ cho Kỷ linh thì dam skill AOE (liên thành) có to hơn ko. Hay dùng binh chủng nào cũng thế.

+ binh chủng vân kỵ khi đánh thường (lúc kỷ linh ko có đủ 100 sĩ khí ấy) thì đó là dam vật lý hay dam chiến pháp

+Trận pháp Phong Thi Trận tăng đam cho skill tướng chiến pháp ( ví dụ tăng đam cho skill liên thành, tề xạ) vậy có tăng đam cho các binh chủng quân đánh chiến pháp ko (ví dụ vân kỵ)

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối