Kết quả 1 đến 4 của 4

Không thể connect game NgoaLong (IP viettel)

Hôm nay đã là ngày thứ 2 rồi mà vẫn không thể connect vào tất cả các game của VINAGAME (IP của Viettel).
    Đây là lần thứ 2 bị tình trạng này mà nhà phát hành vẫn chưa fix được lỗi. Cũng chẳng thấy thông báo tình trạng đền bù thiệt hại cho các gamer. Phải chăng, nhà phát hành Vinagame des thèm quan tâm đến Gamers ?
    Nạp tiền, bỏ công sức, thời gian ra, bây giờ chỉ biết ngồi nhìn màn hình, và chờ đợi.
    Điện thoại, hỏi thăm bên tổng đài Viettel thì họ thông báo rằng, đường truyền dữ liệu của họ vẫn tốt, không có vấn đề gì cả. Chỉ vì có quá nhiều người sử dụng mạng Viettel nên bên đối tác Vinagame không đáp ứng được nhu cầu đăng nhập. Nhảm nhí thiệt.
    ***, có quá nhiều điểm ức chế với NPH Vinagame lắm rồi. Sẽ không bao giờ chơi game của Vinagame nữa, càng chơi càng ức chế. Chỉ biết hút máu, éo biết giải quyết vấn đề khi tình trạng lỗi xảy ra. Cũng éo thèm quan tâm đến những ức chế của gamers.
    Vào game thì mấy thằng vô học spam từ kênh nước đến kênh thế giới từ 5h sáng đến 11h khuya <-- éo thấy thằng G.M nào giải quyết. Càng nghĩ càng bực mình $%^&*(!@#$%:tuc gian::tuc gian:

Hôm qua giờ mình cũng nghĩ như bác đấy
    Nhưng giờ mới biết là do VNG chặn IP VT chứ chả phải lỗi nào hết
    Dùng hotspot shield hoặc Ultrasurf đi bác
    Hơi lag tí nhưng có còn hơn ko

VNG có bị gì không sao chặn viettel nhỉ???

Riêng tôi thì thấy dạo này Game cực lag, có lẽ vì thế mà ko vào được.

IP nước ngoài lại phải chịu cảnh lag lòi mắty2