Trang 1 của 16 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 155

Hướng dẫn cách loot 99% cho New Mem

Như các anh em đã biết là nhiều thành viên mới vẫn chưa biết cách loot hiệu quả vì anh bị tình trạng loot không được, nhận được các thông báo đại loại "You found nothing". . . đặc biệt là từ các xác bosses, rất là uổng vì có thể ra đồ ngon nên hum nay ta mạo muội lập 1 topic để hướng dẫn có thể không được chi tiết lắm nhưng sẽ cố gắng để tất cả anh em đều hiểu cách làm.

Đầu tiên cái ta cần là 1 trình duyệt: ta chỉ xài FireFox nên chỉ hướng dẫn dựa trên FF. Mấy cái khác cũng tương tự và đặc biệt là FF version mới nhất k có "status bar"--> cần cái này để biết trạng thái làm việc của trình duyệt. Ta xài bản FF 3.6.13 nha.

Cụ thể như sau:

Bình thường khi ta đang ở trong inner city thì trạng thái trình duyệt sẽ có các dạng như sau:
    1. Trasfering data from fairview.deadfrontier.com
    2. Done
    3. Reading
    . . . đó là trạng thái khi ta chưa bấm nút F để loot. Giống như tấm hình bên dưới:

Nguên tắc hoạt động của trình duyệt như sau: lúc ta chưa loot thì đó là trạng thái offline, nghĩa là ta chưa gửi thông tin gì từ máy ta (client) đến máy chủ để xử lý nên nó vẫn sẽ như thế, khi ta bấm F để loot thì client sẽ gửi thông tin đến máy chủ DF qua trình duyệt, máy chủ sau khi nhận thông tin từ client thì sẽ random 1 món đồ rồi gửi tả lại client--> lúc đó ta mới loot đc đồ. Nhưng do có thể lúc ta bấm F 2,3 giây mà client không gửi tới máy chủ nên lúc đó ta sẽ nhận đc thông báo "K loot đc". Do đó sau 2,3 giây mà k thấy phản hồi thì mau chong thả nút F ra, sau đó bấm nút F trở lại, làm đi làm lại cho tới khi ta thấy bất cứ sự thay đổi nào từ status bar thì lúc đó client đã gửi thông tin đến máy chủ như "connecting to . . ., transfering . .. hoặc miễn sao thấ có sự thay đổi là đc --> chắc chắn sẽ loot đc.

Có 1 vài trường hợp khi ta bấm F 2,3 giây thì vừa lúc server gửi thông tin đến client để update thông tin hiện tại từ client (exp, cash, stuffs trong inventory) thì lúc đó có thể ta sẽ nhận đc thông báo "k thấy gì, k loot đc"--> trường hợp này hiếm (1%)

Hướng dẫn hack speed DF: ta chỉ có thể dùng cheat engine tăng speed lên 1 xíu (nhưng cũng thấy khác và nhanh hơn chút xíu--> quý giá lắm.

1. Bấm vào đó, chọn Firefox.exe trong processes list--> click open (lúc đó thấy số 2)
    3. click vào đó sẽ thấy phần phía dưới
    4. cho số 1.1 (Lưu ý: chỉ 1.1 thôi, 1.11 cũng k đc, bị banned 10 ngày vì hack speed đó nha)
    5. click apply.

Thấy có 1 xíu khác biệt về tốc độ.

Cách loot 99% đã có, cách loot đc đồ elite,epic thì như sau: Chỉ cần chăm chỉ trong khoảng 5 tiếng đầu trong EZ, sau đó mới loot đc đồ ngon, ta đi 2,3 ngày (mỗi ngày 2,3,4 tiếng) mới loot đc đồ ngon, full rương items rồi về--> cũng đc 4-500k là tối thiểu. Nếu ta loot đc đồ epic,elite thì lập tức về outpost liền vì có loot cũng k ra đc đồ epic,elite nữa, cố gắng cũng chỉ đc katana, FM mitrail, Grinder thôi, về outpost sửa giáp, hồi máu mua đạn rồi loot tiếp. Trước khi đi loot tiếp nên clear cache rồi load lại (FF-Tools-clear recent history-- chọn everything--> ok) (cái này tự tìm hiểu nha, dễ ẹc, có sẵn rồi).

K có nhiều time nên còn sơ xài, anh em góp ý để hoàn thiện topic, có gì k hiểu cứ hỏi, anh em có kinh nghiệm sẽ giúp. :dai gia:

HẾT.

Gau 19 đang chờ ta :dai gia:

Trích dẫn Gửi bởi kyusony
    Gau 19 đang chờ ta :dai gia:
    Có mà loot đc Gau-19 :|

Ồ hồ hồ, bạn Ikarus sẽ rì-pọt lên mod để giám sát bạn Ken hack speed.y1

Trích dẫn Gửi bởi Ikarus89
    anh em đâu rồi? nóa đòi report ta kìa, mần nóa đi :dai gia:

Em toàn dùng GC rồi... mà GC lại không có cái status bar ấy nên toàn ăn theo hên xui

úp sọt ikarus :cua: :dai gia:

fuuuuu! loot đc cái XT! trade cho 1 thằng noob lấy cái black insanity mask =))

Trích dẫn Gửi bởi Ikarus89
    Chú thử report anh xem !:tim:

đồ cổ )

nếu xài firefox 9 hay mới hơn (hay cũ hơn) mà hok có status bar thì bạn dùng extension này https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/status-4-evar/

Trang 1 của 16 12311 ... CuốiCuối