Trang 1 của 34 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 336

chia sẽ kinh nghiệm,thủ thuật khi chơi DF

Mình lập ra cái topic này để mong các mem cũ chia sẽ các kinh nghiệm và thủ thuật khi chơi cho mem mới học hỏi trong quá trình hành lạc.....ah nhầm hành đạo.
    Mình xin góp cái đầu tiên ( một vài cái góp nhặt của các bác khác)
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    1/ nếu nhà có sẵng chuột khi chơi DF có phím hông (ngay ngón tay cái) các bác có thể tận dụng phím này để reload trang thay cho phím F5 (chỉ có tác dụng với IE và Firefox ) khi gặp các tình huống nguy cấp như boss zí, bị dồn sắp chết
    ưu điểm : nhanh hơn rất nhiều , thuận tay nên phản xạ nhanh
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    2/ Khi chơi game ở máy cấu hình yếu để giảm hiệu ứng tối thiểu đồ họa cho bớt lag thì có thể bấm phím ESC hoặc F1 (IE ko có tác dụng này) và đều chỉnh lại thông số như sau
    Setting >> Graphic >> giảm xuống very low .Nếu bị tối quá thì có thể tăng độ sáng của màn hình lên .cách này cải thiện đáng kể tình trang lag do card màn hình yếu
    3/ Khi làm các nhiệm vụ loot đồ (khuyến khích chơi single) .Nên ưu tiên loot các vị trí gần cửa ra vào của tòa nhà. với cách này bạn có thể loot đc liên tục, vì khi loot xong rồi chạy ngay vào tòa nhà và đi ra thì vị trí loot đó lại có thể loot tiếp .
    Ưu điểm: là khi làm như vậy zom cũng sẽ thay đổi liên tục nên ko sợ bị zí và ...load nhanh
    4/ Khi làm các nhiệm vụ giết quái zom, boss.. . nếu nhà nghèo thì bạn có thể chơi ở chế độ multi và ké của người khác = cách bắn 1 vài phát vào con quái rồi ESC để người khác giết hộ thì bạn vẫn đc hưỡng con quái ấy (phải bắn mới đc hưỡng đấy nhé). Cách này áp dụng cho các bác thấp cổ bé họng ,con nhà nghèo,yếu .Không khuyến khích mấy bác lê vờ bự đại za .con nhà giàu
    -------------------------------------------------------------------------------------
    5/ khi bị arrgo thì nên qua block khác và tìm chổ nào đó đứng im 1 lúc ~ 5- 10 giây cho nhạc lắng xuống thì việc giảm đc arrgo là rất cao. cứ làm như vậy vài lần là đc.
    6/ Đang chơi thì đừng có lo download hay quét virus , chat yahoo. Mình bị die mấy lần vì đang bị nhện, xúc tu... zí chạy thì bị nguyên cái khung download của IDM , AVG , yahoo đập vào mặt ko kịp trở tay >> chết tươi
    7/ Mỗi trình duyệt đều có khuyết điểm của nó ví dụ như thằng IE lâu lâu quên quên bấm F1 lúc nguy cấp thì càng chết, Chrome thì tốn ram kinh khủng và không F5 được ,Firefox thì có vẻ ổn vì chưa thấy gì ...
    Kinh nghiệm : chơi thằng nào thì chơi 1 thằng thôi để khỏi phải lẫn lộn lằng nhằn như tui

Các bác còn cách nào thì góp ý nhiệt tình vào cho anh em đi sau đc biết ( giúp đỡ cho người mới là nhiệm vụ của các mem cũ mà đúng ko các bác )

Thủ thuật lên level nhanh:
    - Mua GM, cắn đủ 3 loại boost, mua Vulcan hoặc GAU, mua ghost ammo, cày 18/24 từ hôm nay cho đến 4-11 =))

Ka ka, đọc cái mục 4 trên thấy giờ khó thực hiện quá. Ai cũng afk thì lấy ai đánh boss, thấy 4-5 ông xông vào lúc sau 4 ông F1, 1 ông đánh đánh mấy cái thấy chán thế là bỏ đi lun =)) Ko phải cứ ko đánh mà hưởng mãi được đâu =))

thế mới nói là không khuyến khích mà..... ít nhất cũng F1 rồi bắn rồi F1 để làm mục tiêu cho mấy người kia chay nữa chứ. chứ F1 đễ như vậy mãi tội nghiệp mấy bác lv cao

Trích dẫn Gửi bởi viettu83
    thế mới nói là không khuyến khích mà..... ít nhất cũng F1 rồi bắn rồi F1 để làm mục tiêu cho mấy người kia chay nữa chứ. chứ F1 đễ như vậy mãi tội nghiệp mấy bác lv cao
    Mắc gì tội nghiệp , tụi nó thích vậy mới ác. Ta thì gặp boss mà gặp mấy ng F1 vậy càng khoái chứ đã k giết nổi nó mà mấy ổng cứ chạy lăng xăng, con boss hết tấn công đứa này đến tấn công đứa khác làm mình bắn hao đạn vkl ra. Cứ F1 rồi ta dọn xong sẽ ra loot, mắc gì phải mạo hiểm dễ hy sinh. Nhiều lúc đang lùi thì có ku nào đó chặn ngay đường lùi, bị con boss nó quất cho 1 cái nám mặt oan, gặp con Black Titan là toi cả lũ rồi--> ít ra ta cũng chịu đc 1.2 cái quất của BT chứ bộ.

vậy ae nhớ mốt đi săn boss với anh Ken thì nhớ bắn vài phát vồi F1 nhá a ken tài trợ cả con boss cho đấy nhé . em là em thích anh rồi đấy nhé :m5:

Trích dẫn Gửi bởi viettu83
    vậy ae nhớ mốt đi săn boss với anh Ken thì nhớ bắn vài phát vồi F1 nhá a ken tài trợ cả con boss cho đấy nhé . em là em thích anh rồi đấy nhé :m5:
    =))=))
    Lưu ý luôn là nếu bác có giết 1 con zombie cùng với 1 thằng nào khác thì cả 2 sẽ chỉ nhận được 50% exp của con zom đấy thôi nhé

lưu ý nếu lm nv đường xa muốn về nhanh thì tự sát

game này làm s để kím tiền nhìu v. mấy bợn ?

vãi bác huydietzombie
    tự sát vừa mất Exp vừa mất tiền để hồi máu vừa mất tiền hồi giáp
    bác tính giết ae nb a`
    mấy mem lão làng thì éo nói rồi
    từ cấp 35> thì chạy còn nhanh hơn

Trích dẫn Gửi bởi kingkosovo
    game này làm s để kím tiền nhìu v. mấy bợn ?
    Đơn giản thì bạn chịu khó đi loot đồ xong đem về bán rồi kiếm tiền . Còn cách nữa thì bạn buôn bán đồ trên shop chịu khó nhìn kỹ những món nào xịn xịn rẻ rẻ thì mua xong chờ lên giá thì bán hoặc bạn có thể chơi gambling den để kiếm tiền .

90% Thì mọi người hay dùng biện pháp nhặt đồ xong đem về bán , 9,99% thì buôn bán và 0,01% thì chơi cờ bạc

Trang 1 của 34 12311 ... CuốiCuối