Kết quả 1 đến 7 của 7

Cho em hỏi vài câu đc ko ạ?

Em chơi DF cx đc tầm 1 tháng r,bh em có vài câu hỏi ạ
    Câu 1:sabre VS kukuri,em thấy sabre thg đắt gấp đôi kukuri là sao ạ,trong khi nếu xét chỉ số trên wiki thì tính ra cx như nhau mà
    Câu 2:em thấy vài(thật ra rất n`) ng lúc cầm melee có thể vừa chém vừa đẩy lùi zom là sao ạ?
    Cấu 3:em thấy ở market place có bán nhiều vũ khí ngon,vậy nếu ko là GM thì phải làm ntn để loot đc đồ như thế ạ
    mong các bác chỉ cho em vs

Trích dẫn Gửi bởi thienleba
    Câu 1:sabre VS kukuri,em thấy sabre thg đắt gấp đôi kukuri là sao ạ,trong khi nếu xét chỉ số trên wiki thì tính ra cx như nhau mà
    Câu 2:em thấy vài(thật ra rất n`) ng lúc cầm melee có thể vừa chém vừa đẩy lùi zom là sao ạ?
    Cấu 3:em thấy ở market place có bán nhiều vũ khí ngon,vậy nếu ko là GM thì phải làm ntn để loot đc đồ như thế ạ
    câu 1:k biết
    cấu 2:bị lag nên nhìn ra thế
    câu 3:k phải GM thì k thể loot ra vũ khí trên 100skilll

Trích dẫn Gửi bởi manlyclassic
    câu 1:k biết
    cấu 2:bị lag nên nhìn ra thế
    câu 3:k phải GM thì k thể loot ra vũ khí trên 100skilll
    kukri ngắn hơn sabre mà == Nó xài textures với skin của machete

Trích dẫn Gửi bởi thienleba
    câu 1 : mua AXE hoặc katana xài ...... sabre hay kukri làm gì
    câu 2 : do để mutil nó lag . Đẩy đc zombie = melle mà không mất hp chỉ có cưa hoặc tbs
    câu 3 : không có gm thỳ mua gm

Câu 1: Kuri 1.5 hit per sec damne chia nhỏ ra Sarbe dame dồn vào 1 lần người ta ít chuộng dao kiếm dùng tốt hơn và hầm hố hơn
    Câu 2: em có thể làm với ChainSaw nhưng melee mà thấy vậy tức là nó lag hình vậy thôi
    Câu 3 : non-GM loot may mắn nhất là đc Exterminator Reactive XT = 800k cash khá thơm còn đồ 110 và 120 k nhặt đc
    Cách nhặt đồ em có thể tham khảo topic loot đồ 99% ở trên
    P/s : đọc xong nhớ thanks nhé :3

1 : người ta thường đề cao vk dmg khoẻ và 1 hit nên giá thương cao hơn vs nhiều hit ( trừ TBs)
    2: có 1 vài vk melee có tỉ lệ knock-back ( nhưng không cao ) như : katana , TBs , battle axe ( chủ yếu là vk 1 hit )
    3 : giờ AD để chế độ non-gm rồi nên em lập đàn cầu may đi là vừa

Tổng hợp ý kiến mấy thím trên nè gt-sm )

Đối với việc loot thì Non-GM ( Advanced Member ) có khả năng ra tối đa item 100 skills , nếu muốn loot ra đồ tốt hơn thì nạp tiền và làm Gold member