Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Hướng dẫn SƠ QUA cho các bạn muốn xuống p13

Như các bạn biết thì p13 là OP khủng thứ 3 trong DF ( sau fort và baricade ở EZ :dai gia: )
    Các block xung quanh chủ yếu là vàng và da cam , đi xa nữa thì có đỏ và đen :niem kinh::niem kinh: Trên p13 thì các bạn sẽ đc gặp các anh reaper , bone , small brute và chị siren dễ thương :dai gia::dai gia: Không những vậy bạn sẽ đc làm quen với big brute , tendrill , bloat , leaper , và đặc biệt là spider =)) =))
    Một số điều cần biết:
    -- Các loại đạn : .32 , 9mm handgun , .38 , 20gauge khá là đắt =))
    ( các viên rifle , grenade , 12 gauge , .45 , .50 ko đc nêu tên bới giá nó đắt là chuyện bt :| )
    -- Các loại đạn : .357 , 16gauge , 9mm rifle thì giá lại rớt :dai gia::dai gia:
    -- food và medical thì giá giảm dần từ dogg xuống p13 và tăng dần theo lv =)) :dai gia::dai gia:
    -- các loại vũ khí , giáp ko giảm được bao nhiêu :bat luc::bat luc: , có khi lại tăng nữa =))
    -- OA dưới này khá là vất bởi tendrill và spider chạy rất ư là nhanh :tuc gian::tuc gian: ( agi tụi nó cao hơn 124 hay sao ý :kinh ngac: ) Để tránh đc nó thì các bạn hỏi các bô lão ý bới mình cũng hay bị chết vì nó =)) :khoc to::khoc to: Khi phải đối mặt thì mình dùng shotgun hay lục đạn 40 để đẩy lùi nó :|
    -- Khi các bạn muốn gây argo để luyện lv thì nên cầm shot gun từ sega trở lên hoặc cầm MC , sub-MC các loại bởi lục và rifle bắn chậm mà quái đông , xuất hiện nh` , chỉ sợ bạn bắn ko xuể thôi :dai gia::dai gia:
    -- boss leaper tuy có lưởi dài nhưng lại đánh melee , Bloat có khả năng phun độc ( leaper là quái one-hit nên đừng có dại mà dùng melee , bloat phun độc xa gấp 2 con zb xanh xanh gì đó )
    Về Loot :
    -- ĐI sang trái 1 block -pic 1( bạn sẽ chỉ gặp các loại zb y hệt ở dogg mà thôi , và tất nhiên là loot đồ ko được ngon :| )
    -- Block của OP -pic 2 ( bạn sẽ gặp các quái mới như mình nêu trên , và đồ loot cũng tương đối :| )
    -- Sang phải 1 block-pic3 và 2 block-pic4 ( bạn sẽ gặp các quái mới như mình nêu trên và đồ tất nhiên loot sẽ ngon hơn :dai gia::dai gia::dai gia: )
    Các khu mình khoanh đỏ là nơi bạn có thể vào nhà để loot , và hầu hết các map có tòa nhà như thế đều có thể vào :dai gia: Tiêng chỗ ngã ba mình khoanh đỏ là nơi đầu tiên ( mà mình biết ) có thể săn boss lửa để lấy giáp
    ...
    Cứ thế này trước đã , có gì bổ sung sau lần đầu post bài mới , có gì sai thì mod nhắc em :co vu::yeah:

Sơ ý quá , còn điều nữa là các mission ở p13 đề nằm ở khu da cam và khá là xa nên bác nào máu liều thì cứ tự nhiên thôi ( có gì cứ lên youtube mà tham khảo nhé , mission nh` cái cũng khoai ra phết ( )

không nói post cách đây 1 tuần , bh qua FP rồi

bài hay thế này mà ko ai đọc (((((((((((

Trích dẫn Gửi bởi antimage1996
    bài hay thế này mà ko ai đọc (((((((((((
    sự thật là thà lên fort còn ngon hơn ở p13 bạn à :an banh:
    fort có nhiều người làm mission làm nv sướng
    với cả dân cư vn tập trung toàn trên fort dưới đó chả có ma nào :tu tat:

lv 22 lên fort đc ko bạn ??

Trích dẫn Gửi bởi antimage1996
    lv 22 lên fort đc ko bạn ??
    zzz lv mấy chả lên được trên 60 agi là chạy phê phởn lên fort rồi :chong mat:

ne cac ban nghe minh noi nha :kinh ngac: neu tinh kha nang xuong P13 thi se gap spider ,tendrill dung ko :bat luc: khuyen khich cac ban choi nhung nhan vat nhu sodier , teacher , athele hat bieu: vi chung no dua luyen lv nhanh dua chay nhanh :bat luc: nay no con viec ne spider and tendrill de thoi cac ban cu so vi chung hay di chung voi 1 dam ago (an ke ) nen hay run run tay ma mat het suy nghj dung cho no dnah :dai gia:ko sao chuyen do la bt :het to: thay no cu het len aaaa roi an C chay thuc mang khoi dam ago ko bi leaper tan day :co vu: rui luc do ai shot ai rife cu 1 tay ma ban han che shotgun ban vi se lam chung dong them chua noi siẻn la e um sum nhuc dau :dai gia: theo loi cac bo lao nen chay thang xuong fort co j lam mission chung voi may thang Tay co khj gap anh em mjnh o do nua , dao nay lau lau choi lan nan qua ,ID;jennylove24 ,yahoo:nhocqchuong bye :an banh:

----
    Nhắc nhở lần 2 : Chú ý viết có dấu !

Làm cái kết cho bài này , các bác luyện ở dogg đến 25 , chịu khó loot xa xa kiếm nh` tiền 1 tí , rồi mai sau đi từ dogg xuống nast rồi phóng lên fort luôn , ko đến p13 nữa . Với lại , đến fort có nh` lão làng bảo kê rồi , các lão ý tặng 100k$ cho mỗi người lv30 khi lên fort đấy :dai gia::dai gia::dai gia::dai gia::dai gia::dai gia::dai gia::dai gia:

tóm lại 1 câu cứ chạy nhanh lạng lách đánh võng điêu luyện vào :xem kia: lv 15 tăng hết agi chạy lên fort là chuyện bt :tim:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối