Kết quả 1 đến 10 của 10

[Thảo Luận]...Các JOB kiếm tiền trong game...

Chào các bạn hiện tại mình vừa mới làm quen với game này đc 3 ngày...
    Cày cuốc cũng được 5 7 acc lv11... Nên chưa hiểu nhiều về game lắm...
    Hiện tại mình đã thử qua 5 Job: Farmer, Chef, Doctor, Repair, Prof...

Thật sự thì mình rất đang bối rối. Vì Job nào cũng có các mạnh riêng.
    Tuy nhiên, lương thực - Food lúc nào cũng là nguồn hàng quan trọng nhất để phục vụ game. Mà Farmer lại là người tạo ra điều đó. Tuy nhiên, Farmer bị động trong việc này, cũng giống như class Prof.

Riêng class Doctor, mình thấy doctor lúc nào cũng hụt độ hunry vì treo shop service. Nhưng càng lên cao, Dr càng cần nhiều thực phẩm. Thế là gãy gánh, mình dừng Doctor tại đây. Từ lv1~11, chưa đầy 1 ngày, mình đã kiếm đc 8k cash từ việc chữa trị. K tính bán đồ... Lên 11 rồi, đồ ăn đắc đỏ quá nên chuyển sang chơi Chef...

Chef có thể mua đồ và nấu rồi bán lại, tự chủ động khá hay... Nhưng mà chả hiểu sao, ế nhệ... )

Thế là sang Repair, Kỹ sư thì sử chữa rất ư là đắc, nhưng bị giới hạn lần sửa trong ngày. Mà việc sửa chửa lại tốn food kinh người. Dòng kỹ sư mình cũng lên 11 rồi để đó.

Thấy food là nguồn thực phẩm quá ư là quan trọng, nên mình

Hiện tại, Chef + Dr = So good - Cần tìm người hợp tác trong mảng này. Mình xung phong làm Chef

Còn Farmer và Prof, 2 class này bị động quá nên mình nãn lắm, huống gì cần phải có slot đồ trống để chứa đồ nữa...

AE share kinh nghiệm với nhau nhé!

Thân!

ID: thienkim - Chef - Lv11
    ID: zz441569 - Doctor - Lv11

Build Weapon: Melee 20 + Pristol 15 + Rifle 20 (Đây có vẻ là sai lầm của mình - Giờ cần phải có Redit để reset - Nãn thế! )

Add nick nhau nhé! Hiện tại cả 2 acc này cạn tiền rùi, nên đang lăng tăng. Tìm Quỹ hỗ trợ bên 4rum DF mà k thấy. Không biết anh em có thể giúp đỡ k! Sẵn sàng offline cùng Club

Service class is for newcomers, hence they can produce an moderated amount of money without taking a single step outside. They appear in two group, passive income like farmer and scientist. They give u food or medicine every day after logged in. Stuffs are magically appear, very easy to use, only one drawback is they limit your income. Active one like doctor, engineer and chief give u real kicks on what u can get. But be aware, u need to constantly put an eye on them, or they will quickly go starving and can't do their jobs. So play them when u're a hard worker ^^

Cheers

mình mới chơi được khoảng một tuần. theo mình bạn không nên quan trọng quá vấn đề nghề. ban đầu mình chơi solide nhặt được cái áo giáp cùi(ko nhớ tên) sửa chữa bởi kĩ sư ** 5 lúc này minh có rất ít tiền nên ko giám sủa áo giáp. nên đã lập thêm 1 nhân vật khác có nghề là kĩ sư(để sửa giáp, định bỏ solide để chơi nick kĩ sư nhưng bây giờ mình đang chơi nick solide và kiếm được khoảng 90000 tiền vl20. bạn chỉ cần làm nv ngày và dành thời gian khoảng 1 tiếng để đi loot là dc. mình nhận thấy tiền của các nghề Service Classes kiếm tiền = nghề của mình chỉ = 1 đến 2 lần đi loot đầy hòm đồ( tốn khoảng 15p 1 lần. bạn nên loot ở những nơi có bãi phế thải oto )

ầu sít , bắn nguyên đoạn tiếng anh :| bạn thật vãi chưởng :dai gia:

Tôi cũng đang làm doctor đây nhưng có thấy mệt mỏi gì đâu.
    Khi nào kiếm được nhiều caviar + red wine là đem để đầy inven rồi bật service lên log out ), hôm sau lên đếm tiền và cho ăn..

Trích dẫn Gửi bởi sryilyou
    ầu sít , bắn nguyên đoạn tiếng anh :| bạn thật vãi chưởng :dai gia:
    đó là hậu quả của việc chẳng nghĩ ra gì để chém )

Acc chính loot được nhiều thức ăn thì đem hết cho nick farm tiến )... Giữ 1 ít food để cho con chính ăn chống đói )

em tưởng sau này đy loot là chính chứ nghề lèo tèo mấy K 1 lần lâu lắm... thà em đy loot hên xui ra đồ còn hơn =.= ( kiếm đc cây súng khoảng 60-70 là vớ bẫm):cua:

Trích dẫn Gửi bởi mrfunny01
    em tưởng sau này đy loot là chính chứ nghề lèo tèo mấy K 1 lần lâu lắm... thà em đy loot hên xui ra đồ còn hơn =.= ( kiếm đc cây súng khoảng 60-70 là vớ bẫm):cua:
    nhặt tầm 5-6 món melee 80 mới ra 1 cây súng 50 mà đòi loot 60-70 dễ dàng thế )
    với lại họ cày 1 lúc vài acc chứ có phải cày 1 con đâu:sieu nhan:

Trích dẫn Gửi bởi MrBlitz
    nhặt tầm 5-6 món melee 80 mới ra 1 cây súng 50 mà đòi loot 60-70 dễ dàng thế )
    với lại họ cày 1 lúc vài acc chứ có phải cày 1 con đâu:sieu nhan:
    thời gian cầy mấy ac kia thà cầy acc chính đy loot đồ biết đâu ra =.= cầy lv luôn:them qua::them qua::them qua: