Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

mới chơi chưa biết cần chỉ =.=!!!

theo em biết thì đồ đy loot đc là đồ trắng(chả có dòng cộng thuộc tính nào) tiếp là đồ MC (có dòng cộng thuộc tính). Thế cho em hỏi các bác hay dùng từ ''NGC'' ; ''GC'' ; '' trắng non-MC'' và 1 số thứ nữa em ko nhớ có nghĩa là j vậy ??? :sieu nhan::sieu nhan::sieu nhan::sieu nhan: nhờ mọi người chỉ dùm ( pic này mình còn xài để hỏi nhiều mong mod đừng vội del hay colse...:tim::tim::tim::tim

Trích dẫn Gửi bởi mrfunny01
    theo em biết thì đồ đy loot đc là đồ trắng(chả có dòng cộng thuộc tính nào) tiếp là đồ MC (có dòng cộng thuộc tính). Thế cho em hỏi các bác hay dùng từ ''NGC'' ; ''GC'' ; '' trắng non-MC'' và 1 số thứ nữa em ko nhớ có nghĩa là j vậy ??? :sieu nhan::sieu nhan::sieu nhan::sieu nhan: nhờ mọi người chỉ dùm ( pic này mình còn xài để hỏi nhiều mong mod đừng vội del hay colse...:tim::tim::tim::tim
    1. Đồ trắng hay non-MC nghĩa là nó chả có dòng cộng gì cả:khoc to:

2. MC (Mastercrafted) nghĩa là có điểm cộng, chỉ áp dụng cho vũ khí và áo giáp
    Với vũ khí sẽ + vào Accuracy, Reloading và Critical, số điểm cộng tối đa cho 1 chỉ số là 8 điểm
    Với giáp cộng vào Agility và Endurance, số điểm cộng tối đa cho 1 chỉ số là 24
    Ví dụ: khi nói đến 1 khẩu VSS 6/7/8 thì tức là nó có các dòng +6 Accuracy, +7 Reloading và +8 Critical, nói đến giáp Exter. XT 10/20 tức là + 10 Agility và +20 Endurance
    Một món MC có thể có 3 dòng cộng điểm nhưng cũng có thể chỉ có 1 hoặc 2 dòng
    khi Enhance trong The Yard món đồ sẽ được MC và chỉ số là hoàn toàn ngẫu nhiên; tuy nhiên Enhance bao giờ cũng thành công và ít nhất cũng được +1 điểm
    nếu Enhance 1 món MC thì những điểm cộng và số dòng cộng trên món đó sẽ thay đổi ngẫu nhiên (đừng nghĩ nó cộng dồn vào nhé :dai gia

3. GC (Godcrafted) nghĩa là số dòng + trên món đồ đó đạt max (8/8/8 và 24/24):sieu nhan:là thứ mà ai ai cũng ước muốn :dai gia: có thể đạt được trạng thái GC cho đồ bằng 2 cách là Enhance (tỉ lệ cực cực cực cực thấp) hoặc bỏ ra ít Credits vào The Yard GC luôn cho nhanh :dai gia: một khi đã GC thì khi cố tình đưa vào mục Enhance sẽ có thông báo "This item already has perfected stats" để thông báo cho người chơi "Món đồ này perfect rồi mày còn muốn gì nữa":sieu nhan:

có nghĩa là xác trắng + cradits = max off ???
    cụ thể là bao nhiêu Cradits??? (cám ơn bác nhiều nha)

Muốn biết bao nhiêu credit thì vào the yard craft thử đi, nó sẽ báo cho trước khi craft, và bạn ko có credit thì cũng chả cần lo bị mất gì cả.

Còn cái thuật ngữ NGC, NMC chắc là Non GC, Non MC thui đúng ko?

tuỳ từng loại đồ giá khác nhau

NGC có 2 nghĩa: 1 là non-GC (cái này chả cần phải nói làm gì), 2 là near-GC có nghĩa là gần đạt đến ngưỡng godcrafted (7/7/7) hay (8/8/7) nhưng cái NGC người ta hay thiên về near-GC!

hoặc kiểu đó (7/7/7, 8/7/7, 8/8/7... các thể loại) cũng còn gọi là semi-GC

Trích dẫn Gửi bởi MrBlitz
    hoặc kiểu đó (7/7/7, 8/7/7, 8/8/7... các thể loại) cũng còn gọi là semi-GC
    Semi =)), semi là bán (1/2) bạn à =)), semi tầm (4/4/4)

Trích dẫn Gửi bởi mrfunny01
    trắng là non-MC hay còn gọi là đồ clean .
    MC là đồ có opt.
    GC là đồ max opt (vũ khí là 8/8/8 và giáp là 24/24)
    muốn enchance 1 món = credit để max opt (tức là GC) tốn khoảng 250 credit ,giá thị trường giờ là ~320k/100 credit.
    Bẹn còn mún hỏi gì nữa phỏng :dai gia:

cám ơn các bác nhiều . mod đừng close vội sau này mình hỏi ở top này luôn khỏi lập top mới spam ngại lắm. Mà cái DD gamethu này chậm ghê post bài 10p mới đăng lên ... nhảm thật:tu tat::tu tat:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối