Kết quả 1 đến 2 của 2

Hướng dẫn cách loot hiệu quả trong game

Tình hình là thấy mấy anh em trong room DF bàn tán về cái vụ timer trong loot nên tui mạo muội chỉ cách loot sao cho hiệu quả (Mấy Pro đừng chém gió tui nha, dành cho ng chưa biết thôi) nhằm làm cho box DF ngày càng giàu có vì loot đc nhiều item nha:hoc bai:.

Thứ nhất là cái vụ thời gian tối thiểu cho lần loot tiếp theo thì theo tui thấy thì cái vụ đó "Có" (mấy ng khác loot liên tiếp 2,3 lần mà vẫn ra item thì chẳng qua là may mắn thôi), tui thì chỉ cách loot sao cho đạt hiệu quả khoảng 95% ra item thôi. Sau đây là cách này:

Khi bạn mới loot xong 1 cái xác or bất kỳ cái gì có thể loot đc thì bạn chạy lại chỗ loot đc tiếp theo và bắn 1,2 đứa zom để cho cái dòng trạng thái dưới góc trái trình duyệt (Tui dùng FF) chuyển từ "Transfering data from . . . " sang "looking. . .", "waiting. . . " rồi lại chuyển về trạng thái "Transfering data from. . ." thì bắt đầu loot (tại sao: vì lúc loot xong lần trc thì sau khi loot đc, máy client chưa gửi thông tin tới máy chủ vì lúc đó k cần thiết, sau khi giết vài em zom thì nó mới gửi tới server thông tin char tăng exp)--> loot. Trường hợp 2 là k có em zom nào để bắn mà 2 cái xác lại gần nhau, khoảng cách đi lại k đủ 10s (tui thấy là 10s là có thể loot nữa, đa số trc 10s thì k loot đc gì cả) thì khi loot mà để ý nó cứ để "Transfering data from. . ." mà k có gì thay đổi thì ngừng loot liền để nó vẫn để thông báo là vẫn còn loot đc. Sau đó cứ bấm F 1,2s sau rồi lại để ý, nếu nó thay đổi thì giữ F lun chắc chắc sẽ ra item, k thay đổi thì lại ngừng rồi thử lại cho đến khi loot đc thì thôi.

Còn 1 cái nữa là khi loot đôi khi chúng ta sẽ gặp trường hợp 2 lần loot giống hệt nhau, tui cũng k hiểu tại sao vì khi loot ra item tất cả đều random (chắc do bug quá). Nếu ai hên hên loot đc lần 1 đc đồ ngon mà lần thứ 2 y chang thì ôi thôi còn gì bằng nữa). Phải chi hum bữa loot đc cái ext reactive XT mà ra 2 cái y chang chắc giờ Vàu rồi :dai gia:.
    Thế thôi, đó là kinh nghiệm ít ỏi về looting mà tui tích góp đc:bat luc:. Chúc anh em may mắn.:co vu:

Ai chém gió tui thì chém nhẹ tay nhe :tuc gian:

E có cách này,tùy theo ý kiến của mỗi ng`,ai thấy hay thì dùng,đừng ném đá e.
    Khuyến khích các bác nên dùng Chrome cho DF(load nhanh),sau đây là cách e loot:
    Đầu tiên các bác chạy thẳng xuống EndZ,sau khi load block nào đấy ở EndZ,nếu thấy có cái loot nào(dấu ?) gần chỗ char hiện ra,càng gần càng tốt,thì các bác chạy đến,giữ F để loot,đc item j` các bác đừng OK vội,hãy sẵn sàng chuẩn bị:1 tay chuẩn bị Alt+F4,1 tay vừa bấm click OK loot item.Ngay sau khi các bác click OK loot item,ấn ngay Alt+F4.Tiếp đấy lại bật Chrome lên,đợi nó load,sẽ xuất hiện 2 trg` hợp:
    1.Item ở lần Alt+F4 trc đã đc loot,các bác chạy đến chỗ loot,lại tiếp tục màn CLick r` Alt+F4
    2.Trong 1 vài trg` hợp(ở đây là đạn 12.7,7.7,Exp có thể lần trc loot đc nhưng sau khi reload chrome r` mở Inv các bác sẽ ko thấy item trong Inv,thế nên e khuyến khích khi gặp 3 loại item trên,các bác click xong Alt+F4 luôn,càng nhanh càng tốt,nhớ phải click ỌK trc.Nếu đc khi ở lần reload sau,các bác sẽ lại thấy 1 bảng Item found nữa,và lúc này vô tư ấn OK và chắc chắn là item đấy sẽ có trong Inv.
    Cách này loot nhàn,đơn giản,bỏ qua vụ delay loot(lúc chrome reload),có thể nhanh hơn cách loot thông thường.Hơn nữa bác nào mún kết hợp nghịch bé bự Titan cũng rất OK,thỉnh thoảng có 2-3 bé xuất hiện khi reload ) )
    Cách này e bik cũng lâu,nhưng nghĩ nó đơn giản nhiều bác bik nên kệ,h thấy 2pic này của bác Ken,pots cái này lên cho ae tự sướng