Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

đôi điều về các chỉ số ( mình tự dịch sai thì các bạn góp ý)

Chi tiết về stats ( new update)

Hàng tự dịch sai thì mọi người fix nhá

Strength
    -Cái này thì ko phải bàn ai muốn mang chainsaw, shotgun, Machinegun và armour xịn thì lo nâng cho đủ

Endurance
    -Tên này quyết định lượng máu mà bạn có 1 point tương đương 2 hp và max hp là 248( với 124 endurance @@ hàng khủng mới đạt mốc này)
    -Có 1 vài ý kiến cho rằng endurance quyết định thời gian chạy của char nhưng sao 1 vài thí nghiệm thì điều đó sai

Agility
    -Là bạn thân của những ai nhát chết và ưa thick hit and run. 1 point agi tăng cho bạn 0.01 tốc độ chạy và max speed của bạn là 1.99( đôi chân trời cho để chạy tại 124 agi
    -Thời gian phục hồi năng lượng chạy là 1 hằng số ( nó chả bị ảnh hưởng bởi bất kì stat nào ). và để phục hồi từ 0% lên 100% thì cần 28s

Accuracy
    -Em này quyết định sự lệch góc bắn của bạn; và nó không làm bạn bắn xa hơn tí nào. bonus: bắn ở sau lưng hay trước mặt thì xác xuất bắn vẫn như nhau. mã acc vẫn là 1 ẩn số
    -Hiện nay rất nhiều ý kiến cho rằng cần phải chỉnh lại accuracy ( vụ thường thấy là con zombie sát trước mặt bắn vẫn miss =)) )

Critical Hit
    -Nhân vật ưa thick nhất của mọi người đây rồi. Tên này quyết định phần trăm crit của bạn cụ thể như thế nào thì lát nữa mình sẽ nói. Crit hit có dame gấp 5 lần dame thường của bạn ngoài ra nó còn có hiệu ứng đẩy lùi và ngưng hoạt động của zombie
    -Grenade launchers và shotguns không có khả năng crit. trong khi serious hoặc critical health chỉ số crit của bạn ko tăng(=.= đừng ai chơi dại làm trò này ). chú ý rằng 100 crit point không đồng nghĩa với 100% crit hit

Sau đây là bản tính tương đối % crit của bạn:
    Critical Hit Chance = Critical Hit Rate X% khi bạn có Y Critical Hit Points
    Very High Critical Chance 80% 80 Critical Hit Points
    High Critical Chance 80% 100 Critical Hit Points
    Average Critical Chance 55% 124 Critical Hit Points
    Low Critical Chance 31.5% 124 Critical Hit Points
    Very Low Critical Chance 5% 124 Critical Hit Points

Reloading
    -Em cuối cùng tăng tốc độ nạp đạn cho bạn cứ mỗi point giảm 0.0136s( ít vãi hà ) )

Phù cuối cùng cũng xong toi hết 30 phút công sức của em bác nào đọc thì thank em phát cám ơn nhiều =))
    P.S: cái này là hàng tự dịch ai lấy đi post chỗ khác thì nhớ để nguồn nhá

còn thiếu về reload bổ sung thêm đi

Ông Dmonkey pvp ko?tui mới có lvl 18

Để tui bổ sung cho phần Reload và Accuracy:
    Lấy từ cái Raven guide trong forum DF:
    Reloading
    Để cho súng bạn dùng có istant-reload ( bắn đạn liên tục không phải thay đạn) thì phải chú ý:
    • Với vũ khí ghi "fast reloading speed" cần 100 reload
    • Với vũ khí ghi "slow reloading speed" cần 110 reload
    • Với vũ khí ghi "very slow reloading speed" cần 124 reload ( max chỉ số)
    Accuracy
    Rifles
    • 50 accuracy: tốt trong tầm trung đến xa (looting, grinding)
    • 60 accuracy: tốt trong tầm xa (rooftops)
    • 80 accuracy: Bắn đâu trúng đấy (pvp)

Pistols & Shotguns
    • 70 accuracy: tốt trong tầm trung đến xa (looting, grinding)
    • 80 accuracy: tốt trong tầm xa (rooftops)
    • 100 accuracy: Bắn đâu trúng đấy (pvp)
    Grenades
    • 80 accuracy: tối thiểu cho grinding ( tui cũng kok hiểu tại sao)
    • 100 accuracy: tối thiểu cho grenade shield
    SMGs
    • 50 accuracy: đủ để kok miss tầm gần
    • 80 accuracy: bắn tầm trung tạm chấp nhận đc
    • 100 accuracy: tốt trong tầm trung
    • 124 accuracy: cực tốt trong tầm gần đến trung, bắn tầm xa cũng tốt
    HMGs
    • 70-80 accuracy: đủ để kok miss tầm gần
    • 100 accuracy: bắn tầm trung tạm chấp nhận đc
    • 124 accuracy: tốt trong tầm trung

ah cám ơn bạn pad đã bổ sung mình ko viết nhiều về 2 phần đó bởi vì ko bik nguồn nào chính xác hơn =.= mình lấy nguồn trên wiki và trên wiki thì phần reloading nó chỉ nói tới đó còn phần accuracy thì bọn nó nói ko làm ảnh hưởng tới khả năng bắn xa mà chỉ ảnh hưởng tới việc lệch góc bắn =.= do đó mình ko thêm phần bạn dịch vào ( cái accu này vẫn còn bị bug bởi vậy chả bik thằng nào đúng xai haiz, thôi thì cứ đợi AD fix vậy )

P/S: 35 người đọc mà ko ai thank haiz định làm thêm vài bản hướng dẫn nữa mà thế này thì chắc thôi vậy

ah thank về ý kiến của bạn pad đây là 1 ý kiến để mọi người tham khảo thêm

Về việc mình ko nói nhiều về 2 phần đó vì nguồn mình lấy là wiki và nó chỉ nói nhiêu đó về reloading còn accuracy thì nó bảo rằng ko làm ảnh hưởng tới tầm bắn chỉ làm giảm độ lệch góc bắn thôi ( hiện nay cái accuracy này vẫn bug ghê nhất nên chả bik ai đúng ai sai, AD thì ko trả lời vụ này nên thôi cứ đợi ổng fix đi rồi tính )

p/s: 40 người xem và ko ai thank =.= tính làm thêm vài bản hướng dẫn nữa mà tình hình này chắc thôi lun

Trích dẫn Gửi bởi DMonkey
    ah thank về ý kiến của bạn pad đây là 1 ý kiến để mọi người tham khảo thêm

Về việc mình ko nói nhiều về 2 phần đó vì nguồn mình lấy là wiki và nó chỉ nói nhiêu đó về reloading còn accuracy thì nó bảo rằng ko làm ảnh hưởng tới tầm bắn chỉ làm giảm độ lệch góc bắn thôi ( hiện nay cái accuracy này vẫn bug ghê nhất nên chả bik ai đúng ai sai, AD thì ko trả lời vụ này nên thôi cứ đợi ổng fix đi rồi tính )

p/s: 40 người xem và ko ai thank =.= tính làm thêm vài bản hướng dẫn nữa mà tình hình này chắc thôi lun
    ẹc diễn đàn dạo này bị sao thế post bài xong ko thấy làm post thêm cái nữa =.= mod nào del cái trên giùm em

chơi shootgun thì chả cần chính xác làm j cả
    chính xác 49(25 có sẵn 24 của MC)
    thì trong tầm gần bắn thick cực(xa thi thôi nha)
    2 con zoom đứng trước mặt cầm usan thổi piu piu bay cả 2 kon ra
    tăng reload quan trọng hơn với shootgun thi 115 reload mới đủ đẻ đạn ra liên tục ko đứt quãng
    súng póng lựu thì với 25 chuẩn xác bắn đạn nó văng tràn trề màn hình luôn
    bán đằng trước nó văng ra sau lưng(100% đấy)
    tăng lên 55 thì nó vãn lêch khá nhiều bắn truớ mặt nó văng sang bên trái phải tum lum
    minh có lần chơi op thắc mắc sao có thang khung no cam xm25 toàn dí vào mông mình mà bắn.hóa ra bô tăng ít Accuracy
    ít ra cũng phải 70-80 mơi xai phong lựu dc

hè hè ông tomato giờ mới góp ý được 1 câu ra hồn( góp ý thì phải lịch sự thế chứ )
    "súng póng lựu thì với 25 chuẩn xác bắn đạn nó văng tràn trề màn hình luôn
    bán đằng trước nó văng ra sau lưng(100% đấy)". Theo như tui nói thì accu chỉ sửa lệch góc bắn trong trường hợp này là hoàn toàn chính xác ( nhưng mà thằng AD làm game này cũng ảo quá cỡ đi chĩa trước mặt mà đạn bay sau lưng lệch 180 độ=.= dân chúng nó la hét ầm ầm trên các diễn đàn mỗi tội là AD có sửa ko thì có trời mới biết =)) )

Dmonkey làm tiếp đê

Trích dẫn Gửi bởi pad9x
    Để tui bổ sung cho phần Reload và Accuracy:
    Grenades
    • 80 accuracy: tối thiểu cho grinding ( tui cũng kok hiểu tại sao)
    • 100 accuracy: tối thiểu cho grenade shield
    Muốn xài Nade Shield thì tối thiểu phải cỡ 116 acc và 104 reload, thằng cha Raven k đời nào xài Nade shield nên mới dám viết vầy.
    Còn accuracy không chỉ ảnh hưởng tới góc bắn mà còn ảnh hướng tới độ xa nữa, cứ nhìn mấy cây nader bắn là biết ngay.
    Phần về các chỉ số khác thì Dmonkey làm rất ok

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối