Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Vua Hải Tặc - Top 5 lọt vào vòng 2 cuộc thi cosplay " One piece style "

Sau khi vòng 1 của cuộc thi cosplay " One piece style " kết thúc với sự ganh đua quyết liệt của các thì sinh. BGK đã chọn ra được 20 người tham gia tiếp vào vòng 2 của cuộc thi. Bắt đầu từ 19-12 đến 28-12. Chúng ta cùng điểm lại 1 vài gương mặt đã lọt vào vòng 2 và nhận xét nào. Chúng ta sẽ xem qua về top 5 bảng xếp hạng vote tính từ 19-12 đến thời điểm này theo như trên subweb của cuộc thi ( thông tin chi tiết về cả 20 người thì xem tại đây )

- Đầu tiên là top 1: Nguyễn Đức Tài - style Ace.

ảnh này nhìn ace nhưng hơi ẻo lả )

cái này có vẻ chất nhất.​
    - Top 2: Đỗ Hương Giang - style NICO ROBIN

Robin vòng 1 to vậy sao ;
    - Top 3: Phạm Thị Mỹ Dung - style PERONA

Perona xinh quá​
    -Top4 : Ngô Kim Vinh - style Sanji

theo mình thấy cos này chưa toát lên phong cách của sanji lắm​
    - Top5: Nguyễn Ngọc Mai - Style Perona

P/s: Bonus thêm cos của em Nami, hiện tại thì đang đứng thứ 7, nhưng thấy xinh quá, cả vòng 1 giống Nami nữa nên up cho ae coi

Xinh + giống nami vầy sao lại top 7 chớ. Ae vào bàn luận nào

vui thật, mình là ng đứng đầu bảng ở vòng 1 đây, h lại đứng chót )

thấy có bạn cos Ace và Nami đáng dc vote nhất, còn lại cứ như vận động ấy

hehe, vậy à, mình thấy có nami ấy, xinh đừng hỏi

bạn ấy là miss thiên long bát bộ mà. Xinh thì ko cần bàn, mình thích những bạn có đầu tư cho 1 trang phục 2 thần thái khi nhập vai hơn. Bạn cos Gin cũng khá lắm, còn Sanji như ở trên thế nào mà lộ cả 2 mắt ra @___@

Chung kết mà tới 4-5 Perona, xấu. Không phải bênh mày như mày cos đúng chất hơn nhiều. Vả lại chẳng bao nhiêu đứa con gái cos nhân vật nam đẹp thế =)) mà mày chả chịu đi vận động nên vote ít quá hà
    Sao mày bảo làm nguyên bộ ảnh Vivi cho vòng 2 đâu không up lên, tao cá chẳng ai nhận ra mày là nữ mà thấy mày cos Vivi sẽ đổ xô vote cho mày cho coi B-)

Ờ thì rất đau lòng khi phải nói là ko dc dùng =.= nguyên bộ vivi h để dành dịp khác =.=

Cái top 10 có dc vài người ra hồn, còn lại đánh giá thì thậm chí còn chả bằng được phía sau. Mấy cuộc thi mà ăn nhau quả vote thế này dễ bất lợi lắm, cos đẹp nhưng quan hệ không rộng cũng thua.
    Sao mod không cos char nữ ngay từ đầu, thường coser nữ được ưu ái vote hơn ấy?

Lý do đầu tiên là thi học kỳ nên cos Sanji cho kịp thi. Nhưng chính đáng hơn thì hitachi biết là nữ thì sẽ được ưu ái, hitachi ko thích vì mình là con gái mà được ưu ái hơn người ta, thế không phải là cos [-X bộ Vivi cũng là do hitachi sau thi có thời gian làm cũng để chuẩn bị cho fes mùa đông nè...chứ cos 1 nhân vật mà không ai nhận ra mình, hay hơn nhiều chứ >

p/s: nói ra thì hơi nhục nhưng dân chúng bảo hitachi hợp với hình tượng lép hơn -> cos nam đẹp hơn 8-} thôi kệ, Sanji cũng không sao, thể hiện tình yêu với ẻm là được rồi 8-}

Mod tâm huyết vậy nếu thua thì ko đáng!!!!
    Mình vote ủng hộ mod, mod viết hướng dẫn tiếp cho mọi người nha, hehe ^_^

hình vivi mình post rồi nhé ^_^ còn guide thì phải ngày mai vậy, mai mình đi học đi làm về sẽ viết

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối