Kết quả 1 đến 5 của 5

Do card không xử lý kịp khi thay đổi khung hình liên tục nên tốt nhất là cố định khung hình.

Trích dẫn Gửi bởi Gacongnghiepxd
    Chào các bạn. Mình mới mua một bộ PC có dùng card MSI 750Ti. Khi chơi liên minh nếu mình chọn giới hạn khung hình là 120 FPS thì máy chơi rất mượt. Nhưng nếu chọn bỏ giới hạn khung hình thì chơi lại bị giật dù FPS nhảy nên cao. Cho mình hỏi cách khắc phục để chọn bỏ giới hạn khung hình nhưng chơi không bị giật nữa. Tks
    bạn ko thể tăng khung hình nếu màn hình bạn ko cho phép dc . ko phải tự nhiên nhiều người mua màn hình 144hz . số hz bằng với số khung hình tối đa mà bạn có thể sử dụng . màn hình phổ thông có hz là 60hz nên bạn chỉ có thể tối đa 60 khung hình trên s thôi cách duy nhất tăng khung hình mà ko bị giật là bạn phải mua 1 màn hình gaming có tần số quét 120hz tới 144hz tất nhiên là số khung hình tối đa cũng dc nâng lên thành 120fps => 144fps .

Trích dẫn Gửi bởi laracraft
    Do card không xử lý kịp khi thay đổi khung hình liên tục nên tốt nhất là cố định khung hình.
    Do màn hình xử lí không kịp cái Card đưa ra thì có , Card đưa ra nhiều hơn khả năng cái màn nên giật , nên phải giới hạn khung hình lại . Không biết thì im , giải thích vớ va vớ vẫn

Có thể do bị xé khung hình nên bị giật. Dù sao thì bật giới hạn lên cũng chẳng chết ai, vì máy bạn chạy được tận 120fps cơ mà. Cơ mà tại sao lại phải tắt đi?