Sau những chỉnh sửa về tướng và các trang bị, Riot tiếp tục hướng đến những thay đổi về giao diện Chọn Tướng trong Liên Minh Huyền Thoại.

Liên Minh Huyền Thoại mùa thứ 6 sẽ có những sự thay đổi lớn về giao diện Chọn Tướng cho đến khâu Ban Pick. Tất cả nhằm đem đến cho người chơi sự thoải mái, tránh tình trạng "tranh lane". Một trong những điều gây ức chế lớn nhất cho game thủ Liên Minh Huyền Thoại, khiến nội bộ "lục đục", dẫn đến cãi vã và có những hành vi xấu trong game như miệt thị, chửi bới và AFK, v..v..

Cùng xem Riot Games có những sự thay đổi nào trong năm 2016 sắp tới nhé

Chọn Vị Trí chơi trước khi tìm trận đấu:

Cụ thể, người chơi có 3 lựa chọn để chọn vị trí mình sẽ chơi. Đó là 2 lựa chọn vị trí và nút Fill. Lựa chọn vị trí là Top, Mid hoặc Rừng,... Còn lựa chọn Fill là tùy chọn (Bạn đi đâu cũng được). Có 3 kiểu lựa chọn:

Loại 1: Bạn chọn 2 vị trí sẽ đi, vị trí ưu tiên một và vị trí ưu tiên 2 ( Ví du: Bạn chọn đi Top là số một, và đi Mid là số 2, hệ thống sẽ ưu tiên tìm trận đấu cho bạn vào những đội đang khuyết vị trí Top và Mid, và sẽ ưu tiên tìm vị Top trước tiên)

Loại 2: Bạn chọn 1 vị trí và nút Fill, nghĩa là bạn chọn một vị trí mình muốn đi (Top chẳng hạn), còn lại Fill là bạn đi đâu cũng được. Hệ thống sẽ tìm trận với ưu tiên vị trí bạn chọn, sau đó là tất cả các vị trí đang khuyết thiếu khác.

Loại 3: Khi bạn cảm thấy bạn đi vị trí nào trong team cũng được, ấn nút Fill, bạn sẽ ngẫu nhiên tìm trận đấu với bất kỳ các vị trí.

Giao diện cực đẹp khi bạn vào trận:

Chọn "Nháp" Tướng:

Đây là một điểm mới rất đáng hoan nghênh mà Riot đem đến trong phần Chọn Tướng của năm 2016. Bạn và đồng đội sẽ có 20s để chọn những vị tướng mình muốn chơi. Sẽ tránh được tình trạng mà đồng đội cấm đi những vị tướng "tủ" của mình. Bạn cũng có thể định hình lối chơi của team sẽ như thế nào sau màn "Nháp" Tướng. Team của bạn sẽ là đội hình "bảo kê xạ thủ", đội hình "cấu máu" hay đội hình "Bay cùng Yasuo". Tất cả sẽ dễ hơn với màn "chọn nháp" này.

Quyền Cấm Tướng sẽ nằm trong tay 3 slot cuối:

Cụ thể 3 lượt cấm tướng sẽ được nằm trong tay của 3 slot cuối của team: slot 3, slot 4 và slot 5. Đương nhiên, trách nhiệm pick những vị tướng mạnh nhất sẽ nằm trong tay slot 1slot 2. Như vậy, màn cấm chọn sẽ đặc sắc hơn trước rất nhiều với những sự thay đổi.

Riot Games đang từng bước đưa ra những thay đổi lớn trong Liên Minh Huyền Thoại. Hy vọng với những cải tiến này, người chơi sẽ có những trải nghiệm game vui vẻ và thú vị hơn trước. Những xích mích, cãi vã trong trận đấu do những xung đột ở phần Chọn Tướng hy vọng cũng sẽ biến mất từ đây.
Theo: gamenoob.net​