Xiaomei, game thủ gạo gội của Dota Hà Nội, một cái tên không còn xa lạ gì với cộng đồng. Anh là thành viên của Gameware - một top team của khu vực Hà Nội cũng như Việt Nam.

Bạn đến với Dota từ khi nào?

Mình bắt đầu làm quen với Dota từ năm học lớp 11, cũng tầm 7 rồi.

Khoảnh khắc bạn cảm thấy tự hào nhất trong sự nghiệp Dota của mình?

Đó là khi mình cùng các đồng đội team Gameware được đại diện Việt Nam đi tham dự giải Ammargedon ở Singapore. Mặc dù sau đó thi đấu như cái ** và bị loại từ vòng gửi xe. Một phần do mình bóp quá.

Bạn hâm mộ team/game thủ nào?

Game thủ mình hâm mộ nhất là 430, ZSMJ. Team thì Invictus Gaming.

Được biết bạn là game thủ rank cao nhất Việt Nam hiện nay trên Leaderboard Dota 2 với mức MMR solo là hơn 6k3, bạn cảm thấy thế nào?

Mình cảm thấy rất đẹp trai, nhưng mà sau đó đã bớt đi một chút vì xuống rank 6k2 rồi, bởi patch mới. Nói chung cũng bình thường vì cày rank bằng Leshrac nên có vẻ dễ, nếu chăm chỉ spam hero này từ đầu thì rank chắc sẽ lên cao nữa.

Hero tủ của bạn là gì?

Mình hay đánh các hero đi mid, và Techies.

Bạn đã chơi thử phiên bản 6.85 chưa? nếu rồi bạn có nhận xét gì?

Hero nào cũng yếu, mất gần 200 rank vì patch này rồi. Offlane Tusk, ES, SB vẫn mạnh, Undy buff ko đáng kể, mid thì Lesh, Storm = phế vật, Lina và TA vẫn khỏe như thế, carry bản này thì Spec + Terrorblade được buff khá khỏe, đang spam random để xem chọn hero cày rank (-200 rank).

Bí quyêt leo rank của bạn là gì? Bạn có lời khuyên gì không?

Spam Leshrac, Lina, Storm tùy tình hình ở bản trước. Bản này thì đang âm rank nên không dám khuyên, nếu kĩ năng tốt thì chơi TA, nói chung team pick không ngu thì tỉ lệ thắng = 90%.

Có game thủ Việt Nam nào bạn ngưỡng mộ không?

Skynet.Tungcon, SB.Yuna và Zonzon.

Ngoài Dote ra bạn còn có sở thích gì không?

Poker, đi chơi với bạn bè, gái xinh…

Vậy bạn có bạn gái chưa?

Cút.

Cảm ơn bạn rất nhiều vì những chia sẻ, mong bạn sẽ sớm #roadto7k.

Cút.

(Theo Playdota.vn)​