<div id="CgkfyBM1o0o" width="600" height="420">
​</div> Pv: Bạn vừa thi đấu trận Allstar xong, cảm giác của bạn thế nào khi nghe đc đám đông hâm mộ hò reo ủng hộ?
D: Nó thật sự rất thú vì và trận đấu cũng khó khăn.

Pv: Chúng ta đều thấy bạn mặc bộ đồ pugde và chơi hết cả trận, bạn không thấy khó chịu à ?
D: Không, nó cool mà.

Pv: Bạn nghĩ gì khi cùng team với Puppey ?
D: Nó rất tuyệt, chúng tôi ngồi gần nhau, nhưng mà chỉ nói chuyện với nhau chút ít à.

Pv: Ở kì TI này, Navi đã bị loại rất sớm, bạn có ước rằng sẽ thay đổi điều gì đó không ?
D: Có vài thứ mà team cũng hối tiếc, chúng tôi có thể chơi tốt hơn nữa. Chúng tôi đã không chơi Puck hay đại loại như vậy. Có nhiều thứ tôi muốn thay đổi. Chúng tôi sẽ cố gắng luyện tập chăm chỉ hơn vào mùa sau.

Pv: Bạn có nghĩ sẽ tiếp tục chơi với đội hình hiện tại hay là sẽ thử thay thế với các nhân tố mới ?
D: Tôi hy vọng rằng sẽ tiếp tục duy trì đội hình. Bạn nên cố gắng giải quyết vấn đề chứ k phải là chạy trốn khỏi nó.

Pv: Ít ra tôi cũng thấy các bạn vui vẻ khi chơi cùng nhau. Vậy có khó khăn không khi cố gắng giữ thái độ tích cực trong khi team đang gặp khó khăn ?
D: Chúng tôi đều là những người cởi mở, và cũng như mọi người, chúng tôi ghét thua cuộc. Khi mà thua, team sẽ suy sụp một chút. Ở vòng bảng, Navi đã k thắng dc game nào, nó thật sự đã gây cho team khó khăn.

Pv: Bạn đã có vài ngày để hồi phục lại sau khi kết thúc vòng bảng, vậy team đã làm gì để giúp bạn nâng cao tinh thần ?
D: Team đã có vài buổi nói chuyện cùng với nhà quản lý, người này có vài liệu pháp tâm lý và đã giúp cho team tốt hơn. Tuy nhiên điều đó cũng k đủ để giúp Navi đi tiếp.

Pv: Vòng chung kết sắp diễn ra, bạn nghĩ team nào sẽ thắng ?
D: Uh rất khó để dự đoán nhưng tôi luôn mong các team underdog ( kiểu như team ngựa ô, team ít có khả năng chiến thắng – ND ) sẽ chiến thắng. Đoạn tiếp theo k chắc lắm nhưng Dendi nói là EG đã làm việc chăm chỉ + chơi vs nhau lâu dài, Dendi cũng yêu thích vài player trong EG như Fear.

Pv: Bạn có thấy rằng Dota2 là một môn thể thao tốt không ? Hay bạn có muốn có cái gì thay đổi không ?
D: Đương nhiên là cần có sự thay đổi để game càng ngày tốt hơn nữa và cân bằng hơn nữa. Thật sự thì tôi cũng k quan tâm lắm đến mấy vấn đề đó, tôi chỉ muốn chơi và tận hưởng Dota2 mà thôi

Nguồn: Dota Quotes

View more random threads: