Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Xin giúp đỡ Half Life 1 (MAP Lambda Core)

Mình chơi đến đoạn này, nhảy mãi mới lên đc đây, chẳng biết ông già này nói cái gì chỉ hiểu là đang cố gắng bảo vệ mình. Giết mãi mấy con đầu to này nhưng chết lại ra tiếp chết lại ra tiếp===> cuối cùng mình chết:GT26:. Mình phải làm gì đây:GT help:??? Các bạn giúp mình với:GT2:

Giúp Mình Với

Mình chơi đến đoạn này, nhảy mãi mới lên đc đây
    chẳng biết ông già này nói cái gì chỉ hiểu là đang cố gắng bảo vệ mình.
    Giết mãi mấy con đầu to này nhưng chết lại ra tiếp chết lại ra tiếp

===> cuối cùng mình chết:GT26:. Mình phải làm gì đây:GT help:??? Các bạn giúp mình với:GT2:

Thấy cái dòng điện chỉa xuống không ??? Nhảy vào đó là xong =)) =)) =))

Bạn hãy bình tĩnh. Cứ ở dưới đất. Mục đích của màn này là đưa bạn đến hành tinh Xen để giết boss. Nhà khoa học sẽ khởi động cái máy teleport (giống màn đầu tiên ý). Khi cái máy nó quay có mấy con đầu to mà bạn bảo xuất hiện. Đừng bắn nó vô ích thôi :GT no: . Bạn phải tránh đạn của nó, tốt nhất là chạy vòng quanh cái máy. Khi chạy bạn để ý có 1 lối để nhảy vào cái máy đó. Bạn phải chú ý lắng nghe nhà khoa học nói "you can go" đại loại thế , thì bạn phải nhảy ngay vào cái teleport đang quay đấy theo lối trên, nhớ nhảy nhanh và xa nhe (Space + Ctrl). Good luck!

Ủa có đoạn này nữa à :|
    Nhớ lúc trước mình chui vào lụm cái Long Jump rồi phi đại vào giữa cái máy là bay qua HT Xen luôn mà ? :|

Tiếc thật, dù sao cũng cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn, sau một hồi chán chê không thấy ai gỡ rối cuối cùng cũng tự nghe thằng già nói "u must go now!!!"--->mình đành vĩnh biệt ông già( tại nghe thấy tiếng ổng la thất thanh quá)....và qua đc,một chặng đường dài giết con 4 cẳng..........giết xong con Boss to tổ bố đi đc, trông nó như 1 bào thai già (tại thấy có râu ^^) ấy nhỉ.... ghét nhất con To đầu )

Trích dẫn Gửi bởi nguhang1
    Ủa có đoạn này nữa à :|
    Nhớ lúc trước mình chui vào lụm cái Long Jump rồi phi đại vào giữa cái máy là bay qua HT Xen luôn mà ? :|
    HA HA...!! tại mình bí quá chết trên chục lần ---> nản ---> nghịch nhảy lên tám với ông già cho vui cuối cùng vẫn phải nhảy xuống

Hl 1.1

đại thể là Bảo vệ khi ông già khởi động cái teleporter .Ổng có giới thiệu là ... công trình vĩ đại ... "you had gone too far..." gì đó Khi ông ấy nói hurry up thì nhảy luôn vào quả cầu bay sang XEN xong ...tịt.Nhảy ra được cái đảo rồi không biết đi đâu nữa. bạn nào giúp mình đoạn này nhá :GT dh:

Ra được cái đảo rồi thì post hình lên đây =)) =)) ............................................

Ra cái đảo thì nhảy sang 2 cái đảo bên cạnh bằng long jump
    Nhớ là nhảy xong 1 đảo thì save lại không là nếu rơi ra là làm lại đấy.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối