Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 63

Tạm biệt em,cô game thủ nhỏ của tôi!

Tôi quen em theo một cái cách mà có lẽ mà chắc sẽ khó có lần thứ hai trong đời….quen em khi chơi game.Nói đến đây có lẽ các bạn sẽ nói quen con gái trong game thì có gì mà nói,giờ con gái chơi game hoài,nhưng mà game tôi chơi không phải game con gái chơi hay nếu có chỉ là một thiểu số rất ít.

Nếu là Audition,Hotstep hay Võ Lâm truyền kì,SilkRoad hoặc kể cả các game mà đa số các game thủ là phái mạnh như Đột kích,Biệt đội thần tốc thì chuyện gặp một cô gái là chuyện có thể hoàn toàn có khả năng xảy ra ,đằng này tôi gặp em trong game Counter Strike,môn thể thao điện tử vua mà gần như sự thống trị của phái mạnh là tuyệt đối.

Tôi chơi Counter Strike từ đầu năm 2008 và bắt đầu tập tành làm server private,tôi tham gia vào diễn đàn ************ và tạo topic giới thiệu server cho mọi người tham gia.Một ngày tháng 8,tôi đang say sưa tập luyện thì có một nick *Girl* xuất hiện trong server,skill cũng thuộc vào hàng khá.Trong đầu tôi nghĩ chắc lại ông nào giả gái đi quậy đây.Rồi sau hôm đó tôi log vào diễn đàn thì thấy một nick mới tạo và tham gia vô box CS tên là Bé Counter-Strike,phần sign có nick *Girl* mà hôm trước tôi chơi cùng.Bán tín bán nghi tôi tìm hiểu thì được biết em quả thật là con gái.Suy nghĩ của tôi về em từ nghi ngờ,coi thường (vì nghĩ đứa nào giả gái) chuyển sang thán phục vì skill của em đối với một cô gái là cực kì ấn tượng.

Hồi đầu khi mới chơi cùng nhau em và tôi rất khắc khẩu với nhau,em chẳng bao giờ gọi tôi là anh (tôi 23 còn em mới 16)mà em gọi tôi là “lão”.Mỗi lần tôi “giết” em (đương nhiên trong game) là em lại lầu bầu rất dễ thương:”Lão admin kì cục quá,người ta cứ ra là giết”.Chơi với nhau được gần một tháng thì tôi với em đã bắt đầu quen thân và share nick cho nhau.Nick của em khá là dễ thương bupbetinhyeu_hanoi92,còn tên em là Thủy,Thu Thủy.Một cái tên thật mềm mại,dịu mát như nước mùa thu Hồ Tây ở chính thành phố mà em ở.

Nói chuyện nhiều với em tôi được biết em học cùng ngôi trường mà trước khi tôi vào Nam sinh sống tôi cũng từng học,Marie Curie.Chúng tôi cùng bàn luận về ngôi trường cũ,chia sẽ với nhau những cách luyện tập trong game.Tôi với em nói chuyện như những người bạn đã biết nhau từ lâu rồi.Tôi luôn coi em như em gái và em cũng luôn ngưỡng mộ tôi như một người anh trai.Em nói em có rất ít bạn và cũng không quen biết nhiều.Càng nói chuyện nhiều với em tôi càng hiểu em là một cô gái tràn đầy tình cảm và có vẻ hơi nhút nhát mặc dù trên diễn đàn và khi chơi game em nói chuyện rất mạnh bạo.

....tôi đã từng nghĩ em là một cô bé ngổ ngáo​
    Tôi đặt lại nick chơi Counter Strike cho em là Fox và cười trêu em là Foxlady (hồ ly tinh).Em chơi rất nhiều và tiến bộ khá nhanh,giờ nhiều đấng mày râu trên diễn đàn cũng chưa chắc đã có thể bắn lại em.Đôi khi tôi cũng chịu thua em thực sự chứ không phải là nhường em như hồi đầu nữa.Tôi luôn thắc mắc cũng không hiểu tại sao em lại có thể luyện tập và chơi tốt đến vậy,nếu em thì là con trai thì đã ra một nhẽ,đằng này em lại là con gái!Em chơi nhiều và tôi cảm thấy dường như em không đi học hay sao mà lại toàn ở nhà chơi game nhiều thế!Em thưởng giải thích em không có giờ học buổi đó nên ở nhà chơi game.Tôi nghe xong và cũng không hỏi thêm gì nữa mặc dù trong lòng vẫn không lý giải được tại sao một học sinh lớp 11 mà lại ở nhà nhiều như thế bởi vì tôi là giáo viên và tôi biết học trò phải đi học như thế nào.

....những giờ học của em ở trường​
    Tôi giới thiệu em với cậu học trò mà tôi coi như em trai của tôi và trong lòng cũng mong hai đứa sẽ thành đôi để cho em có thêm bạn.Lúc hai đứa tìm hiểu nhau,tôi như chiều cầu nối giữa hai trái tim đang đập chung một nhịp.Hết em hỏi tôi về Q.(cậu học trò của tôi) rồi đến Q. hỏi tôi về em,đứng ở giữa làm ông mai thật vui.Rồi cuối cùng hai đứa cũng thành đôi mặc dù chỉ quen nhau online vì xa xôi cách trở,em ở HN còn Q. ở HCM.Vậy mà ai nói không thể có một quan hệ nghiêm túc ở online nhỉ?

Hai đứa ngày ngày chat với nhau,trainning trên server cùng nhau.Chúng tạo thành một cặp bắn đáng gờm mà tôi cũng phải e ngại.Tôi thực sự rất mừng,tôi và Q. còn bàn nhau hè này để dành tiền ra HN rồi gặp em và cho em bất ngờ.

Những tưởng cuộc sống cứ thế trôi đi một cách bình lặng thì đột nhiên một hôm Q. gửi cho tôi một link tới topic của em.Trong topic em nói :
    Bé tham gia Forum Gamethu đc 1 thời gian rồi , thời gian không nhiều những cũng không ít . Em lớn lên với bệnh ung thư máu nên yếu ớt không như những người bình thường khác . Ở trường hầu như là không có bạn bè gì cả , từ lúc tham gia Forum em mới có nhiều bạn dù chỉ là Online mà thôi ^^ dù sao em cũng thấy rất vui rồi .
    Nay em phải đi Mỹ phẫu thuật không biết đến khi nào mới về ... cũng chẳng biết nói gì nhiều ... 5-1 là em phải đi rồi ... giờ muốn có người chúc may mắn 1 tí ( hít hít) Mọi người vào nói chuyện với em nha

Tôi đọc mà chợt cảm thấy nước mắt lưng trào,lòng như nghẹn lại,tôi không tin vào mắt mình nữa.Ngay lập tức tôi hỏi Q. và được Q. xác nhận,lòng tôi thật sự thắt lại.Cô em gái dễ thương của tôi,nữ game thủ CS của tôi mà sao lại gặp phải căn bệnh ung thư quái ác?

Bệnh em như vậy mà em vẫn giấu tôi hay quả thực tôi vô tâm không cảm nhận thấy sự mệt mỏi của em mỗi khi em chơi.Thỉnh thoảng đôi khi tôi vẫn cáu gắt với em trong game mỗi khi em làm điều gì trái ý tôi.Giờ nghĩ lại tôi thật hối hận vô cùng,nếu tôi biết em như vậy tôi sẽ không bao giờ nặng lời với em dù chỉ một lần.

Giờ tôi đã hiểu vì sao em hay ở nhà,em chơi game rất nhiều (em nói em có tới hơn 700 đĩa game các loại).Có lẽ em cô đơn lắm,vậy mà tôi đã không biết chút gì hết.Nếu biết tôi đã quan tâm tới em nhiều hơn,chia sẻ với em nhiều hơn và là người bạn luôn đứng bên em cho dù em đi tới đâu.

Ngồi nghĩ lại quả thật tôi thấy em có một tinh thần lạc quan và một nghị lực phi thường như chính nhân vật trong CS mà em chơi.Em luôn mang đến niềm vui và cả chiến thắng cho chúng tôi trong game lẫn ngoài cuộc sống cho dù chúng tôi chưa hề gặp nhau một lần nào.Chưa bao giờ tôi rủ em tham gia vô chơi mà em từ chối cả.Nhớ lại có những lúc em chơi dở đi nhiều,chắc lúc đó em mệt lắm mà em vẫn cố chơi với tôi vì không muốn làm tôi buồn.Thế mới biết em là một cô bé đáng yêu và dễ mến đến chừng nào.

....tại sao ông trời lại nỡ lòng bắt một cô bé dễ thương thế này phải chịu thiệt thòi?​
    Ngày mai 5-1,em phải đi rồi,giờ tôi chỉ biết cầu chúc cho em may mắn và chữa khỏi bệnh để trở lại với gia đình,với những người bạn mà em có thể còn chưa biết mặt.

CỐ GẮNG LÊN EM NHÉ,CÓ RẤT NHIỀU NGƯỜI LUÔN CẦU NGUYỆN CHO EM ĐÓ!HÃY DŨNG CẢM ĐỐI MẶT VỚI CUỘC SỐNG VÀ CUỘC SỐNG LUÔN ĐÓN CHỜ EM,CÔ BÉ ĐÁNG YÊU,CÔ GAME THỦ NHỎ CỦA TÔI.

Đọc xong topic này không có lời gì để nói em chỉ chúc chị Fox bình an vô sự để hết bệnh về chơi với tụi em và anh Q. [G][L] & See you soon.
    mR_cUn

! Thật là buồn ! Mong Thủy cố gắng vượt qua căn bệnh hiểm nghèo ! Sau này gặp lại tôi vẫn gọi bà là "Thủy mập" !

rất rất buồn, mong chị sớm khỏi bệnh để quay lại cầm Galil rush B như ngày nàoooo

Cười lên... mọi điều may mắn sẽ đến với Thuỷ

thủy nhất định sẽ khỏi bệnh,tôi tin chắc như vậy

Chúc Thủy phẫu thuật thành công nha..............Mau chóng hùi phục nà,về ăn Tết ta nà.................Gud luck

xin bài viết để đem ra trang chủ gamethu dc đấy.

mọi người ủng hộ = cách tập trung chữ kí yêu cầu mod đưa bài lên mục trang chủ Gamethu đi
    đề nghị sin bẹt cho Q hộ tống F đi qua US chữa bệnh cho cặp đôi ấy gắn bó với nhau:GT cry::GT cry::GT cry:

thanks anh HRM cái !!! Chắc chắn Thủy sẽ khỏi bệnh .......

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối