Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52

Chủ đề: Radio hô hô

Radio hô hô

Khi bạn dùng Radio Commands, chấm trắng trên Radar tại vị trí của bạn sẽ nhấp nháy với 1 hình vuông nhỏ màu vàng. Các đồng đội có thể nhìn vào đó để biết vị trí của bạn và chạy đến.
    Trong CS 1.6 có 3 menu radio chính, với 3 phím tắt lần lượt: 'z' 'x' 'c'

Menu radio thứ nhất - phím 'z' :
    1. "Cover me" : Yểm trợ cho tôi (Thường dùng trước khi đặt bomb hoặc "xông pha" vào vùng địch. Khi nghe câu này thì đồng đội nên chuẩn bị hỗ trợ và cảnh giới các hướng ).
    2. "You take the point" : Hãy vào vị trí (nhắc đồng đội vào vị trí đã phân công ).
    3. "Hold this position" : Cố thủ vị trí này.
    4. "Regroup Team" : Tập hợp lại ( đồng đội tập trung vào chỗ bạn đang đứng ).
    5. "Follow me" : Đi theo tôi
    6. "Taking fire, need assistance" : Đang bị bắn, cần hỗ trợ ( hầu như không ai dùng cái này , vì dùng xong chắc chết queo ).

Menu radio thứ hai - phím 'x' :
    1. "Go" : Tiến lên
    2. "Fall back" : Rút lui ( Thường gặp khi bị Flash hoặc HE hoặc hỏa lực đối phương quá mạnh ).
    3. "Stick Together Team" : Đi chung với nhau
    4. "Get in Positon" : Vào vị trí yểm trợ chờ hành động của bạn.
    5. "Storm the Front" : "Ném bom về phía trước" ( Dùng khi tấn công tổng lực ).
    6. "Report In" : Báo cáo vị trí .

Menu radio thứ ba - phím 'c' :
    1. "Affirmative/Roger that" : Đồng ý/Đã nhận
    2. "Enemy spotted" : Có kẻ địch
    3. "Need backup" : Cần cứu viện
    4. "Sector clear" : Khu vực đã an toàn
    5. "I'm in position" : Đã vào vị trí
    6. "Reporting In" : Đang kiểm tra
    7. "She's gonna Blow" : Sắp nổ rồi
    8. "Negative" : Không/Sai
    9. "Enemy Down" : Xử xong một kẻ địch ( ít khi dùng cái này vì nó hiện ra ngay ).

Cái này rất hữu ích khi tập online , mong anh em lưu ý B-) B-) B-) B-)

cái đó các mem biết lâu rùi, lập thêm làm gì, close thôi.

viết topic chán quá...làm như anh em mới tập chơi á...mấy cái đó làm zì ...voice nhanh hơn

báo cáo sửa lại gấp...viết sai nhìu quá
    lệnh : Team..Fall back dùng cho trường hợp gài bom là nhìu hoặc cần hỗ trợ,ẩn ấp, đi chậm lại..nói chung nó là một lệnh DELAY
    Cove me : có nhìu nghĩa...cho cho tui, bọc lót cho tui ....dùng cho trường hợp gài bom
    You Take the point là bạn phải vào vị trí có thể theo đồng đội hoặc là canh hay mai phục
    Hold this position là giữ vị trí .. không có nghĩa là cố thủ
    Taking fire, need assistance lệnh này rất cần thiết khi đụng nhau với số lượng lớn...khộng thể là vô dụng được
    Storm the Front cũng có thể hiểu là "sả đạn" nói chung là bắn phủ đầu đối phương
    Negative có nghĩa là phản đối

có bác nào biết dùng voice trong game ko ? sao tôi dùng ấn nút để nói rồi mà chả nghe thấy gì hết vậy ?

THứ nhất: các bác chê em ít thôi=)). em chê lại đó.
    Thứ hai : thấy chưa có thì post thế thôi
    Thứ ba : Voice thì phải có mix và ấn nút K thê thôi

ai chả biết nhưng cái chính là nói nó ko nghe đc gì cả

Trích dẫn Gửi bởi trungtoto
    báo cáo sửa lại gấp...viết sai nhìu quá
    lệnh : Team..Fall back dùng cho trường hợp gài bom là nhìu hoặc cần hỗ trợ,ẩn ấp, đi chậm lại..nói chung nó là một lệnh DELAY
    Cove me : có nhìu nghĩa...cho cho tui, bọc lót cho tui ....dùng cho trường hợp gài bom
    You Take the point là bạn phải vào vị trí có thể theo đồng đội hoặc là canh hay mai phục
    Hold this position là giữ vị trí .. không có nghĩa là cố thủ
    Taking fire, need assistance lệnh này rất cần thiết khi đụng nhau với số lượng lớn...khộng thể là vô dụng được
    Storm the Front cũng có thể hiểu là "sả đạn" nói chung là bắn phủ đầu đối phương
    Negative có nghĩa là phản đối
    bạn nói cũng có chính xác đâu
    Team, fall back : lui lại, hay rút lui đều đúng, dùng khi đồng đội đang chắn đường rút của mình, bạn chỉ nói đúng chỗ đi chậm lại thôi
    Storm in the front : "đang có bão ở phía trước" -> đạn đang bay vèo vèo ở trước đó ( báo tin cho đồng đội cảnh giác)
    Hold this position : giữ vị trí này không phải là cố thủ ở vị trí này sao???

Tiếng anh nghe hiểu địch ra tiếng việc làm gì cho lằng nhằn =)).Nhất là đọc mấy cuốn sách tiếng anh dịch ra tiếng việt chẳng hiểu dc gì =))
    @baoden252 : bạn mua pc150 or 5H v2 là voice dc ngay

Chí lý ngồi mất công tranh nhau ngồi dịch làm j.Tui thấy trên 4r khác nh wa đọc xong thấy bài nào cũng na ná >.<Tui còn nghĩ câu"storm the font" là tấn công toàn lực cơ^^.Dùng radio ko fải là ko có ích nhg cũng khó diễn đạt tình thế lúc đó.Với lại tôi thấy 1 ng để ý radio.Chỉ có match thì thế chứ tình trạng pub thì các ông khác còn thik đi săn mạng cơ.Regroup team thì ít ng way lại lắm.Đến chán thôi có mỗi mình =>chết vì cả đội Ts nó đi tìm boom >.<

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối