Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Giờ này bạn còn dùng từ 41 để ám chỉ cây này ah? Chắc bạn chơi cs bản 1.5 trở về trước quá. AK47 bên cs1.6 là 42 hic. Muốn pro thì đơn giản là tập aim tường, đầu tiên aim từng viên 1, sau đó tập spray (xả nguyên băng vô) chừng nào thấy trên tường có dưới 5 lỗ sau 30 viên thì ổn. Còn nữa nhá, ko biết hiện tại bạn đang sử dụng cách bắng nào: tab (từng viên một), burst (2-3 viên một lúc), hay spray. Nếu là burst thì hãy bỏ ngay kiểu bắn này, nó ko hiệu quả đâu. Chính vì thế hiện nay các pro VN lẫn pro TG đều ko sử dụng cách bắn này nữa chủ yếu là spray thôi.

Giờ này bạn còn dùng từ 41 để ám chỉ cây này ah? Chắc bạn chơi cs bản 1.5 trở về trước quá. AK47 bên cs1.6 là 42 hic. Muốn pro thì đơn giản là tập aim tường, đầu tiên aim từng viên 1, sau đó tập spray (xả nguyên băng vô) chừng nào thấy trên tường có dưới 5 lỗ sau 30 viên thì ổn. Còn nữa nhá, ko biết hiện tại bạn đang sử dụng cách bắng nào: tab (từng viên một), burst (2-3 viên một lúc), hay spray. Nếu là burst thì hãy bỏ ngay kiểu bắn này, nó ko hiệu quả đâu. Chính vì thế hiện nay các pro VN lẫn pro TG đều ko sử dụng cách bắn này nữa chủ yếu là spray thôi.
    Tui chả hiểu bác nói thế nào nữa, ở cự ly xa mà spray AK47 để nó lên trời hết à

Bắn AK mà cự ly xa bác bắn pray thì tui cũng chả hiểu bác bắn cái kiểu gì,AK cách bắn còn tùy cự ly,nếu ở xa thì cứ tap với burst nhắm ngay đầu ấy,còn ở gần ngay tr' mặt thì cứ nhắm từ bụng mà xả nguyên tràng,dìm nòng xuống tí,đạn viên đầu chắc chắn dính ngực,mấy viên sau tùy cách bác dìm nòng mà nó vào chân,vào đầu...hay lên trời

Burst vẫn có người dùng rất nhiều đấy thôi, khi đụng chuyện, sống chết là làm cách nào gim 2 phát đạn vào đầu đối thủ ( nếu có helmet ) nhưng nếu 1 bên tap 2 viên delay tương đối cao ( so với burst ) nên khi burst thì hs là bên kia đi chắc )

bó tay , bày gì mà ngốc thế 0 biết ,ai bảo bỏ kiểu burst thì là cao thủ ,chác bác đó chưa từng bắn ak hoặc bắn quá ít => bày kiểu đó

rất tiếc là AK chỉ nên tab và Spray thôi kiểu burst không hiệu quả khi bắn AK chỉ thích hợp với M4 thôi.
    AK bắn spray ở cự ly gần thì khỏi phải nói rồi ở xa tất nhiên không ai lại spray cả.
    AK thời gian crosshair giãn ra rất lâu bắn burst làm crosshair giãn ra nhanh khi bắn ở tầm trung tầm xa chỉ chuẩn xác được phát đầu nếu không giết được đối phương các phát sau sẽ có 2 trường hợp:
    TH1. chờ crosshair giãn lại tương đối mới bắn => mất đi thời cơ, mất cơ hội giết người
    TH2. tiếp tục burst, crosshair giãn ra ngày 1 to hơn tỷ lệ với số lần burst=> khả năng giết ngưoi giảm xuống

Bắn tab bắn từng viên một crosshair sẽ không bị giãn to như bắn burst liên tục(TH2). và cũng không phải chờ đợi crosshair nhiều (TH1)

tab có 2 cách
    1 aim 1-2 = cách nháy chuột ( độ chính xác cao nhất)
    2. nháy chuột để bắn 2-6 viên tương đối gần nhau ( độ chính xác của nó cao hơn burst rất nhiêu)

burst là cách giữ chuột để bắn 2-3 viên 1 lúc rồi nghỉ
    Spray là bắn liên tục cả băng

Chả biết thế nào nhưng cứ bắn Burst Ace còn tốt chán, cần thì cứ bắn xong lại "Double "Q" thì bảo đảm Crosshair quay lại như cũ ngay ^^

Hơ...Tớ thấy bắn 4-1 hay Ak47 cực hay , cậu chọn súng này là chuẩn đấy .....Trong sách nói là dùng 4-1 bắn vào tường để thử độ nảy của nó , sau đó điều chỉnh chuột sao cho phù hợp..Tớ cũng thử ở nhà rồi , spray ak47.
    Chúc thành công.

Thế mấy bạn chưa thấy spray Ak47 bao giờ ah? Khỏi cần đến pro TG cỡ pro VN như Matsu (team Magma) hay DG (team Miracle) là đc rồi, các bạn coi họ spray AK ở bất kể cự ly. Lâu lâu hứng lên có tap vài pha nhưng vẫn ko bao giờ burst. Quả thật cách bắn burst chả hiệu quả tí nào cả.
    Tap thì dễ kìm nòng súng lại lắm, nếu kìm ko đc thì chỉa thẳng xuống chân nó bắn đó bảo đảm tap viên nào trúng viên đó. Spray cũng thế, spray mà ko khống chế đc độ giựt của súng thì cứ kê xuống sát chân thậm chí phần đất gần chổ đối tượng mà bắn bảo đảm trúng. Chứ khi đã ko kiểm soát đc recoil (độ giựt) mà cứ nhắm vào phần đầu thì hụt 80-90%.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối