Trang 1 của 21 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 206

Bạn đến với Warcraft như thế nào ???

Có lẽ Warcraft III không ai có thể không nói đó là một game chiến thuật hay .Nó là một thành công . Ai vào đây chắc chắn đã mê nó mới vào .

Nhân đây tại sao chúng ta lại không trao đổi với nhau về chính mình và Warcraft nhỉ ?

Mình mở hàng trước nha

===========================================

Cái hồi năm 96-97 .Nhớ cái hồi mình còn là một thằng nhóc 7 tuổi .Lần đầu nhìn thấy Warcraft II .Lúc đó cảm nhận đầu tiên là bị mê hoặc . ^^ Lúc đó không có chơi ( xem anh tui chơi thôi ^^ ) .Ngày nào anh tui chơi cũng là lúc tui dán mắt kế bên xem ké .Nhớ một lần xem gì mà từ trưa tới tối .Ngày hôm sau bệnh luôn ^^ .

Thế là về sau học hành chăm chỉ ) đã biết được một số căn bản để chơi Warcraft II . Từ đó ngày nào cũng chơi mê mệt ( bị la hoài , giờ vẫn còn bị ) , thích nhất là chơi Human vòng 10 và 11 .Đánh rất đã với chiến thuật Tàu chiến phá tower .

====== Đến khi đã biết thế giới game và Để chơi game thì cần cái gì thì lúc này Empires , Starcraft là game đỉnh . Không lâu sau Warcraft III ra lò . =)) .Cũng vui khi lần đầu mình chạm vào Warcraft III cũng chính là sinh nhật mình .Được bạn của anh tặng cái đĩa .

Lúc này mò mẫn với cái máy chơi Warcraft II cũ đúng là chán thật =)) chậm như rù mà tối hù .===> thế là từ đó quên nó luôn .

Bất ngờ năm 2003 khi Frozen Throne ra .Được mấy anh trong quán chỉ chơi DDay ( lúc này mới có DDay thôi ) .Chơi cho đến lúc biết box Warcraft III của GVN .

Đây là bước ngoặc của mình .Từ đó biết lôi mấy cái map ra chỉnh sửa rồi từ từ đã biết làm map .

Và cách đây hơn 3 tháng .Đã bước vào chiến trường theo phong cách chuyên nghiệp melee ( tuy chuyên nghiệp không thấy đâu =)) ) .Bi giờ thì biết rồi .Thăng trầm , ghiền cho đã bi giờ .... lại bỏ war )

=====================================

Vậy là mình bắt đầu melee hơi trễ phải không mọi người ? mới gần 4 tháng thôi ) Nhưng ăn đứt Hunter làm quen khi Warcraft III mới ra =)) .

Hehe giỡn chút .Mọi người thì sao ?

Còn anh thì bít war qua bạn bè rủ đi chơi chung. Ban đầu thì không hứng thú gì mấy. Vì toàn là vũ khí thô sơ + không có nền khoa học tiên tiến, nên lúc đó, starcraft là chủ yếu . Nhưng phải khâm phục Blizzard, nó làm anh mê warcraft 3 lúc nào khong hay ))) . Nhưng là meele thôi, còn mấy cái khác như dday chẳng hạn, cũng tàm tạm. Mê war tới mức mua đĩa zin về chơi luôn. Giờ có nhiều bạn bè chơi war lắm rồi : hunter, konan, doraemon... và còn nhiều nữa, bao gồm cả các race dâm (gay)=))

năm 2002 tôi chỉ chơi game hành động
    xong bị bọn bạn bảo 0 biết chơi war thế rồi bực quá chúng nó đưa cho cái đĩa cài vào chơi , thế là thích luôn
    từ trc' đến giờ war là trò 0 thiếu đc. với tôi
    hê hê hê

các bạn có 1 quá khứ chơi war3 thú vị thiệt,tuy nhiên Doraemon mình còn thú vị hơn nhiều!!từ khi còn nhỏ xíu Doraemon đã làm quen với war2 và chơi khá ghiền,tuy chơi nhiều nhưng ko hiểu nhiều về cốt truyện,lúc đó hình như mới lớp 6,7 gì đó(tiếng Anh còn kém,bây giờ cũng ko hơn bao nhiêu nên ko hiểu!!!).Cho đến 1 ngày Doraemon mua 1 điă game nén trong đó có war3 RoC,Doraemon cũng cài chơi thử nhưng lại nghĩ "sao cái trò này sao dở hơn trước ta?"thế rùi có 1 ấn tượng ko tốt rùi sau 2,3 lần thì ko chơi nữa!!sau đó em Doraemon chơi và có vẻ nó rất thích,Doraemon hỏi em"sao mày thích hay dzậy??hình nó xấu quắc,có thêm mấy con hero nhảm nhí gì đó,rùi còn phép tùm lum nhức mắt wá!!tao thấy chơi Doom ko nhức mắt như cái này!!!",thằng em tui nó bảo tại tui kém nên mới nói thế!!(đúng thiệt!)rùi sau này khi tui lên lớp 11,bọn bạn rủ đi chơi dday,tụi từ chối vì ko thích war3 nhưng vì nể bạn nên đi.Nhớ lần đó tui chơi dỡ lắm(có bit gì mà chơi),sau đó tui lao đầu vào tìm hiểu từng con 1 trong dday,sau đó thì khá hơn rất nhiều.Tui còn nhớ có 1 lần đánh dday(hình như là 1.18) với 2 người nọ,người này sau khi quan sát tui và 2 đứa bạn tui chơi thì rủ đánh "độ"(quá khứ ko trong sạch)>_<.Họ chơi bên người,có 1 anh chơi púa lùn(mountain king)đánh rất nhanh do đó stun liên tục,báo hại tui và bạn tui "lên bảng cũng liên tục"(chết hero),mặc dù lúc đó 1 đứa bạn tui cũng chơi Archimode(giống như púa lùn là đánh stun liên tục)nhưng ko đánh lại khi púa lùn biến avatar!!sau đó tui tự nhiên nghĩ đến trò dùng những con chụp lưới để hạn chế púa lùn,thế là 3 người chúng tui cùng đứng xa chưởng vào thì cũng giết dc!!từ sau lần đó tui càng thích war hơn,rồi 1 hôm tui tình cờ xem thằng em chơi paladin với chiêu hồi sinh 6 unit,tui tự nhiên có khoái race Human hẳn!!rùi tui quyết định chơi campaign(chơi đi chơi lại khoảng 4,5 lần gì đó),rùi sau đó là chơi custom với computer!!!khi chơi với computer insane tui ko thể nào thắng nổi,sau đó tui lưu replay lại và nghiên cứu,sau này có khá hơn nhưng vẫn gà chán!!!rồi trong khoảng 1 năm trở lại đây tui ko chơi war dc(do có cơn lốc gameonline).Sau đó tui quyết định dùng tiền đi làm gắn internet ADSL để chơi gameonline(ặc ặc,lớn rùi vẫn ham chơi)!!trớ trêu thay tui lại lạc vào trang ************ rùi tui viết vài bài lên forum cho dzui,trong khi đó thì luyện lại war3,cũng từ đó gặp dc hunter(cũng cám ơn Hunter đã hướng dẫn tui chơi Hamachi),rùi Thoradin(hồi đầu còn thắng Thoradin,sau này thua bét nhè lun),rùi dtnguyen(dtnguyen đánh rất chuẩn,khá giống với Grubby nhưng tui thấy dtnguyen ko có sáng tạo nhiều trong lối chơi,có thể đó là cách đánh của dtnguyen) sau đó tui ko chơi gameonline nữa!!nhưng như thế cũng chưa hết:nhiều khi đánh trên battlenet chọn race Human tui thua tả tơi lun,có khi chán wá chuyển race nhưng rùi cũng quay trở lại,rùi sau này tui cũng "ngộ" ra dc nhiều combo cũng như trò gay của Human(hình như hunter và dtnguyen bị trò xây trụ của tui phá,chỉ có Thoradin là ko!)Cho đến bây giờ tui đã khá hơn nhiều,dù mic vẫn còn kém so với Thoradin,Hunter,Dtnguyen!Ngẫm lại war3 là 1 trò thú vị nhất mà tui đã từng chơi với wá nhiều sự kết hợp,đa dạng đến ko ngờ!con đường đến với war của tui cũng có thể xem là "gian truân"lắm chứ bộ!!thui nhiêu đây dài ruì,tui lại sắp bị ba mẹ "tra tấn" vì ở trên máy wá lâu nè!cám ơn mọi người đã xem wa câu chuyện của tui!!

hì hoan hô =D> Bài rất hay để lại cho dntnguyen nhiều ấn tượng .Có đôi lúc dntnguyen nghĩ lại cũng đã có lúc mình thấy chán Warcraft III ^^ .

Konan đánh Orc giống Grubby thì là điều đương nhiên .Và đa phần các player Orc đều phải như vậy .

Còn về sáng tạo thì : đối với Human Orc có rất nhiều cách đánh ( tại Konan chưa dám mạo hiểm thử ) .Chiến thuật với Human Konan rất hay dùng SW để spirit link .Cái này là cách dễ nhất .Đa phần là ban đầu có harrass tiêu diệt đối phương không .

Cách dùng Demolisher và Shaman , Troll rất mạo hiểm .Nên Konan cũng không muốn dùng ( Konan đâu phải Grubby ^^ ) .

==================================

Hì cảm ơn Doraemon nha .

===========

Nhưng tóm lại topic này không phải để bàn chiến thuật nên dntnguyen không muốn nói nhiều .

Câu chuyện của em bắt đầu từ lúc hồi em còn nhỏ, hồi ấy thấy cậu em chơi đủ thứ game hết nào Doom, Hero, Empire(hình như năm 97,98 thì phải)và rồi cậu em cũng chơi War bản đầu, hồi đó khi thấy những hình của war em rất sợ(cứ tưởng game ma quỷ gì đó) nên chẳng dám chơi. Nhưng rồi hồi em học lớp 2 khi cậu em bắt đầu mở tiệm game thì thấy mấy anh ở đó chơi war 2, xem một hồi liền phát mê và ngày nào cũng xem chơi, nhưng rồi tới năm lớp 3, cậu em liền dẹp tiệm game và chỉ còn mỗi mình chiếc máy ngày xưa thôi. Lúc này cậu em liền cài game War 3 về chơi, lúc ấy em thấy đẹp quá nên chơi thử nhưng vì lúc ấy mới biết chơi nên chơi dở lắm(chỉ chơi máy easy là hết đát)và chơi rất lâu(mãi cho tới khi lên lớp 5 mới làm quen với Frozen Throne và chơi D-Day)em chơi phát mê phát mệt luôn đến nỗi ba mẹ chửi hoài mà ko nghe đến năm lớp 7 mới bắt đầu chơi melee và năm lớp 7 là bây giờ

thật sự lần đâu tiên đc chơi warcraft II , thấy nó cũng hấp dẫn, sau những trận Star vũ khí hiện đại quay ve vũ khí thô sơ thấy hay lắm. Đến ngày war 3 ra đời, ngay trong những ngày thi tốt nghiệp cấp II , nhớ ngày đó wa'. lần đầu tiên chơi, thấy trò gì mà phức tạp thế, vừa khiển quân lại vừa khiển tướng, nhưng càng chơi càng đam mê. Dương như bất cứ lúc nào cũng mong dc chơi war. Hĩ hĩ Có những đêm nằm mơ thấy mình là con blade đi phang thăng bạn chí cốt chơi con Farsea.
    Lên cấp III, cả bọn ngày nào cũng rình trốn tiết để ra chiến WAR. Và rồi ngày đấy cũng đến. Từ ngày ra map Dday. hix hix . những người chuyên đánh phát triển cũng it đất dụng võ đi. Hĩ hĩ. Nhưng rồi cũng đánh dday.
    Rồi game online lên ngôi,...................... nhớ những ngày cả lũ hò hét bắt tướng, chửi bới loạn xạ. Thua thi ấm ức, thắng thì xỉ nhục thằng thua.................những ngày đấy dường như ko còn nữa.....bây giờ ra wa'n net nào cũng MU , Vo Lam, GB........

Bùn...rất là bùn

tôi thì chơi war 2 năm nhỏ tí , rồi chuyển sang star ,xong lên cấp 2 thì thâyứ3 phải kết hợp nhiều loại quân quá , nên lúc đầu cũng 0 thích (phức tạp) , xong lên ROC thì thấy quân chênh lệch quá , đến TFT điều chỉnh về lực lượng nên thấy hay , bắt đầu chơi(gà) ,tôi chơi lâu lâu ,nhưng mãi vẫn 0 thu đc. thêm exp .
    đến cuối hè 2005 thì bắt đầu quyết tâm học chơi war TFT , nhưng vẫn 0 có đặc điểm gì nổi bật
    mong đc. các bạn chia sẻ exp

Tui thì cũng ko có jì đặc biệt,hồi 3 tuổi thì chơi star với fifa thui.
    Cái xong ra hàng game(lúc đó 5 tuổi)thấy có trò jì là lạ,hình cũng hấp dẩn(nguyên cái mặt Orc ^^)nên vô chơi thử,mới đầu ngây ngô bốc trúng NE làm race đầu tiên Demon là hero đầu tiên,lúc đó ko biết english,cứ tưởng đẻ nó ra cho...kill bò,gà kiếm food (giống AOE ^^)tại thấy cũng có mấy con ở ngoài (creep đóa).
    Phức tạp wá nên ko chơi,từ khi ra TFT thì mới chú tâm vào,lúc đầu là chơi 10 hero siege,rồi 3 corridor rồi dday 1.00,càng ngày càng tiến nhưng rất ít khi đụng đến melee.
    Rồi cũng wên war đi,toàn chơi gameonline,sau mấy gameonline đóng tiền hết rùi thì quay lại chơi war,lúc này là dday 17.7 chơi liên miên,toàn dday thôi từ 17.7 => 18,9B như bi giờ
    Sau wen được Konan,bị lôi kéo vô dàn trận,hồi đó đánh nhát gừng lắm,nhớ hồi đó konan đánh noob ruồi ^^,vậy mà giờ đánh hay khiếp.Cái chơi rùi từ từ wen,+ thêm arirang mỗi tối nên biết nhiều hơn,lên gvn coi srategy (box war gamethu lúc này chỉ có make map thui),học hỏi từ từ,đánh rush với comp insane nhiều nên micro cũng khá,sau nhiều lúc thăng trầm trg việc chọn race cuối cùng cũng chọn được orc là race chính và mới đây là NE race 2
    Nhờ thoradin nên học hỏi được cách chơi spellcaster,các đưa phu lấy vàng,gỗ,xây nhà...làm referee xem được cách mua quân,mua nhà,timing...dần dần cũng tiến được lên tới bi giờ.

Trích dẫn Gửi bởi sieunhanhh
    thật sự lần đâu tiên đc chơi warcraft II , thấy nó cũng hấp dẫn, sau những trận Star vũ khí hiện đại quay ve vũ khí thô sơ thấy hay lắm. Đến ngày war 3 ra đời, ngay trong những ngày thi tốt nghiệp cấp II , nhớ ngày đó wa'. lần đầu tiên chơi, thấy trò gì mà phức tạp thế, vừa khiển quân lại vừa khiển tướng, nhưng càng chơi càng đam mê. Dương như bất cứ lúc nào cũng mong dc chơi war. Hĩ hĩ Có những đêm nằm mơ thấy mình là con blade đi phang thăng bạn chí cốt chơi con Farsea.
    Lên cấp III, cả bọn ngày nào cũng rình trốn tiết để ra chiến WAR. Và rồi ngày đấy cũng đến. Từ ngày ra map Dday. hix hix . những người chuyên đánh phát triển cũng it đất dụng võ đi. Hĩ hĩ. Nhưng rồi cũng đánh dday.
    Rồi game online lên ngôi,...................... nhớ những ngày cả lũ hò hét bắt tướng, chửi bới loạn xạ. Thua thi ấm ức, thắng thì xỉ nhục thằng thua.................những ngày đấy dường như ko còn nữa.....bây giờ ra wa'n net nào cũng MU , Vo Lam, GB........

Bùn...rất là bùn
    Hix gameonline đang dần độc chiếm vị trí của gaem offline.
    Nhưng bạn đừng lo,war sẽ ko bị lãng wên đâu,bằng chứng là hiện giờ các giải game lớn trên thế giới như WCG,WEG,ESWC...toàn chơi war và war là trò bắt buộc trg các cuộc thi đó
    Lớp mình bi giờ chỉ chơi war,ko ai chơi gameonline cả,nhớ mấy ngày rút tiết cả đám vừa nghe trống đã chạy hộc máu từ lầu 3 ra hàng net sau nhà thờ tranh máy,rùi dday la hét ồn ào cả wán,bị bà chủ chửi hoài ^^

Trang 1 của 21 12311 ... CuốiCuối