Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 136

cho em hỏi tí về tạo map

Hồi trước có một topic nhưng không biết tại sao mod lại xóa đi trong khi nó là topic phát triển nhất trong box war này .

Hôm nay mình xin lập lại để cho các bạn hỏi nhau >>> để mà học hỏi .Vì đã có nhiều bạn YM .Tuy mình không biết gì )

Bạn XXhunterxxs là một trong những map maker của gamethu nếu bạn nào muốn làm map hay thắc mắc thì cứ hỏi .XXhunterxxs luôn sẵn sàng )

YM của bạn đó là gì thế. cho mình với.
    cho hỏi ai biết làm cinematic ko ? chỉ giúp mình với

YM bạn đó à .Hình như là zeddyg86 gì đó .Bạn này là số một về cinematic đấy .Nếu bạn muốn hỏi thì cứ hỏi chẳng vấn đề gì phiền toái đâu

Mấy bạn ơi mình có chơi map EW của anh zeka .Cho mình hỏi cách làm sao mà khi mình để chuột vào hero cần chọn thì nó sẽ hiện thông số spell cũng như damage lên ( chữ nó màu trắng đấy ).Cảm ơn.

Mình muốn hỏi khi lập map xong,mình xây tướng rồi nhưng mình muốn chỉnh sửa các skill của nó như là thay thế các skill cũ của nó bằng các skill mới được không.Với lại sao mà khi xây xong map đã làm cái SP rồi mà lúc chơi thì tụi com nó chả chịu xây dưng gì cả.Giúp mình nha.

Bạn muốn chế skill mới thì phải dực trên cái skill cũ của blizzard làm sẵn.Còn ko thỉ bạn làm = trigger(khó thấy mồ,tui còn chưa biết làm ^^').VD bạn muốn chiu chưởng của tướng heo bên Orc thành chưởng ra con phượng hoàng chẳng hạn.Bạn vào Object Editor,chọn thẻ Abilities ở phía trên,chọn chiu chưởng của con heo,copy và paste nó ra chỗ khác,sửa tên chiu lại.Bạn muốn chưởng ra hình gì thì rà phần Art-Missile Art,chọn Add model rùi lựa ra là xong,trường hợp này bạn chọn thẻ Unit ,chọn Phoenix,Phoenix Egg.Xong rùi bạn chọn thẻ Unit ở trên ý,gần thẻ Abilities,chọn con tướng cần có chiu đó,chọn phần hẻo abilities,chọn add ability rùi chọn tên chiu đó ấn OK là xong.
    Còn vụ kia mình ko biết ^^

Bạn muốn sửa Skill thì chẳng có gì khó .Như bạn đã biết thì khi vào World Editor .trên các mục menu sẽ có mục tên là Module .Chọn Module rồi chọn tiếp Object Editor .Vào đây bạn sẽ có đầy đủ các mục để chỉnh sửa như

+ Unit : chỉnh sửa số liệu cho các lính ,nhà ... như damage ,defense , Life ...

+ Doodad : chỉnh sửa các loại cây ,cỏ ,các công trình ,đồ vật không liên quan đến chiến thuật trong game

+ Abilities : chứa mọi loại skill của các Unit , Hero .
    Sau khi chỉnh sửa nó xong thì bạn vào Unit để add các skill đã "chế biến" cho Hero ,Unit .Ok

Còn Comp xây nhà hay không thì mình không biết bạn đang làm map loại gì ? Xây nhà hay thể loại giống DDay , Dota ,Reaper's Arena ...

Còn comp không xây nhà được thì có thể nó không có mỏ vàng ,hay trong phần Module \ Trigger Editor bạn đã xóa hết các trigger melee bắt buộc có trong map xây nhà .

Tuy nhiên mình không rõ là bạn biết làm trigger chưa .Như chơi DDay thì để có mấy con footman hay rifeman thì cần phải có mã để cho tụi nó ra .Bạn nói rõ hơn được không?

À wên các bạn này tự tay làm map cứ share lên đây để mọi người học hỏi và nhận xét phê bình nhé
    Map nì là của tui,đang bị bỏ dở,trong đó có các đoạn mã ra lính giống dday,ngoài ra nhà chính bên Light có thể nân g cấp để ra Grunt.Tướng thì chiu cũng được lém,mao này mình mở,cứ xem và copy tùy thích
    Thx to Dnt đã chỉ tui mấy cái trigger lúc mới vô nghề làm map

Trích dẫn Gửi bởi XxKonanxX
    YM bạn đó à .Hình như là zeddyg86 gì đó .Bạn này là số một về cinematic đấy .Nếu bạn muốn hỏi thì cứ hỏi chẳng vấn đề gì phiền toái đâu
    óai thế hả
    sao giống ông nào bên gvn thế
    chả nhẽ mấy cái map bên này tòan cóp với hỏi từ bên đó về àh )

Bạn ơi mình chơi War cũng khá lâu .Đa số chơi Custom .Mình cũng thích làm map lắm nhưng không biết làm sao cho quân nó ra rồi chọn Hero .Mấy bạn chỉ mình nha .

Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối