Trang 2 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 136
    Thì trong map tui gửi lên có hết đấy.Bạn cứ mở ra mà xem.Tuy hơi chuối nhưng đầy đủ trigger cơ bản đó

Chài trả lời người ta vậy hả ông .Đàng hoàng lại nào .Hướng dẫn từng chút chứ .

Mình cũng muốn chỉ nhưng đi học cái đã.

Các pác ơi.
    Giả sử bi giờ em muốn tạo ra 1 thằng tướng mới( có hình dáng và tướng tá hoàn toàn mới, giả sử như thằng tướng đó giống hệt "Doremon" chẳng hạn ) thì em phải làm sao?
    Và em phải dùng chương trình gì để thiết kế ra nó?
    Liệu "3D Game Studio" có được không? ( trong đó cũng có phần thiết kế 1 vật thể( model) với File tạo ra là *.mdl).

Ê dnt hình như *.mdl là file xài trong model phải ko?
    Lâu wa' ko làm nên ko nhớ nữa
    Nếu đúng vậy thì bạn thiết kế hình ảnh rùi vào World Edit,vào phần Import Manager,chọn Import Model,chọn cái file thiết kế của bạn rùi import vào.
    Sau mốt khi sử dụng thì nếu bạn muốn thay hình tướng nào thì vào Object Editor,vào thẻ Unit,chọn con tướng bạn cần,rà chữ "Art-Model Art".Có 3 dấu tròn để đánh vô,đánh vào dấu"Import"rùi chọn tên file thiết kế của bạn,ok,msave rùi thoát ra WE,đợi chừng 1 tiếng sau cho WE cập nhật là xong

Đợi chừng một tiếng chắc chẳng ai thèm sử dụng World Editor hết =)) .Thoát ra vô lại thôi .

Các đơn giản hơn là dùng chương trình viewmpq để mở file mpq gì đó của Warcraft ra ( không nhớ rõ .mpq thôi ) .Add cái model vô .

Hunter có tin là map DDay 17.7F tui làm chỉ chưa đến 200 KB không )))

ùm ,làm sao để có thể sử dụng những icon ngoài icon có sẵn của game vậy ?
    tui mún làm mấy cái icon phép mới mà ko biết cách nà

Cứ vào Import Manager rồi tính

=====================

Ví dụ bạn download cái icon từ trên mạng xuống.. trong đó sẽ gồm 2 file. một file là icon enable ( sáng) icon.blp , và 1 file la icon disable ( tối - khi chưa học được phép đó thì icon sẽ tối) DISicon.blp

Bạn chuyển path của nó như sau :

war3mapimported/icon.blp ==> ReplaceableTextures\CommandButtons\icon.blp

war3mapimported/DISicon.blp ==> ReplaceableTextures\CommandButtonsDisabled\DISicon .blp

có như vậy thì 2 file icon lúc hiện sáng, hay tối sẽ được link với nhau. khi

spell của bạn chưa được học nó sẽ tự động hiện file DISicon.blp.

===============================

Còn Icon cho Hero hay Unit thì quá dễ rồi chẳng cần quan tâm tối sáng làm giề .

===============================

Bài viết được edit một xíu từ bài viết của pro cinematic Zeddy )

Mấy bạn ơi tuy mình đã chơi Warcraft cũng khá lâu rồi nhưng ko biết gì về WE cả .

HỒi trước thấy bạn dntnguyen lập topic Làm map gì đó có vô coi nhưng ko để ý .Nhưng hình như hướng dẫn rất chu đáo cho bạn xxhunterxxs và flute mà ?

Hướng dẫn cho mình một chút đi .Về cách ra quân và chọn tướng .Rồi làm sao cho tiền bay ra khi Hero giết được unit ? Còn nhiều thứ mong các bạn giúp.

ùm ,vậy mún tăng giới hạn lvl phải làm sao ?
    tui đang vướng mắc phần graphic cho mấy con unit bắn xa nè
    chỉnh cho mấy cái nhà NE bắn đá được như nhà protector ,nhưng vô game chỉ thấy nó huơ tay múa chân thôi ,chẳng thấy đá đâu cả

Các pác ới, ời...
    Trong WE đã có sẵn rất nhiều spell rùi, nhưng bi giờ em muốn tự làm ra 1 spell mới thì nói chung em phải bắt đầu từ đâu ạ?
    :d giả sử như đối với spell sau thì em phải làm thế nào, nhờ các Pác chỉ cụ thể giúp em: ảnh hưởng trong phạm vi 200, 3 hạt mưa sao băng/giây, damage cho 1 hạt là 50height, 20mana, trong vòng 20 giây, trạng thái: stun 3giây cho đối phương.:d
    ... Và còn rất nhiều ảnh hưởng # mà mình muốn có nữa thì mình phải 'edit' ở đâu?

Trang 2 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối