Trang 3 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 136
    Tất cả các yêu cầu của spell trên bạn lấy từ phép Blizzard của Archmage bên Human là được,chỉ việc chỉnh số sao là 3,mana cost xuống còn 20,phạm vi thì bạn chỉnh ở chỗ Area of Effect,còn damage thì bạn coi chỗ damage each wave.Còn cái stun thì tớ bó tay,tại vì những phép của Bli ko có phép nào gây stun mà dạng mưa sao hết.Cái đó phải làm = trigger

sao ko ai trả lời câu hỏi của tui hết vậy ? làm thế nào để tăng lvl limit ?
    rồi cho mấy cái nhà của NE khi root đều quăng đá giống như nàh AP ấy
    tui chỉnh thử mà ko thấy bắn ra cục đá nào cả

Hoan hô các bạn thích tìm tòi nhưng tôi thấy nếu cứ sửa files như thế thì làm sao mà chơi war craft khá lên được. Tốt nhất là nên để nó tự nhiên như nó vốn có.

Được thua thành bại theo dòng nước.

Trích dẫn Gửi bởi ryodan
    Hoan hô các bạn thích tìm tòi nhưng tôi thấy nếu cứ sửa files như thế thì làm sao mà chơi war craft khá lên được. Tốt nhất là nên để nó tự nhiên như nó vốn có.

Được thua thành bại theo dòng nước.
    tinh linh ,cái này là tạo map ,chứ liên quan gì đến chuyện sửa map cho dễ chơi hơn
    tui chơi mấy cái map có sẵn chán rồi ,bây giờ mún chơi 1 map made-by-tui ,những con lính của tui ,cốt truyện của tui .... thì kệ tui chớ
    ông chỉ biết chơi những thứ made sẵn ko thix tìm tòi ,tự make map thì thôi
    nếu ai cũng cùng suy nghĩ thế này thì chẳng bao giờ có được DDay với Dota ,WC cũng chưa chắc phát triển mạnh như bây giờ

Chài làm jì mà nói nặng nhau thía?Bạn ý ko hiểu thì giải thích,đừng cãi nhau thía,y như con nít
    Nói chung là ở đây ko ai sửa map melee dàn trận dễ đánh dễ hơn hít mà là tự làm map của riêng mình cơ.
    To Flute:muốn chỉnh lv limit thì vô phần Advanced trên chỗ File,edit,View jì đấy.Vô GamePlay Constant,dò chỗ Hero Maximum level rùi chỉnh lại là xong.
    Còn nhà night Eft muốn wăng đá như AP thì chỉng range nó lại.Vô Object edit,chọn nhà muốn chỉnh,rà chỗ Combat-Attack 1-Range rùi sửa lại trên 300 là được,chỉnh lại tốc độ bay của đạn chổ Combat-Attack 1-Projectile speed,mún bắn ra cái jì thì chọn combat-attack 1-projectile ảt rùi chọn cái mình thix.Cuối cùng rà chỗ Combat-Attack 1-Weapon type chỉnh lại thành misille là xong.

Gameplay Constants có nghỉa là hằng số game .Gọi lơ tơ mơ là Mặc định của game ))) tui noob nên gọi thế .

Ở đây : Advanced\Gameplay Constants ...

Vào đó rồi chọn phần Use Custom Gameplay Constants ( cái ô đánh dấu ở góc trái trên )

Tìm mục Hero Maximum Level ( nó nằm trong dãy H và chính xác là Hero ... ).

Ok good luck and Have fun

à mà anh flute có YM ko?

chà ,thế mà cứ tưởng mún chỉnh cái này phải xài trigger >.< mò mún khùng lun
    còn vụ điều chỉnh cho mấy cái nhà cây thì tui có thử rồi ,nhưng vô game thì mấy cái nhà vẫn đánh xa ,có điều ko thấy đạn đâu cả -.-
    à ,còn 3 thứ missle bounce ,splash ,line nghĩa là gì vậy ?

Bounce là đạn bắn rùi dội wa lại như huntress của NE,splash là bắn lan ra xung quang như demon khi biến quỷ còn line là đăn bắn 1 đường rùi ảnh hưởng lun mấy con đằng sau theo 1 đường giống cái xe NE đó,bắn xuyên lun
    Ko thấy đạn thi bạn phải vô Combat-Attack 1-weapon type chỉnh lại là missle rùi chỉnh hình đạn nữa

Nói tóm lại là vấn đề của ( không biết là chị hay anh ) flute là : Mấy cái nhà Night Elf cầm đá để quăng ra xa cỡ 600 range .OK .Phải hiểu một chút như vậy.

Object Editor : ) cái này ko biết flute có biết ko

Vào phần Units : mí cái thanh đề mục đóa

Bên phần trái là liệt kê cái Unit ( hix flute làm map thế nào rồi .Tui ko nói mấy cái này được ko ) )

Bên phải : Hiểu một số cái này :

Combat - Attack 1 - Projectile Art : Là hình dạng đạn khi unit bắn ra ( có thể là tên , đá ... )
    Combat - Attack 1 - Range : tầm bắn của Unit (600)

Tất cả nằm ở phần chữ C chính xác là Combat ... .Hix cẩn thận vẫn hơn .Cho các mem mới luôn

phần hình ảnh với tốc độ thì tui có chỉnh rồi ,có lần chỉnh được nó quăng nguyên cái nhà farm của human nhìn tếu lắm =)) nhưng nhiều lần lại ko
    ko biết có phải mình chỉnh bậy thêm cái gì ko
    à ,như vậy là có thể làm cho đạn bắn nhiều đốt tượng mà ko cần phải có cái moonglaive upgrade của NE há .

ùm ,vậy nếu như muốn làm cho con lính có thêm 1 hiệu ứng phép nào đó thì sao ?
    tui chỉ mới biết cách chỉnh sửa từ mấy cục lủa trên đầu bloodmage thôi ,vd như thay vì 3 cục lửa sẽ là 3 con chim (missle của KOG hoặc DOC )

rùi còn mấy loại hình ảnh của skill nữa ,giải thix kĩ dùm tui cái ,gì mà chia ra loại caster ,missle ,atk ,area ..... nhiều khi thấy hơi lộn xộn giữa mấy cái này
    tạm hiểu phần missle với caster rồi

Trang 3 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối