Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

Điểm mạnh-yếu giữa các chủng tộc

Đánh nhanh gọn thì có lẽ quân Org sẽ lơi thế hơn vì máu nhiều , nhưng về lâu dài thì có lẽ Human và Undead chắc sẽ tốt hơn , Nightelf thì hơi khó chơi . Nếu đánh phối hợp thì mình thấy Org-Human là đẹp.
    Các bạn có ý kiến khác thì cùng chia sẽ với mình nha , chê cũng được , chúng ta cùng tham khảo

bạn nói đúng được Orc,quả thật ban đầu nó mạnh lắm nhưng về sau ko có gì nổi bật!!đúng như cốt truyện hiện nay của WCIII,còn UD quà thực là rất khó đối phó!!dù cho có là pro chăng nửa đối phó với UD cũng là khó,bởi nó có wá nhiều fép,đa dạng bậc nhất trong WCIII!!Night Elf thì rất khó chơi là đúng,cho đến thời điểm này fải công nhận 1 điều là ko ai chơi NE hay như insane của computer,cầm cự với com,hoặc áp đảo nhưng ko tiêu diệt com sau 13 phút,10 giây sau khi 2 bên giáp lá cà là có thể dứt trận với phần thua thuộc về bạn!!ko tin cứ đánh thử!!!nói thế ko fải là máy gian lận,bạn xem replay sẽ thấy.Human dựa rất nhiều vào fép!!!nhưng fép rất hay!!chỉ có 1 bất trắc đó là thời điểm nhà chính ở cấp 2,rất dễ bị tiêu diệt bởi Orc,NE,lý do là vì ko có quân càn fía trước nên hero và quân ở sau dễ bị áp sát và tiêu diệt,nói là có quân càn nhưng footman ko so dc với grunt!!còn quân fép thì với Orc giết rất nhanh, dễ bị hở sường quân bị vây như chơi!quân dùng fép và rifleman gặp là chết!!gặp NE thì Dryad phá hết fép xui hơn nữa là gặp Mountain Giant(tùy người,có người ko dùng)đa số người chơi Human lấy priest bơm máu ,nếu đối thủ lấy faerie dragon "giựt" cho chết hết priest,và cực nhanh(cái đó cũng tùy người lun,nhưng ít có người làm)!!đó là nhược điểm!!nhưng về sau thì mạnh,đại bác nâng cấp bắn unarmor thì giết Dryad và druid of the talon như bỡn,knight thì trâu!chim và tank cũng mạnh lắm!nói cho dzui thôi đừng để bụng!!!

Night Elf thì rất khó chơi là đúng,cho đến thời điểm này fải công nhận 1 điều là ko ai chơi NE hay như insane của computer,cầm cự với com,hoặc áp đảo nhưng ko tiêu diệt com sau 13 phút,10 giây sau khi 2 bên giáp lá cà là có thể dứt trận với phần thua thuộc về bạn!!ko tin cứ đánh thử!!!
    Gì kì vậy, bạn chắc chứ, trong 4 race thì tui thấy com đánh Night Elt gà nhứt.Tui ngại mỗi UD thôi, còn các race khác tui mất 11'.

bạn ơi!!!tôi biết bạn sẽ nói như thế!!!comp có 1 lỗi khi xây NE đó là khi xây nhà nó làm cho hero ko ra ngoài được,nói chung là bị kẹt giữa nhà hero và moonwell!!vì vậy ko luyện level dc!!!còn các race khác thì bạn thắng 11' thì tôi biết là nhờ vào đánh ngay từ đầu hoặc đánh mỏ phụ của comp và tôi đoán bạn chơi Orc vì ưu thế của Orc ban đầu!!tuy nói thế chứ nếu ko đánh nhanh bạn chắc thắng comp ko????bạn thử để wa khỏi 11'hoặc hơn mà ko đánh comp xem,và bạn sẽ học dc nhiều điều bổ ích đó!!!bạn chắc đã là pro thì cũng hiểu!!!đâu phải khi lâm trận đánh với 1 pro khác đâu dễ kết thúc trận đấu trong 11'!!các race khác cũng tương tự!nếu để qua 11',12',13',..thì trận chiến giữa bạn và comp sẽ làm bạn đau đầu đó!cái mình muốn nói đó chính là lợi ích lâu dài(hay ko) khi chơi bằng NE!!!Thân

Ai nói NightElf là gà nhất vậy bạn ?

Muốn thử thì cứ chơi 2-2 hoặc 3-3 thử xem .Khi các comp lên tier 3 hết thì thử coi comp NightElf và Undead đánh nhau như thế nào .

Ko những thắng mà tụi Undead còn chạy thả cẳng nữa kìa ( trong đó có Orc : tui ) =))

Ai nói NightElf là gà nhất vậy bạn ?

Muốn thử thì cứ chơi 2-2 hoặc 3-3 thử xem .Khi các comp lên tier 3 hết thì thử coi comp NightElf và Undead đánh nhau như thế nào .

Ko những thắng mà tụi Undead còn chạy thả cẳng nữa kìa ( trong đó có Orc : tui )
    2vs2 & 3vs3 của bạn là như thế nào, player & com >< com & com, hay player & player >< com & com.
    trường hợp 1 thì có thể, tui công nhận ( vì đẳng cấp tui ko cao T-T ). Nhưng trường hợp 2 thì như tui nói đấy, com đánh vẫn noob như vậy !
    @ Doraemon :tui nói là nói khi đánh với com chứ có nói đánh với các pro khác đâu, vì bạn nói "giờ ko ai chơi NE hay bằng insane của com" nên tui phản đối thui chứ còn các pro thì nói làm gì !
    Rõ ràng đánh NE rất khó, nhưng gặp thằng biết đánh thì Orc nhà tui toi lun T.T ( từ lúc đánh trên batlle.net đến giờ, tui chỉ thua khi gặp NE X( )

bạn flute hiểu sai ý tôi rồi!!!tui chỉ muốn nói là bạn thử đánh mà nương tay cho comp trong 10-15 phút thì sẽ bit là nó đánh rất hay,hay hơn bất cứ pro nào,ko gà chút nào đâu!!!còn như muốn chiến thắng NE thì fải nhân cơ hội khi NE nâng cấp vừa xong tầng 1 là lúc NE yếu nhất đó,vì những lực lượng mạnh nhất của nó chưa có và đang chuẩn bị xây!!!nói chung Orc là fải tốc chiến tốc thắng mới mong trị dc NE,chắc hẳn bạn cũng bit Orc mạnh khi khởi đầu thế nào,và quan trọng hơn là mang theo xe bắn vì Huntress và Dryad,Druid of the Talon(lực lượng chính lúc đó nếu xây kịp) rất sợ xe,nếu để lỡ cơ hội NE sang tầng 3 nhà chính thì găng lắm!!

đánh undeath và nightelf có một lợi thế cực lớn là rất mạnh trong thế thủ.
    nhà farm của undeath sao khi được nâng cấp thì trở thành chòi đánh khá khỏe
    còn nhà farm của nightelf thì có khả năng bơm máu

bạn flute hiểu sai ý tôi rồi!!!tui chỉ muốn nói là bạn thử đánh mà nương tay cho comp trong 10-15 phút thì sẽ bit là nó đánh rất hay,hay hơn bất cứ pro nào,ko gà chút nào đâu!!!
    Chài, để nó phát triển lên thì nói làm gì, tui thấy hơi khó hiểu:-/ , bạn để com phát triển thêm làm gì ( trừ khi bạn muốn luyện micro ), ý bạn "nương tay" là sao ? Com lên đời chẳng nhẽ mình ko ah ??? ( nếu ko thì... thánh cũng chịu )
    Chắc bạn muốn nói đến trình độ micro của máy ah ? Nếu nói đến trình độ micro thì nói thật là com sẽ làm bạn thất vọng ! com micro noob kinh ( nó chăm chăm đánh tướng -> chỉ cần khéo 1 tý là lừa được ngay )
    Còn nếu bạn nói đến loại quân & số quân mà com xây thì tui thấy cũng bình thường:-j , ko có gì đáng để nói !( vì ai biết chơi NE chả xây như vậy )
    Tóm lại là tui vẫn ko hiểu ý bạn nói. Tui cũng đã thử đánh phát triển với com nhưng mà kết quả chỉ khác là tui thắng lâu hơn 1 khoảng thời gian = thời gian tui để nó phát triển -> Tui nghĩ com đánh NE noob ( Đương nhiên tui ko phủ nhận NE là 1 race mạnh và theo nhận xét của tui thì orc chỉ ngại mỗi NE )

Cám ơn mọi người đã cho ý kiến , tất cả các ý kiến trên đều có những điểm rất đáng để chúng ta tham khảo . Mong là cộng đồng Warcraft Việt Nam sẽ có những Gosu mạnh .

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối