Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27
    Trích dẫn Gửi bởi good.eleves
    cho hỏi cái chiến thuật gar+wyrm, các bác bảo dùng để chống NE là hợp lý nhất tôi thấy ko ổn vì NE mass dryat thì wyrm làm dc cóc khô gì, dryat ko bị ảnh hưởng bởi mấy con rồng đấy, còn gar thì........... mass dryat là truyền thống chống gar đấy.
    Xin coi kỹ mấy cái replay tui up lên kia kìa.Rồi thấy mass Gar + wyrm hiệu quả như thế nào.Trong mấy trận đó NE đã lên mass Dryad mà vẫn ko chống nổi đó thôi.Quan trọng là phải cuốn đối phương chạy theo chiến thuật của ta chứ ko phải là ta chạy theo chiến thuật của đối phương.>-

Bây giờ xin giới thiệu tiếp chiến thuật necrowagon (necromancer + xe chở xương wagon).
    Chiến thuật Necrowagon​
    --Giai đoạn 1 : gần giống như chiến thuật mass Ghoul nhưng hạn chế số Ghoul vừa đủ để chống harass của địch.F1 có thể là DK hoặc CL(tui thích CL để làm tanker ,còn ai thích DK để combo thì cứ việc chọn,ko ai cấm ).Vì tui chọn CL làm F1 nên sẽ giới thiệu về CL, gọi CL ra nâng skill carrion beetles để summon 5 con bọ nhỏ làm tanker khi đi creep.Creep liên tục cho đến khi Lich ra thì CL cũng lv3 tệ lắm cũng phải gần lv3.Nhớ phải scout liên tục để biết đối thủ đag làm gì đồng thời cố gắng tránh giao chiến thời điểm này.
    --Giai đoạn 2 : Khi nhà chính up tier 2 gọi ngay Lich đồng thời xây 2 nhà phù thủy,mua 1 xe bơm máu.Lich ra cho di creep lên lv2 ,ở nhà mua tiếp necromancer + 2 banshee + wagon.Khi Lich lên lv2 ta có CL lv3 + 5 bọ summon,4-6 necromancer ,2 banshee ,2~3 wagon.Tiếp tuc scout xem đối thủ có mở mỏ ko hay là fast tech.Nếu nó mở mỏ thì tấn công ngay mỏ phụ.Còn fast tec thì tấn công căn cứ nó .Cần phải liên tục bổ sung necromancer + wagon cho chiến trường ,banshee thì chết con nào mua thêm con khác giữ vững sô lượng 2~3 con là ổn.Tấn công liên tục ko cho đối thủ cơ hội để phục hồi.Kết thúc đối thủ ngay trong tier2 bằng màn wagon bắn nhà) .
    ++ Lưu ý quan trọng : Ko sử dụng để Vs Orc.Nếu đối thủ lên caster dis spell xương thì nhanh tay sử dụng wagon focus caster nó + Lich Nova liên tục.Chiếnthuật này rất nhiều xương Lich tha hồ hút mana ,Nova mỏi tay chưa hết.Chúc các bạn may mắn, à quên chiến thuật này chỉ sử dụng lâu lâu 1 lần thôi bị bắt bài thì mệt lắm .

hichic...chiến thuật NecroWagon này nguy hiểm thí mồ....
    ko cẩn thận là xem như gg.....

Đánh tính toán thì thua sớm, muốn luôn thắng thì có một cách duy nhất la đầu tư thời gian vào bộ quân luyện tướng là xong

Em hay xài chiến thuật NecroWagon lắm... rất hiệu quả, chỉ sợ nhất là Human thôi chứ Orc cũng chả bỏ bèn gì...
    Đã vậy còn có Skeleton Mage nữa... kinh khủng, không ai chịu nổi >_<

Ờ ờ, gặp Orc thì chả bỏ bèn gì, gặp Spiritwalker thì mới bỏ
    Ông Shapira còn trên đây ko, train giùm một anh bạn mới quen của em, anh ấy ngại mình còn gà nên nhờ bác train (đỡ hơn một số đông ỡ 4rum này to mồm mà chả được bao nhiêu)
    Nik bạn ấy là tytm2004

híc.Nghĩ đến chuyện nova mỏi tay mà thấy ghê.Rất may là chuyện này kô thể xảy ra trong thực tế. thứ nhất lv1 chỉ thu được 33% có nghĩa là được 60 mana/1 bộ xương trong khi bạn phải chi ra 30 hay 40 mana jì đó mình kô nhớ=> lãi 30 mana.bạn có thể xài chiêu này liên tục hả?1 trận đánh diễn ra rất nhanh bạn chắc làm được 2-3 lần thôi đó là hạn chế thứ 2.thà dùng bình mana cho nhanh.

hix, em thấy một anh chơi chiến thuật gì lạ lắm, cho nhện bo cổng, chui xuống đất, ở mỏ chính thì hai đạo bo, mỏ phu. thì một đạo. khi em đi vào thì anh ta cho một đạo chui lên phi lưới rồi đánh hôi một tí, em quay lại thì lại chui xuống, sau đó em tiếp tục đi thì một đạo khóc lại nhô lên, rồi lại lấy cả hai vào chặn đầu chặn đít, rồi lại kéo hai ba con rồng băng ra chém, hết biết, đúng là chối.

Cầm Raider xem ai cơ động hơn ai nào ?????
    Mà mình không mass Kodo à ?

Có thể mass fiend + Ghoul ... đi cùng DK hok các bạn ... mình hay dùng trò này và thấy cũng zui zui ... vè sau lên Hero 2 thì Lich ^^!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối