Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

UD - Mass ghoul hay mass fiend?

Chào mọi ng', từ lúc chơi UD đến h thì đây vẫn là 1 câu hỏi vướng mắc trong đầu em: lựa chọn giữa mass ghoul hay mass fiend khi chơi UD?

Trình em tệ nên cũng ko dám nói nhiều, nhưng nếu để ý kĩ thì dễ thấy ở đầu game thì UD là 1 trong những race ko có chiến thuật đa dạng cho lém. :GT no: Thường chỉ là DK + ghoul or fiend rồi tier 2 lich. Em thấy các gosu UD thường hay chọn đánh mass ghoul (tier 2 có thể lên gar thì tùy). Tuy nhiên khi đánh trên GG thì số trận em đánh fiend thì thắng nhìu hơn (và thường là chơi fiend)

Chút nhận xét về 2 strat nầy:

Ghoul: Có thể xây quân sớm, giá rẻ, cơ động và sẽ khá mạnh nếu fastech để nâng frenzy

Nhược: ghoul khá íu máu ban đầu, giáp íu nên sẽ khá là khó chịu nếu bị BM hoặc DH harass yêu cầu micro tốt khi creep. Tuy nhiên mic tốt thì dùng để đánh với orc hoặc HU khá là ngon

Fiend: Giá thì đắt khỏi bàn, nhưng :GT no: tiền nào của đấy, fiend có khả năng creep cực mạnh, về sự cơ động chỉ thua ghoul chút ít, creepjack chắc chắn là > ghoul, mass fiend ở đầu game ép quân khá mạnh. KHi đánh nhau chỉ việc cho hero đứng sau combo để fiend 4cus, khó chết với lượng máu cao.

Nhược : đắt, ko nên dùng khi choảng nhau với UD mass ghoul hoặc rifl + foot nâng khiên, orc với grunt + con j phóng lao ấy, quên òy :GT tt:. Nếu ko kết thúc hoặc gây tổn hại lớn vói đối phương thì khi nó lên tier 2 hoặc 3 thì tới lượt mình bất lợi.

Đây chỉ là chút ý kiến của em, có j sai xin chỉ bảo. Tại vì thấy gosu UD hay mass ghoul wá nên xin dc ý kiến của mọi ng'

PS:em đọc mấy bài về cách dùng destroyer nhưng chưa lần nào dám sài thử cả. Em thấy des khá đắt, khả năng mở mỏ của UD chỉ tàm tạm. Des lại iu cầu lên tier 3 + nâng cấp lâu. Xin các pro chỉ giáo kĩ hơn về cách chơi , đặc biệt là căn thời gian khi bắt đầu lên tier 3 lên des sao cho hịu wả mà vẫn bảo đảm là sẽ ko bị thua khi đối phương cũng vừa lên tier 3 và có các loại quân khác :GT dh::GT dh:

theo mình thì tùy tình hình mỗi ván, nhưng hồi đó chơi melee thì thấy đa số UD player đều mass fiend + des, khi nào UD vs NE mới mass ghoul trước
    ghoul giống zergling của star ấy, cực đông, cực nhanh nhưng rất mỏng manh dễ vỡ, do đó phải ép từ đầu, đợi frenzy bọn nó mạnh cả rồi, đem ghoul ra là cúng exp
    UD mở mỏ tốt đấy chứ, DK lvl 2 là có thể mở mỏ được rồi, Des tuy lâu nhưng fast tech thì cũng không lâu lắm, vì tier2 UD xây ít quân hơn các race khác, chủ yếu là tech thẳng từ tier1->tier3
    Des 4-5 con thì phải nói là cực mạnh, chỉ bị khắc chế bởi các unit immune khác thôi
    vài lời của mình như thế ^^
    P.S : mà bạn biết mẹo cho des hóa lên full mana chưa )

P.S : mà bạn biết mẹo cho des hóa lên full mana chưa
    Chỉ với:GT help::GT help:, mình chưa bit :GT dh:

là thế này : bạn cho từng chiếc xe hóa lên Des, sau đó lấy con Des đó hút mana của xe kế tiếp, rồi cho xe bị hút đó hóa lên Des, hút lại của xe tiếp theo. Làm thế thì khi hóa lên bạn sẽ có 1 dàn Des full mana )

Ờ, ths bạn nhé, cái đó thì mình bit òy :GT29::GT29:

thế mà bảo chưa biết là thế nào :-w

thực ra thì người ta không dùng grunt và troll để đánh UD, cũng như không dùng foot và rifle để đánh UD bao giờ, ít lắm, nên không lo,
    việc dùng ghoul hay fiend thì phải tùy thời, vì dụ, fiend để đánh ép hu và orc lúc đầu là thượng sách, do máu trâu, và range, foot có bật giáp hay grunt máu trâu, biết mic vẫn chết.
    nhưng dùng với NE thì đến tết công gô cũng buồn, cả đàn huntress ra thì zzzzzzzz
    còn ghoul, ghoul dùng khi UD cần expand và fast tech, nhưng không thích hwpj cho viẹc đánh nhau dầu game, do máu quá gián, chỉ đủ để dùng với NE, do archer giáp medium, việc lên frenzy cho ghoul chỉ là hộ trợ, không phải để đánh chính, có frenzy thì vẫn không lại grunt vói kngiht đc
    néu muốn phá mỏ, chống giặc expand, nhện tốt hơn, muốn lên đời nhanh, ví dụ, để chống dryad, gosu UD sẽ thwuowngf lên fast tech, làm 1 đội dơi, không dùng fiend vì bịbawns đi chậm của dryad+range ngắn, đi là cái chắc

việc dùng quân đầu game của UD rất quan trọng, đúng như bạn nói, UD rất nghèo chiến thuật, nhưng cũng phải nói, nếu UD qua đc đầu game, có mỏ, có des hoặc dơi, các race khác ......khốn đốn,

...............................thế mà tôi cứ tưởng cái box melee chết rồi cơ đấy, thôi để mai viết đại việt sủ ký melee vậy

hix, quả thật trước h chưa bao h mình dám xài ghoul với UD, bởi thường nó sẽ cho DH hoặc warden lên trước (mới tier 1 thôi, chưa có lich) mà DH hoặc war với vài quả FoK lv 2 thì coi như đàn ghoul toi sớm rồi. Hơn nữa mình nghĩ nếu trong trường hợp có ép dc thì cũng khó tràn vào nhà NE, vì ghoul là melee nên mấy cái nhà đập cho vài phát là :GT dh::GT dh:, quân của nó lại từ trong bắn ra nên ko tài nào vô dc. Mà mình thấy là với 1 đàn fiend vs hunt thì fiend thắng chưa, tuy đánh hơi chậm nhưg dc cái dmg to hơn lại có DK buff, nếu mass fiend mà up tier 2 sớm thì mua nhanh cái xe hồi máu ra nhà nó mà ép típ :GT hh: Chỉ sợ mỗi trò nó lên bear sớm :GT dh:

PS: cho mình hỏi sao NE lại thix lấy naga làm hero 2 thế, có j mạnh lém hok, tại sao ko lấy con hươu nhỉ :GT y:

bear sớm gặp des thì không có cơ, điều đó rõ ràng,
    đúng là công nhà NE khó, nhưng làm thế nào để harass NE không cho lên LV và creep mỏ thì không khó nếu có ghoul
    hươu màu gián, nghĩ xem, ừ, công nhận trói hay, đệ đông, nhưng không cần thiết, NE cần focus, và NE focus tốt, do có range khá, ví dụ bắt 1 con AM, dryad và Naga bắn cùng lúc thì chết là cái chắc, nhưng nếu là con hươu có trói đc thì cũng không ổn, hết nó lại chạy
    naga bắn đi chậm 70%(lv3), lv1 đã tầm 40%, thêm quả dryad thì...............

Bạn nói thế nào chứ chiến thuật mass ghoul kinh điển của UD vs Ne bao nhiêu người chết mà @_@

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối