Trang 1 của 16 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 159

Cùng nhau luyện tập war3

===============================

Mục đích là cùng trao đổi kinh nghiệm Warcraft + nêu nhận xét

Trong topic này yêu cầu các bạn viết dài + nhận xét + chứng minh

Nếu ai chỉ thích chê chích + viết quá ngắn . MOD cứ xóa thẳng tay .

=======================

Dạo này có mấy đứa chơi Human dùng AM blizzard đầu phá mình T__T ( không chơi gay ) đánh orc rất bực .Nên chơi thế nào nhỉ
    Cái này tụi HU muốn phá kinh tế đây mà. Nhưng như thế là sai lầm đối với tụi HU. HU luôn creep nhanh hơn orc. ( nhờ vào WE máu nhiều + Militia ) . Do vậy HU có thể fast creep mỏ cam ngay lúc AM vừa ra . Hoặc creep mỏ Golem người đá được ngay . Trong khi 3 race còn lại thì ko race nào làm được, hoặc cũng rất khó khăn.Theo lẽ thường orc phải anti HU creep.
    HU Blizzard là 1 sai lầm .

Cách chống : Khi thấy Blizzard của AM , xây 2 Burrow ép vào đường lấy vàng của Peon . Khi thấy AM thì cho 3 peon vào burrow bên trái , 2 còn lại vào bên phải. Nên để 1 grunt ở nhà để đập AM . Còn lại đi creep ở gần , thấy HU ít máu mà lởn vởn thì gọi sói vây nó lại , đánh đuổi nó .

Chú ý : FS creep lvl 2 , rồi quay lại AM rất sợ . Lúc này FS có C lighting . Nên nó ko dám lởn vởn nữa đâu .

chỉ cách chơi nightelf chống orc hay human harass sớm. tụi ban chơi orc cứ Farseer với 1 grunt là harass. em có demon và 3 archer chống ko nổi 1 grunt và hai sói của farseer do máu ít,chưa kịp lên huntress và micro kém
    Ban đầu , em đừng lên archer , mà lên đánh Huntress . Xây nhà HunterHall + AoW cùng lúc .FarSheer rất dễ chống đó . Em dùng Wisp nổ 2 con sói , thế là nó bị lỗ ngay . Mặt khác , em chơi Demon đầu , manaburn FS . 1 FS + 1 Grunt ko thể làm gì nổi NE đâu . Em yên tâm .

Hero 2 em lên chơi keeper , focus từng grunt đối phương .
    Bạn em chơi FS với NE là chưa có kinh nghiệm , vì FS rất kị gặp Demon , người ta thường chơi Blade .

================= MONG CÁC BẠN ĐÓNG GÓP NHIỆT TÌNH ===========

Đừng spam . Nếu Spam sẽ làm giảm chất lượng bài viết.

==================

Về các item
    ==============-===

Ai có thể tổng hợp + Image các loại ITEM theo lvl được ko ?

Ví dụ : Khi creep con Gnol mỏ cam , thì thu được item lvl nào , item gì ?

cái này rất hữu ích , ai tổng hợp được thì tốt quá.

Có nên nâng cấp giáp , attack cho quân
    Cái này tùy theo race là đối phương của bạn.

Kinh nghiệm :

- Khi orc vs NE : Nên nâng cấp Attack , ko nâng cấp Giáp , Vì NE có Dryad , archer = heavy focus . Hơn nữa có Talon nên nâng cấp giáp = Vô nghĩa

- Orc vs Orc : nâng cấp giáp

- Orc vs UD : nâng cấp attack

- Orc vs HU : nâng cấp giáp : Grunt lì hơn , Raider lì hơn , Wyvern lì hơn

mình chơi ORC , còn bên kia là UD , họ bo BZ và tử thủ cả mỏ phụ :|
    nếu lấy Demonlister.......thì họ sẽ óanh, mà để lâu.....cũng không biết làm thế nào !! xin chỉ giáo với

mình chơi ORC , còn bên kia là UD , họ bo BZ và tử thủ cả mỏ phụ
    nếu lấy Demonlister.......thì họ sẽ óanh, mà để lâu.....cũng không biết làm thế nào !! xin chỉ giáo với
    Bạn cứ xây grunt , raider bình thường . Đi mở mỏ , sau đó lên Tauren + Wyvern , cho Tauren càn vào , WYVERN tập trung Focus từng trụ . Thế nào UD cũng thua .

Còn nếu lên DEMON , bạn phải xây raider , Grunt để bảo vệ.lúc đầu lên đi creep + mở mỏ.

Điều khiển thế nào khi bị Tower ?
    Khi bị tower + lính , bạn hay bị rối . Nhưng bạn điều khiển lính chia thành từng nhóm nhỏ . 2 con 1 nhóm . Đập tower từ lúc nó mới xây , đối phương bị bể tower sẽ thiếu gỗ + gold nên khó có cơ tower tiếp. Khi thấy nhiều tower quá , thì kéo cả nông dân khai thác lumber ra đập tower phụ . Bể hết tower đối phương phải rút về.

Này, nếu đối phương chơi orc và dùng shadow hunter tấn công nhanh ngay từ lúc vừa mới training xong(chiến thuật dùng ward) grunt thì làm thế nào nhỉ

Sửa lại một chút đó là :
    Shadown hunter+ward+grunt (tấn công luôn khi vửa mới training xong)

Shadown hunter+ward+grunt (tấn công luôn khi vửa mới training xong)

Lúc này bạn thường chọn FarSheer hoặc BladeMaster . Nếu Blade thì tập trung dùng Blade dí con Shadow . Nó hết máu thường rút về . Blade đừng chiến vời grunt chỉ đánh shadow thôi .
    Đối phương thường xây 2 barracks để mass grunt . Nhưng grunt khá mắc 200g nên cũng ko nhiều lắm. Lúc này bạn phải tận dụng Burrow để phòng thủ , chon Peon chui vào burrow , focus bắn từng con grunt . Grunt của ta thì chạy ra nhử rồi chạy vào . Bên trong xây Vodoo Lounge . Khi lên tier 2 thì lên FireLord summons đánh bật tụi grunt về .Chú ý đừng để chết grunt . Nếu lính nó đông quá , thì tower ở phía trong . Càng về sau đối phương càng bất lợi.
    Nếu chơi FS , bạn nên dùng FS đánh Shadow , kệ grunt của nó , cho Peon chui vào burrow.

Xin được hỏi NE chống HM rush sớm ra sao (khá là điển hình ).............

Trang 1 của 16 12311 ... CuốiCuối