Kết quả 1 đến 5 của 5

Điểm yếu của cách đánh BM!

THưa mấy bà con cô bác.Em chơi war cũng hok phải là pro như mấy gosu cho lắm,nhưng cũng mạn phép ghi ra một điểm mà em cho là íu ở orc xài BM mà kể cả các gosu cũng dễ gặp phải:
    với các chiến thuật khác thì khỏi bàn,riêng khi đã chơi BM thì có orc gay hoặc đánh nhanh cùng Spirit Walker.Nhưng không phải ai cũng biết để up tier 2 sớm thì orc phải ém food ở 30 đồng thời lấy BM đi quấy nhà địch.Thường thì khi BM tìm thấy nhà các bác,ở nhà đã có khoảng 2,3 con Grunt và bắt đầu up lên tier 2.Khi này thì orc khá íu,với 30food thì có tầm 4,5 con Grunt và việc của orc là đi creep hoặc phòng thủ chứ không ai dám đánh nhanh khi đang up lên tier2 cả.Cho nên đây là cơ hội tốt nhất cho các quân khác đánh vô nhà orc,và gần như là cơ hội duy nhất.
    các bác yên tâm,NE thì em ko biết,chứ với tất cả các quân khác,viêc BM chém phu sẽ không xảy ra lần thứ 2(ít lắm) lí do là mình đã có phòng bị.Nhưng các bác đừng nền phòng thủ ở nhà mà hãy đi sang kill orc càng sớm càng tốt,lúc nì orc không xây 2 Barracks(để tiền up tier2) cho nên 1 con Grunt quý hơn vàng,các bác cứ cố focus Grunt.trong khi đó mà orc ko lên tier2 đc-->orc gg.(Khả năng thắng=70-->90%)
    Thực ra còn 1 cơ hội vào nhà orc.Đó là lúc orc vừa lên tier2.Nhưng ít khi đợi đến cơ hội nì...vì lúc nì vàng của orc khá nhìu(khả năng win còn <50%)
    Trên chỉ là ý kiến chủ quan của em.Mong các bác thông cảm.Có ý kiến gì cứ post lại..đừng chê em ~:> ~:> ~:> ~:> ...............

ý kiến của bác khá hay nhưng tui có bổ sung các cách t orc có lợi là : human tower rush, ud 5 nhện sang ép, hoặc Ne mass huntress + beast master

Trích dẫn Gửi bởi duonghoahoc
    ý kiến của bác khá hay nhưng tui có bổ sung các cách t orc có lợi là : human tower rush, ud 5 nhện sang ép, hoặc Ne mass huntress + beast master
    -Đã thực tập trên ESVN, kết quả :
    1.HU : Bị nó scout + bắt bài, khi mình tới nhà thì nó vác 3 Demo ra bắn bay chòi luôn.
    2.vs UN : cái này bó tay, UN quá dữ, lần sau đánh FS vậy =(( =((
    3.vs NE : 7 Hunt < 3 Tower, ai tin không ?

Cơ hội ko thật sự rõ ràng vì nếu mình mua nhiều lính để harass nó thì lấy tiền đâu lên tier2 nếu ko giết dc nó lúc đó thì nó phản lại mình tiêu.trong khi đó nhà Orc cũng có orc burrow phòng thủ khá tốt .Nhưng cũng nên thử cách này xem sao

Nói chung tùy vào cách micro của mỗi người thui................