Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 84
    Tán thành khoản máu giấy của Void! 1k8 hp về late chẳng là gì hết khi bên kia có từ 2 con stun trở lên! Hơn nữa có vô số cách chống time walk,VD các hero Doom,SA,NA,Moon hay Thunderke hay item như MKB! Thằng anti mage cũng là dòng late và rất khó chịu khi solo với nó!

Void có đk thì nên lên Heart,theo tui là vậy! MKB cũng là 1 ý hay khi có mini stun! Búa bash lên hơi phí vì từng đấy tiền thà lên Hyper cho nhanh!

Máu ít dam to -> cái này bù cái kia thôi...
    ????????? thế khi bị focus thì lấy damage ra mà sống à ???
    gặp những disable khủng thì cách tốt nhất là focus nó,đừng để nó tỉnh lại chơi mình (Chrono là xong)
    Void solo lên theo của bạn là được(chỉ cần AS để cho nó không tỉnh nổi,còn team thì bạn sẽ bị focus -> nên có 1 cái heart/crui là đủ

Void lên Rad noob??Oh man thế thì bạn đang chửi 95% thằng chơi dota là noob(vì 5% còn lại là Vietnamese).Void lên BoT noob???ROFL.Void đúc toàn AS thì cũng có giới hạn của nó thôi,đánh nhanh đến 1 định mức nào đó là cùng,animation thì cũng chỉ tạm.
    Thứ nhất void là 1 hero single target only,việc đúc as cao có thể khiến bạn vô đối trong solo nhưng khả năng carrier cho team là cực kém vì ko gây DPS cao,và nếu ăn và quả tạ stun hay hex là loại trừ bạn khỏi combat dễ dàng,mà void với lượng hp thế bọn nuker bọn nó lại chả thích quá.Rad là 1 carry item tốt nhất cho team với lượng dam cao,giúp farm tốt cho carrier và ngay cả khi bị disable thì vẫn gây dam,void có skill 2 giúp tank tốt nên rush rad chẳng có gì sai,nếu bạn thấy void lên rad là noob bạn có thể tham khảo replay VP vs MYM xem vigoss đánh void ra sao,ko lại bảo tôi chỉ nói suông.
    Thứ 2 as thế là quá thừa thãi,ulti của void cd khá chậm và bạn có chắc chắn là chụp được hết team địch ko,vì skill 3 khiến nhiều người có lối đi rất mòn là phải đúc as gây perma bash,nhưng hãy nghĩ xem chỉ tốt trong solo và dựa quá nhiều vào may rủi với 25%,trong khi dam dealer cần dứt điểm nhanh,bạn là carrier,ko phải là disable???Với 20% dam take thêm,nói thật ko phải 1k6 mà là 3k hp cũng chết.BoT là 1 item rất tốt cho farmer dạng carrier như void,soul vì bọn này cần farm cật lực (spec vì có ulti nên ko cần lắm,mà con này farm tầm 2 cổng là cũng hộc bơ roài),việc di chuyển giữa các lane 1 cách nhanh chóng tiết kiệm thời gian và thêm 1 khoản tiền kha khá.
    Liệu bạn có thể làm dd tốt ko nếu chỉ 1 hex và 1 stun là ngồi chơi???Ko có BKB là 1 thiếu sót rất lớn.
    1 item rất tốt cho void nếu rush được ở tầm 10' đầu là HoMidas thì lại chả thấy đâu.
    Kết:guide này sẽ khiến rất nhiều newbie bị lệch lạc.Có thể tôi nói hơi cay nghiệt,nhưng nói chung là cái gì được thì cứ nói thẳng ra,anh em với nhau cả chẳng đi đâu mà thiệt.

ái chà,anh Trung góp ý đúng nhưng không cần phải nặng lời như thế,noob với gà cái gì,chơi cho vui cần gì biết đẳng cấp(cho dù pro thì cũng thích) vì xét cho cùng có phỉa là gamer chuyên nghiệp đâu khi chưa tự lo cho cuộc sống của bản thân
    @Kiss:anh send em replay để em xem cái
    @Jube:guide ông viết cũng ổn rồi,đừng buồn hay tự ái nhé,cố gắng phất huy

Ye đồng ý no bkb cực thiếu sót
    Rad is not noob ok lun >-
    Và...
    Lên mấy cái dây dưa stun vào làm gì,đừng +_+

Nói túm lại, tuỳ thuộc đẳng cấp người chơi. Gặp thằng noob cầm void tớ chấp nó full đồ (~30k) tớ chơi yunero là đủ cho nó chết rồi. Lên đồ thế nào là tuỳ thuộc vào tính hình trận đấu chứ có phải máy móc đâu.
    Hôm nọ đánh với thằng malaysia, nó pick void còn tui pick yu. team kia cũng lắm pro + 1 feed, bên tui có tui thì cứ kill rồi lại feed đều đều, còn lại chả thằng nào làm ăn dc gì ... quit hết còn void + yu. Team nó còn 4. Void lên 33-1 .......... gank từ A-Z.

Thanks mọi người đã góp ý thẳng thắn...cám ơn rất nhiều

Mình chả thích void tẹo nào .. mình từng cầm soulkeeper , razor , viper , spec , treant ... nhưng đến khi cầm void thì chả thấy hay ho j` .. ko biết tại sao

Ko lên rad thì bạn lên battle fury cũng đc farm cho đã

_Ông DH đừng có chê Battle Fury cho Void thé.Trận chung kết VESC vừa rồi Stars có anh cầm Void lên BF đấy.Kết quả là khá Imba và dồn ép Team Net Viet mình đến nỗi phải nhận thua với tỷ số cách biệt ---> ko phải đùa đâu.

Void lên BF làm gì vậy anh zai???? Lấy mana regen để spam skill 1 à?

Radiance cũng ngon phết,nói chung trừ mấy con tàng hình kiểu Riki thì con melee nào lên Radiance cũng được

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối