Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Chủ đề: Dota : Tips and tricks

like mạnh, hihi
    .....................................

cái batrider , lên veil + radian , tởm luôn ), như hồi trước thì ko cần )

cái trick dùng illusion để tank Roshan là cho nó đứng ngay cạnh Rs, attack sau đó cancel animation ngay và ấn H à, sao lần nào mình làm thế bóng nó cũng tự chết nhỉ ~:>

^ sida, bóng đừng chọn attack rs mà chọn move thì sẽ ko bị mất !!!

chả để làm gì o14, bóng thì chịu được mấy hit, nếu nó mà tank được thì lấy con chính ra tank còn hơn. mà bóng của morphling có bị mất ko ? )

chỉ có bóng của mor là đạt tiêu chuẩn thôi )

Bóng Morphling trâu lắm, cho tank là chuẩn đấy !

hết trò sao nghĩ ra cho bóng morphing tank? nếu tấn công thì hãy hóa bóng cho hero late bên mình giả vờ lỡ farm cao 1 chút (điều khiển như thật ấy + rủ vài hero team mình rình phía sau) cho bọn nó gank ,tất nhiên là mình sẽ cho bóng chạy về như thật. sau loạt skill đầu tiên của đội bạn thì họ biết mình đã nhầm,chính lúc đó team mình lao ra xào xả chúng nó. tất nhiên không phải cứ lao lên là ăn hàng được ngay, nếu team bạn có vài tay cứng cựa thì coi chừng chết ngược. nhưng ít ra bạn có 3 cái lợi :
    1. mình hoàn toàn chủ động và có sự chuẩn bị (cả về đội hình+ mana đầy đủ. nhiều trương hợp hỏng ăn hoặc chạy không thoát vì thiếu chút mana đấy)
    2. đội bạn hoàn toàn bất ngờ và có xu hướng bỏ chạy , chắc chắn combat sẽ lỗi ,còn gì tốt hơn như thế để cho mình ăn 1 quả combat nào (tất nhiên là team mình không có sida, nhiều quả nghĩ là ăn chắc rồi mà thua ngược cũng chỉ vì sida đấy , muốn khóc vãi cả ra luôn...)
    3. sau loạt skill của đội bạn (hoặc chí ít 1 hero team kia đã xài skill tốt nhất của mình để gank) vào cái bóng mor tạo ra thì skill chưa cowdow kịp. combat của đội bạn sẽ thiếu đi ít nhất 1 skill quan trọng để giết người (hoặc rút chạy). vậy là team bạn lại có lợi nữa rồi.
    Vâng , sau 3 cái lợi đó thì bạn phải nhớ rằng điều khiển bóng phải như thật, hãy phân bóng khi miss ít nhất 1 đến 2 tướng gank của đội bạn ( vì nó đang hoặc sẽ đi gank,ma gank thì phải gank late đầu tiên). và tất nhiên để giết được người thì bạn và đồng đội cũng phải có những skill cần thiết.OK?
    Và nếu bóng để cho rút chạy thì bạn biết rồi đấy.
    CHO NÊN : skill morphing đừng xài hoang phí và vô ích để rồi đến lúc cần thì không có.:cua:

bạn chơi thế nào là quyền của bạn, tôi cũng vậy ! Sao lại kêu hết trò này nọ ? Giả sử sau combat, team kia chết hết rồi thì bóng của Mor làm gì mà chả đc ) !

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối